ดู: 2106|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ชีวิตดี เมื่อมีดั้งค่ะ เม้ามอยความเปลี่ยนแปลงของตัวเองหลังทำจมูกที่ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลสวัสดีค่า ส้มเช่งนะคะ
วันนี้จะมารีวิวจมูก idol nose ที่ทำกับคุณหมอปวลิน รพ.เลอลักษณ์ค่ะ
ส้มทำมาได้เดือนกว่าๆละคะ จมูกออกมาสวยมากกก ประทับใจมากค่ะ
เลยจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูกัน

เรื่องของเรื่องเลย ก็คืออยากทำจมูกค่ะ ไม่มีเหตุผลอะไร แค่อยากสวยขึ้น อยากดูดีขึ้น
และก็อยากเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเองค่ะ ก็เลยหาที่ทำจมูกดู
ส้มหาเองค่ะ ก็จากดั้งโด่งบ้าง facebook บ้าง ก็พอดีว่าไปเจอโปรโมชั่นของที่เลอลักษณ์ช่วงนั้นพอดี
จำไม่ได้ว่าโปรอะไร แต่ราคาไม่แพงมากค่ะ และส้มก็เห็นรีวิวต่างๆของเลอลักษณ์
ออกมาสวยมาก จมูกที่นี้จะเป็นทรงที่ส้มอยากทำ คือสันจะโด่งพุ่งมากเลยค่ะ
อีกอย่างเป็นโรงพยาบาลที่บ้านก็เลยโอเค ไว้ใจให้ทำได้ ดีกว่าไปทำคลินิคเล็กๆค่ะ
เข้ามาปรึกษาทุกอย่างด้วยตัวเองหมดเลยค่ะ ที่ รพ.จะมีเจ้าหน้าที่น่ารักสแตนบายรอตลอด
รพ อยู่แถวตรงนนทบุรีค่ะ ตรงแยกติวานนท์ ก็จะมีคอนโดและก็บิ๊กซี อยู่ตรงข้ามค่ะ
โรงพยาบาลใหญ่ๆสวยๆนั้นแหละ เข้ามาก็ปรึกษาจมูกที่เราอยากได้ งบเรา โปรต่างๆค่ะ
ก็สรุปเลือกเป็น ไอด้อล โน้ด ค่ะ ได้คิวทำกับคุณหมอปวลินจ่ะ ก็จากนั้นก็เตรียมตัวผ่าตัดอีกไม่กี่วันต่อมา

วันผ่าตัดก็จะมีข้อห้ามนะคะ ห้ามทานอาหารเสริมค่ะ อาจจะมีผลต่อเลือด นอกนั้นก็ไม่มีอะไรแล้ว
ส้มสุขภาพแข็งแรงอยู่แล้ว เลยไม่ได้ห่วงอะไร ที่ รพ.ก็มีรีเชคเบื้องต้นอยู่แล้ววัดความดันอะไรพวกนี้
ก่อนผ่าตัดส้มก็คุยกะหมอค่ะ อยากได้สันโด่งๆหน่อย แต่เนื้อน้อยก็แอบกังวลเล้กน้อย
แต่คุณหมอก็บอกว่าโอเคพอได้อยู่ค่ะ พยายามทำออกมาให้เข้ากับหน้ามากที่สุด เพราะจมูกที่สวยคือ
องค์รวมของหน้าต้องสวยด้วยค่ะ ไม่โด่งไป ไม่แหมบไป เราก็พร้อมทำ เปลี่ยนชุดใส่หมวกพร้อม
นอนรอบนเตียง ก่อนทำคุณหมอจะฉีดยาสลบเข้าที่แขนให้เราค่ะ แล้วก็หลับไป ตามด้วยยาชา
แต่ตอนฉีดยาชาไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ มึนๆด้วย แต่ไม่เจ็บไม่รู้สึกอะไรเลย ตื่นมาคุณหมอก็ทำจะเสร็จแล้วนะคะ
ประมาณไม่ถึงชั่วโมงค่ะ ก็เสร็จหมดแล้วกับภารกิจทำจมูกในครั้งนี้ ไม่นานเกินรอค่ะ กลับบ้านได้เลยหลังทำ

หลายคนถามส้มมาเยอะมากกกกกกกกก บวมเป็นเอเลี่ยนไหม อะไรไหม ก็ไม่นะคะ
ส้มไม่ช้ำขนาดนั้น ประมาณ 5 วันก็ปกติแล้วค่ะ เพราไม่ได้ทานใบบัวบกด้วยนะคะ จะทานน้ำมะพร้าวช่วย
แล้วก็ทานแก้อักเสบบ้างนิดหน่อย ประคบเย็นลดอาการบวม และก็นอนหมอนสูงๆเพื่อป้องกันจมูกเอียงค่ะ
อ๋อ อีกเรื่องที่อย่าลืมกันคือ ทานอาหารไม่หมักดอง ไม่สแลงนะคะ แอลกอฮอลด้วยค่ะ เท่านี้เองที่ส้มทำ
นี้ก็ได้ 1 เดือนกว่าแล้วอย่างที่บอกค่ะ จมูกสวยมาก จากเดิมที่ไม่มีดั้งเลย ตอนนี้ก็มีดั้งสมใจแล้ว

ฟิตแบคดีมากจริงๆ หลายคนที่เจอก็จะบอกว่าสวยค่ะ จมูกดูเป็นธรรมชาติ ไม่โด่งไป กำลังพอดีค่ะ
ตอนแรกเราก็อยากได้โด่งมากๆนะคะ แต่พอออกมาแล้วสวยรับกับหน้า คิดว่าตรงนี้โอเคแล้ว
ดีใจมากค่ะที่เข้ามาทำแล้วออกมาสวย ทำกับคุณหมอที่มีประสบการณ์หลายปี
คุณหมอเหลาซิลิโคนสวยและรับกับหน้า ตรงนี้เราว่าสำคัญมาก ไม่ใช่ทุกคนจะทำได้จริงๆค่ะ

น่ารักจังเลย
น่ารักขึ้นมากกกก
น่ารักตคับๆ
น่ารักมากกก
หน้าสวยมากค่ะ หลังทำ
ราคาเท่ารัยค่ะ ทรงสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้