ดู: 647|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] แก้จมูกเปลี่ยนซิลิโคน ที่วายบี คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ดีค่ะ วันน้เรามารีวิวแก้จมุก ให้เพื่อน ๆ ดูกันนะค่ะ เราทำมาแล้วสองรอบ รอบที่มารีวิวนี้ จะแก้เป้นรอบที่สามแล้วค่ะ จมูกอันนี้อยู่กับเรามา 5 ปีแล้วค่ะ ตั้งแต่แก้ครั้งล่าสุด รู้สึกว่าปลายจมูกจะเชิดมากค่ะ ตอนนี้มีเทคนิกใหม่ๆ ซิลิโคนแบบใหม่ ๆ ในการเสริมจมูก ได้มีโอกาสได้ดูรีวิว ติดตามตามกลุ่มศัลยกรรมต่าง ๆ มีคนมารีวิวกันเยอะมาก ๆ สวยๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ

เราติดตามเพจวายบีมานานแล้ว ได้เห็นผลงานของที่วายบี มาเยอะ เลยตัดสินใจที่จะเสริมใหม่ที่ วายบี เพราะราคาไม่สูงมาก และหมอทำค่อนข้างที่จะเป็นธรรมชาติ ดูไหลอกตาดีค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นแบบนั้นนะค่ะ  หมอน่าจะถนัดทำแบบธรรมชาติ

เราเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ เข้าไปเมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 59 ก็ได้คุยรายละเอียดต่างๆ ว่าจะแก้ยังไง ทำอะไรได้บ้าง
เราได้ปรึกษากับมอบอยค่ะ วันนั้นเรายังไม่ได้ตกลงที่จะทำวันไหนเลยยังไม่ได้วางเงินจองคิวไว้ กลับบ้านมาตัดสินใจก่อนว่าจะทำวันไหนดี

ค่าใช้จ่ายที่ปรึกษาคุณหมอนะค่ะ หมอแนะนำให้ทำปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูค่ะ
ราคา ซิลิโคนบวกกระดูกหู โปรโมชั่น 27900 บาท ค่าแก้ 5000 บาทค่ะ

หลังจากที่กลับมาบ้านแล้วก็ได้วันที่สะดวกจะไปทำคือ วันที่ 28 ตุลาคม 59 ค่ะ
จึงโอนเงินไปจองคิวทำเมื่อวันที่ 25 จำนวน 3,000 บาทค่ะ ก็ได้คิววันที่ 28 เวลา 13:00 ค่ะ

วันที่ 28 ตุลาคม 59 นะค่ะ  เดินทางถึงคลินิกเวลา 12:00 ค่ะ ถึงคลินิกก็อ่านเอกสารการดูแลตัวเองหลังทำ เซนต์เอกสารยินยิมการทำแกจมูก และอื่น ๆ จ่ายเงินรับยา และไปถ่ายรูปในห้องคุณหมอค่ะ  ( หมอมารอแล้ว )

เสร็จก็ 13:00 พอดีค่ะ ก็คุยกับหมอในห้องผ่าตัดเลยค่ะ ระหว่างที่หมอฉีดยาชาแล้วด้วย คุยอีกรอบเพื่อนตกลงทรงที่จะทำค่ะ  สัก 15 นาทีหมอก็ลงมือทำค่ะ เริ่มจากเปิดแผลที่จมุกเอาซิลิโคนเก่าออกก่อน และหมอก็ไปเปิดแผลที่ใบหูเพื่อเอากระดูกที่หูค่ะ ใช้เวลาทำประมาณ 2 ชั่วโมงได้ค่ะ ก็เสร็จ  เราทำแบบยาชาค่ะ เจ็บตอนฉีดยาชานั้นแหละค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่เจ็บแล้ว เราฉีดยาชาไปสองครั้งค่ะที่จมูก เพราะหมอบอกว่าทำนานกว่าปกติที่หมอเคยทำเลยค่ะ เคสเรา เพราะถอดซิลิโคนออกแล้ว จมูกเราสั้นมาก ต้องต่อปลายแบบเยอะเลย เพราะให้หายจากการที่เป็นจมูกเชิดค่ะ

มาดูรูปก่อนทำนะค่ะ

ความจริงก็คงไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากมายหรอกค่ะ แต่แบบว่า อยากได้ใหม่อ่ะ คริๆ
หลังทำ 14 วันค่ะ

ก่อนหลังค่ะ เปลียบเทียบดูค่ะ

........... ^^ .............

โพสต์ 2016-11-10 11:31:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดิมก็สวย แต่ตอนนี้สวยขึ้นเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-10 11:43:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pimwarun1572 ตอบกลับเมื่อ 2016-11-10 11:31
เดิมก็สวย แต่ตอนนี้สวยขึ้นเลยค่ะ

ขอบคุณค่า ชอบมากเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้