ดู: 8784|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก โดยคุณหมอต้น ชนกร Masterpiece Clinic

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะทุกคน ก่อนอื่นต้องขออนุญาตแนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อฟิวนะคะ วันนี้ขอมารีวิวการเสริมจมูกแบบละเอียดยิบ ให้แก่เพื่อนๆที่กำลังหาข้อมูลในการตัดสินใจค่ะ

เมื่อไม่นานมานี้ฟิวได้มีโอกาสไปเสริมจมูกที่มาสเตอร์พีซคลินิกกับคุณหมอต้น ชนกรค่ะ  โดยวันที่นัดปรึกษา ฟิวก็นำรูปตัวอย่างไปปรึกษาด้วยค่ะว่าทรงที่เลือกมานั้นเหมาะกับฟิวไหม  ซึ่งคุณหมอก็ให้คำปรึกษาดีมาก แนะนำว่าควรทำโด่งประมาณไหน แล้วก็วาดรูปร่างให้ดูคร่าวๆค่ะ และคุณหมอก็แจ้งว่าพื้นฐานจมูกฟิวเป็นดังนี้
-        เนื้อจมูกตรงสันน้อย  
-        มีฮัมพ์
-        แกนหน้าเอียงไปทางขวาเล็กน้อย

โดยทรงที่ฟิวเลือกคือ ทรงสโลป ปลายหยดน้ำ ขอโด่งธรรมชาติ จากเดิมฟิวเป็นคนที่มีเนื้อปลายจมูกเยอะค่ะ คือจะโด่งเฉพาะปลาย แต่ตรงสันนี่แทบไม่มี55555 อีกอย่างฟิวไม่อยากให้หน้าเปลี่ยนไปจากเดิมเท่าไหร่ แค่อยากมาแก้จุดบกพร่องช่วงสันจมูก เพื่อเพิ่มมิติบนใบหน้าเวลาถ่ายรูปค่ะ
        และเมื่อปรึกษากับคุณหมอเรียบร้อยแล้ว ฟิวก็นัดวันทำเลยค่ะ ไม่รีรอใดๆทั้งสิ้น นัดทำพรุ่งนี้เลย! โดยซิลิโคนที่ฟิวเลือก คือ ซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยม ราคา 22,000 บาทค่ะ เพราะป้องกันการทะลุสุดๆ

และแล้ววันนี้ก็มาถึง... ><
        มาถึงก็แจ้งชื่อกับพี่พนง.หน้าเคาท์เตอร์(พนง.ทุกคนที่นี่ใจดีมาก) แล้วก็ทำการชำระเงิน+รับยา หลังจากนั้นก็รอคิวผ่าตัดค่ะ
เมื่อถึงคิวจะมีพี่พนง.เรียกให้ไปเตรียมตัวเปลี่ยนชุด เช็ดเครื่องสำอาง ล้างหน้า และนั่งรอคุณหมอในห้องรอคิวค่ะ ซึ่งภายในห้องก็มีขนมขบเคี้ยวให้ทานเล่น ทำให้ผ่อนคลายสุดๆ กินไปรอไป5555

พอถึงคิวผ่าตัด เข้าไปปุ๊ปนี่งงมาก คือบรรยากาศในห้องผ่าตัดนี่ไม่เหมือนกับที่คิดไว้เลย มีเพลงให้ฟังระหว่างคุณหมอทำการผ่าตัด รวมทั้งพี่ๆผู้ช่วยก็พูดคุยเป็นกันเอง ทำให้คลายความกังวลไปอย่างมากค่ะ จากนั้นก็ฉีดยาสลบ(เพื่อช่วยไม่ให้เรารู้สึกเจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ) และฉีดยาชาให้ค่ะ ฟิวรู้สึกเหมือนหลับไปแปปเดียวเท่านั้น สลึมสลือตื่นขึ้นมาก็เห็นคุณหมอกำลังงัดแงะตะไบฮัมพ์ ตอนแรกฟิวกลัวเจ็บมาก โดยเฉพาะตะไบฮัมพ์ แต่พอถึงเวลาจริงนี่ชิลสุดๆ เรียกว่าเพลินเลยก็ว่าได้

