ดู: 1219|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิวศัลยกรรมตา 2 ชั้นที่ PRIVILEGE Clinic สาขาทองหล่อคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดี ค่ะ หลายๆคน อาจจะเคยเห็นแพรวรีวิว จมูก มาแล้ว แต่วันนี้ แพรวมารีวิวตา2ชั้นแบบเทคนิคร้อยไหม (Natural eyes) แบบไร้แผลค่ะ

ก่อนอื่นบอกก่อนเลยนะค่ะ แพรวเป็นคนตา2ชั้นหลบใน แต่งหน้าก็ดูเห็นชั้นตาไม่ชัด แล้วก็ดูเป็นคนตาเล็ก แพรวจึงไปปรึกษาคุณหมอเพื่อที่จะแก้ไขชั้นตาให้ดู ชีดขึ้นแบบเป็นธรรมชาติ คุณหมอจึงเลือกเทคนิค ร้อยไหมให้ค่ะ เพราะ แพรวเป็นคนที่หนังตาน้อย แล้วพักฟื้นเร็วค่ะ แล้วติดที่อายุยังน้อย จึงไม่เหมาะกับการกรีดยาวหรือตัดหนังตาออก

มาดูรูปก่อนทำ น่ะค่ะ

จากรูปจะเห็นว่าชั้นตาไม่ชัด

รูปหลังจากทำเสร็จ

อาจจะดูบวมๆ หน่อยนะค่ะ เพราะแพรวเป็นคนขี้กลัวเจ็บ 5555 คุณหมอเลยเต็มยาชาให้ซะเยอะเลย

รูปวันที่5เริ่มเข้าที่อาการบวมยุบลง

หลังจากตัดไหมแล้ว จะเห็นว่าไม่บวมเลย รู้สึกhappy มากค่ะ ที่ได้ชัดตาสวยๆ ดูชัดขึ้น เริ้ดค่ะ
ตอนทำ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็กังวลนิดๆค่ะ เพราะเป็นคนขี้กลัว (กลัวเจ็บ)ค่ะ พอเข้าห้องนอนบนเตียง คุณหมอพูดละบอกว่า หมอทำอะไรหมอจะบอกทุกอย่างนะค่ะ ทำให้เรารู้สึกไม่กลัวค่ะ และเปิดเพลงเพราะๆให้ฟังทำให้เรารู้สึกคลายความกลัวได้ค่ะ รู้สึกเจ็บเฉพาะตอนฉีดยาค่ะ นอกนั้นไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ คุณหมอใจดีมือเบาชวนเราคุยตลอดเลยทำให้เราลืมความกลัวไปเลยค่ะ

รูปไม่แต่งหน้าหลังจาก1เดือน ดูชัดและเป็นธรรมชาติค่ะ

รูปแต่งหน้าหลังจาก1เดือน แต่งหน้าชัดขึ้นเห็นชั้นตาชัดขึ้น

รูป1เดือนค่ะ จะเห็นได้เลยค่ะว่า ชั้นตาดูชัดขึ้นตาดูโตขึ้น
ขอบคุณคุณหมอที่เนรมิตตาสวยๆ ให้แพรวนะค่ะ และ ขอบคุณพี่ที่ค่อยแนะนำแพรว ขอบคุณพี่ๆที่คลีนิคนะค่ะพี่น่ารักทุกคนเลยบริการเป็นกันเองพูดจาดีมากค่ะ

สำหรับคนที่สนใจติดต่อคลีนิคเลยจร้า
PRIVILEGE Clinic : Skin Laser Surgery
สาขาทองหล่อ (เปิดทุกวัน 11:00-20:00)
โทร 099-6151599
LINE : @privilegeclinic
IG : privilegeclinic
FB fanpage : privilegeclinic

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้