ดู: 1981|ตอบกลับ: 5

[เสริมหน้าอก] 400 ไม่พอ ขออัพไซส์ จัดไป 435 cc นมเน้นๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sainamthip เมื่อ 2016-11-15 12:10

สวัสดีค่ะ ชื่อ “น้ำ” ค่ะ เหตุผลที่เสริมหน้าอก สำคัญที่สุดเลย เพราะเราทำงานที่ต้องใช้ความสวยค่ะ รูปร่างหน้าตาสำคัญมาก ใครนมเล็กคือตกงานค่ะ ปัญหาที่ผ่านมาคือต้องคอยดันนมเวลาออกงาน รู้สึกอัดอึดมากค่ะ คิดที่จะผ่าตัดเสริมหน้าอกมาตลอด ปกติก็หาข้อมูล ดูรีวิวในอินเตอร์เน็ตค่ะ แต่จุดที่ทำให้ตัดสินใจคือเห็นเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ทำจากเลอลักษณ์ เห็นของเพื่อนสวย เราได้เห็นหน้าอกเพื่อนจริง ทรงเป็นธรรมชาติมาก ได้ลองจับแล้วนิ่มมากค่ะ ทำให้มั่นใจว่าต้องทำที่นี่ดีกว่า เพราะที่สำคัญเพื่อนที่ทำหน้าอกมาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ก่อนทำคือมีน้อยมากจ้า
159029.jpg 158501.jpg

วันผ่าคือ 15 ต.ค.คะ จำได้ว่าวันนั้นในใจนี้อยากจะผ่าให้ไวที่สุดเลย ไปถึงก็ได้คุยกับเจ้าหน้าที่เบื้องต้นก่อน แล้วไปคุยเรื่องไซส์กับคุณหมออีกที น้ำสูง 170 หนัก 50 บอกหมอว่าขอไซส์ใหญ่สุดเท่าที่หมอจะให้ได้ สรุปว่าหมอให้ใส่ 435 cc ค่ะวันนั้นได้ผ่าตอนบ่าย 2 ไม่มีความกลัว มีแค่ตื่นเต้น และก็ลุ้นว่าจะออกมาสวยไหม จะเปนเหมือนของเพื่อนหรือป่าวก็นอนลุ้นอยู่ห้องพักตอนรอเข้าห้องผ่าตัด

หลังจากพื้นขึ้นมาก็เจ็บคะ แต่อยู่ในระดับที่ทนได้ โดยเฉพาะคืนแรกต้องอดทนให้มาก แต่ดีตรงที่ได้นอนพักที่โรงพยาบาล มีคนคอยดูแลตลอด วันรุ่งขึ้นพยาบาลมาเอาสายระบายเลือดออก หมอมาตรวจแล้วให้กลับบ้านได้  คุณหมอก็แนะนำให้ค่อยๆ ยกแขนทุกวันๆ เพื่อบริหารกล้ามเนื้อบริเวณนั้น ให้เข้าที่เร็ว แต่พอกับบ้านก็ลุกเดินเองอาบน้ำเองได้สบายมาก..จะมีก้อแค่ปวดหลังเพราะนอนตะแคงไม่ได้เลย

ชอบมากตอนเอาผ้าพันหน้าอกออก เห็นแรกๆใหญ่อย่างที่ใจต้องการเลย

32128.jpg 158504.jpg 32127.jpg

ตอนนี้ยังไม่ครบ 1เดือนเลย หน้าอกก็เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ รูปทรงสวยเป็นธรรมชาติ เพื่อนๆ นี้ขอดูแผล บ้างก็ขอลองจับกัน ทุกคนรอบข้างบอกคำเดียวว่า ผ่าน! ปังสุดๆ ตัวเราเองก็ประทับใจค่ะ ตั้งแต่วันที่มาทำ พยาบาลดูแลดี คอยให้คำแนะนำปรึกษาดีมาก โดยเฉพาะคืนแรกที่นอนโรงพยาบาลมีคนคอยมาดูอาการตลอด ทำให้เราอุ่นใจ

สุดท้ายอยากฝากถึงคนที่คิดจะทำหน้าอก แนะนำว่าควรศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อนจะทำค่ะ ดูคำแนะนำจากเพื่อนที่เคยทำหรือปรึกษาคุณหมอก่อนที่จะตัดสินใจนะคะ

อีกเรื่องที่อยากแนะนำคือเรื่องไซส์ คนที่ทำหน้าอกส่วนใหญ่จะอายๆ ไม่กล้าใส่ไซส์ใหญ่ อยากได้ไซส์แบบพอดีตัว อันนี้เจอมาเยอะค่ะ พอมันเข้าที่จะดูเล็กลงอีก แล้วมีปัญหาตรงที่ว่านมเล็กไป น่าจะทำใหญ่กว่านี้ อะไรงี้ จากประสบการณ์ตรง แนะนำให้ทำใหญ่ๆ ไปเลยค่ะ จะได้จบทีเดียว เพราะไม่มีใครอยากเจ็บตัวหลายครั้ง หมอจะเป็นคนประเมิณให้ว่า เนื้อหน้าอกเราใส่ได้ประมาณไหนค่ะ

โพสต์ 2016-11-21 21:04:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-22 10:27:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หมอกิตติศักดิ์ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
โพสต์ 2016-12-5 10:36:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังค่ะ อยากทำบ้าง

แสดงความคิดเห็น

ลองโทรไปถามโรงบาลดูนะคะ รู้สึกจะมีโปรอยู่นะ  โพสต์ 2016-12-9 09:28
โพสต์ 2016-12-8 11:00:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าอกสยดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้