หลังจากนั้นก็ทำการเหลาซิลิโคนแล้วทาบจมูก ยัดเข้า ยัดออก เพื่อวัดและแต่งทรงให้ออกมาดีค่ะ และเมื่อทรงโอเคแล้วคุณหมอก็จะทำการเย็บแผลให้ โดยไหมที่ใช้เป็นไหมละลายนะคะ ไม่ต้องเสียเวลาเข้ามาตัดไหม
พอเสร็จเรียบร้อยแล้ว พี่พนง.ก็พาฟิวไปนั่งรอที่ห้องพักค่ะ มีเตียงให้นอนพัก เพราะว่าหลังจากผ่าตัดอาจจะมีอาการมึนนิดหน่อยจากฤทธิ์ยาสลบ เมื่อรู้สึกโอเคพี่พนง.ก็จะเดินลงมาส่งค่ะ
(สำหรับคนที่มาทำ แนะนำให้พาญาติมาด้วยนะคะ หรือถ้าจำเป็นต้องเดินทางคนเดียวจริงๆ พี่พนง.ก็จะช่วยเรียกTaxiให้ค่ะ)

รูปต่อไปนี้ต้องทำใจดูหน่อยนะคะ เพราะรีวิวพลีชีพมากกก หน้าสดเน้นๆ55555

จากรูป วันที่2-3 มีอาการบวมเป็นพิเศษ โดยรวมฟิวถือว่าโอเคนะคะ คุณหมอต้นมือเบาสมคำร่ำลือจริงๆ ตอนแรกฟิวคิดว่าจะบวมมากกว่านี้ซะอีก เพราะฟิวเป็นคนที่ช้ำง่ายมาก แล้วนี่ทั้งตะไบฮัมพ์ ทั้งยัดซิลิโคน ยังออกมาช้ำๆบวมๆแค่นี้ ถือว่าโอเคมากกกกก
        พอครบ 1 สัปดาห์ ฟิวก็แกะพลาสเตอร์ออก แล้วก็แต่งหน้าออกไปเที่ยวเลยค่ะ (จริงๆออกไปทานข้าวข้างนอกทุกวัน อยู่นิ่งไม่ได้55555)

♡♡♡ส่วนตัวพอใจกับทรงจมูกมากค่ะ เพราะได้ทรงจมูกตรงกับความต้องการที่ได้แจ้งคุณหมอไว้ตอนแรก ส่วนคนรอบข้างก็บอกว่าดูเนียน แบบถ้าไม่บอกว่าทำมาก็นึกว่าจมูกคุณพ่อคุณแม่ให้มา แต่อันนี้คุณพ่อคุณแม่ให้เงินมาค่ะ5555555♡♡♡

สำหรับค่าใช้จ่ายทั้งหมด ดังนี้ค่ะ
                -        ค่าซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยม 22,000 + ค่าตะไบฮัมพ์ 5,000 + ค่ายา(ประมาณ) 1,000 = 28,000 บาทค่ะ

ไว้จะมาอัพเดทให้เรื่อยๆนะคะ ขอบคุณค่ะ
และถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจก็สามารถติดต่อได้ตามช่องทางนี้ค่ะ

Tel : 02-1054370
Facebook : facebook.com/masterpiececlinicbeauty
Line ID : @masterpiececlinic
คุ้นๆๆๆ ฮิฮิ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-14 22:12:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เย้ยยย มั่วแล้ววว
โย่วๆๆ ที่เดียวกานเลยยย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-26 19:20:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
arepoo1412 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-16 16:55
โย่วๆๆ ที่เดียวกานเลยยย

เป็นไงบ้าง รีวิวๆ5555
ทำมาแล้วน่ารักมากค่ะ เหมาะกับหน้ามาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้