ดู: 6795|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ไม่คิดว่าเสริมจมูกจะเป๊ะขนาดนี้ ไม่เห็นบวม หรือช้ำเลยครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีพี่น้องดั้งโด่งครับ

ผมเป็นมือใหม่หัดรีวิวครับ ผมอยากจะแชร์ประสบการณ์ทำจมูกครั้งแรก เผื่อใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ครับ เล่าก่อนเลยว่าผมไม่เคยทำศัลยกรรมเลย มีฉีดโบบ้าง เติม Filler นิดหน่อยครับ

แล้ววันหนึ่งผมนัดหมอฉีดโบไว้แต่มาก่อนเวลากะว่าจะมานั่งรอ พอเข้ามาในคลินิก คนเยอะมากครับ นึกว่าแจกของฟรี

ถามพนักงานบอกว่าลูกค้านัดทำจมูก ผมก็อึ้งมีคนมาทำเยอะขนาดนี่เลยหรอ นั่งๆอยู่ก็แอบดูหน้าลูกค้าที่เสริมจมูกเดินออกมาจากห้องผ่าตัด คือจมูกโด่งและพุ่งมากครับ หน้าเปลี่ยนไปเลย ผมได้ยินพี่ผู้ช่วยหมอบอก "ถ้าทำแล้วไม่สวยไม่ให้ออกจากคลินิก" 555+ พี่แกว่างั้น ผมก็เลยแอบถามพนักงานทำจมูกแบบนี้ราคาเท่าไหร่ครับ เขาบอกว่า 7,xxx บาท ห๊ะ (จริงป่ะเนี้ย)

ยอมรับเลยครับคุณหมอฝีมือดีจริงๆถ้าเทียบกับราคาถือว่าคุ้มมากๆ ผมเลยเกิดกิเลสเหมือนกับว่าจมูกเรามีปัญหาขึ้นมาทันที^^

ผมบอกพี่พนักงานว่าอยากปรึกษาคุณหมอเกี่ยวกับการทำจมูกว่าหน้าอย่างผมเนี้ยทำทรงไหนถึงจะดูดี พนักงานก็เลยให้นัดเป็นวันอื่นเพราะวันนี้มีเคสเยอะกลัวเราจะรอนาน

วันนัดเราก็มารอเป็นคิวแรกเลยครับ หมอมาถึงก็นั่งคุยกัน หมอถามว่าอยากได้แบบไหน ผมบอกหมอแบบไหนก็ได้ครับที่ทำแล้วเข้ากับหน้าเรา เน้นไปว่า "ขอโด่งเลยครับ" หมอก็ให้คำปรึกษาดีมากครับ ผมไม่กลัวครับแต่ตื่นเต้นมากกว่าว่าหลังจากนี้หน้าเราจะเปลี่ยนไปเป็นแบบไหน ใกล้เวลาทำผมก็ล้างหน้ากินยาเตรียมตัวขึ้นเขียง ผมไม่ค่อยกังวลครับเพราะมั่นใจฝีมือคุณหมอ ตอนฉีดยาชาเจ็บนิดหน่อยครับ ใส่ซิลิโคนจะรู้สึก ครืดๆ พอทำเสร็จก็ตึงๆหน้าครับ น่าจะเป็นฤทธิ์ยาชา

ทำเสร็จแล้วโด่งได้ดั่งใจเลยครับ ไม่ผิดหวังจริงๆครับที่ไว้วางใจ ธราธร เมดิคอล คลินิก และขอบคุณหมอมากๆครับ

อันนี้เป็นรูป ณ บัดนาว ของผมครับ หล่อครับ (ชมตัวเอง...) 555+

ส่วนอันนี้เป็น Before และหลังทำทันทีครับ คือมันไม่บวม ไม่ช้ำเลยครับ...คือ...รู้มาว่า ปกติอาจารย์แพทย์ท่านนี้ทำที่ราคา 3x,xxx บาทครับที่อีกคลินิกนึง แต่ผมโชคดีครับที่มาเจอท่านที่คลินิกนี้...ขอบคุณคุณหมอครับ

อันนี้แกะเทปดามออกแล้ว (7 วันครับ)

สุดท้ายอยากบอกว่า ทำจมูกทั้งที ดูรีวิวเยอะๆครับ ขอให้ทุกคนเจอคลินิกที่เป๊ะปัง แบบผมครับ...

^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้