ดู: 986|ตอบกลับ: 4

[เสริมหน้าอก] เปลี่ยนนมเหี่ยวๆ ยานๆ ให้กลับมากระชับสวย ด้วยการผ่าตัดยกกระชับ+เสริมซิลิโคน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Joyzaapver เมื่อ 2016-10-20 17:13

สวัสดีค่ะ จากที่เข้ามาอ่านเรื่องราวศัลยกรรมของเพื่อนๆ อยู่นาน ตอนนี้จอยได้ตัดสินทำศัลยกรรมหน้าอกกับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เป็นระยะเวลา 1 เดือนแล้ว วันนี้จะขอมาแชร์ประสบการณ์บ้างนะคะ

ศัลยกรรมที่ทำไปนั่นคือ ผ่าตัดยกกระชับหน้าอก และ เสริมซิลิโคน เพื่อแก้ไขปัญหาหน้าอกหย่อนยานค่ะ จริงๆ จอยเพิ่งอายุ 25 ปีค่ะ แต่จอยมีลูก 1 คนแล้วค่ะ

เป็นที่รู้กันดีสำหรับคุณแม่ทุกคนค่ะ ตอนมีลูก หน้าอกเราจะขยายใหญ่ขึ้น แต่พอน้ำนมแห้งแล้ว หน้าอกก็จะเหี่ยว และหย่อนยานลง เป็นปัญหาที่เลี่ยงไม่ได้จริงๆ นี่ถ้าเป็นสมัยก่อนอาจจะต้องทำใจ แต่ปัจจุบันนี้ทราบมาว่ามีการผ่าตัดศัลยกรรมเพื่อแก้ไขปัญหานี้แล้วค่ะ

นี่คือหน้าอกเดิมค่ะ
รูปนี้ถ่ายตอนรอปรึกษาหมอในห้องตรวจค่ะ

พอลูกโต เข้าโรงเรียนแล้ว จอยเริ่มศึกษาหาข้อมูลเรื่องนี้อย่างจริงจังค่ะ มีที่ไหนรับทำบ้าง ที่ไหนโอเค ดูรีวิวในเน็ตเยอะมากค่ะ เพราะแฟนก็สนับสนุน อยากให้ทำ พอดีวันหนึ่งจอยเปิดมาเจอรีวิวผ่าตัดยกกระชับพร้อมเสริมหน้าอก ของทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์  เห็นในรีวิวเขาทำแล้วสวยค่ะ เลยตัดสินใจโทรเข้ามาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ให้ส่งรูปหน้าอกเข้ามาดูทางไลน์ก่อนค่ะ เพราะเราอยู่ต่างจังหวัด แล้วทางโรงพยาบาลก็ติดต่อกลับไปว่าให้เข้ามาปรึกษาพร้อมทำได้เลย ได้คิว 19 กันยายน ที่ผ่านมาค่ะ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดค่ะ

วันที่ 18 กย. มีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์ม และแจ้งเรื่องงดน้ำ งดอาหาร ตั้งแต่เวลาเที่ยงคืนค่ะ

วันนัดมาถึงโรงพยาบาลตั้งแต่ 9 โมง มีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูล เสร็จแล้วไปตรวดเลือด ตรวจร่างกาย ประมาณ 10 โมงได้พบหมอ คุณหมอก็แนะนำดีค่ะ จะมีการผ่าตัดแบบนี้เพื่อให้หน้าอกกระชับ และจะมีการเสริมซิลิโคนถุงนมเข้าไปเพื่อให้ดูอวบอิ่มมากขึ้น จะมีการเปิดแผลตรงนี้

จอยเลือกซิลิโคนแนทเทรล เป็นถุงนมจากเมกา ที่นิ่มที่สุด และลดการเกิดพังผืดด้วย เพราะคิดว่าไหนๆได้ทำแล้วก็เลือกที่ดีไปเลย

นอนให้น้ำเกลือรอผ่าตัดค่ะ

จากนั้นไปนอนให้น้ำเกลือรอที่ห้องพักค่ะ ทางโรงพยาบาลมีห้องพักวีไปพีให้ด้วย มีบุรุษพยาบาลเอารถเข็นมารับเข้าห้องผ่าตัดค่ะ พอนอนลงบนเตียง มีคนมาฉีดยาก็สลบไปค่ะ รู้สึกตัวอีกทีเสียงพยาบาลเรียกชื่อปลุกให้ตื่น “คนไข้คะ ผ่าตัดเสร็จแล้วนะคะ เดี๋ยวจะพาไปส่งที่ห้องพักนะคะ” เราดีใจมากที่มันไม่ค่อยเจ็บ อันนี้คือความจริง เพราะก่อนทำเราคิดว่ามันต้องเจ็บมากแน่ๆ คืนแรกไม่ค่อยอะไรมาก มาปวดวันต่อมาค่ะ        

ผ่าตัดเสร็จแล้วค่ะ

20 กย.ช่วงเที่ยงๆ คุณหมอมาตรวจ แล้วก็ให้กลับบ้านได้ กลับมารักษาตัวต่อที่หัวหินค่ะ ระหว่างนี้ก็ไปล้างแผลที่โรงพยาบาลใกล้ลบ้าน จะมีแผลที่ปานนม และใต้ราวนมค่ะ แผลก็ไม่มีปัญหาอะไร รอๆ ให้แผลแห้งตกสะเก็ดก็ทายาแก้แผลเป็นที่ทางโรงพยาบาลให้มา

5.jpg 6.jpg

ครบ 1 เดือนเข้ามาตรวจ หมอบอกปกติดี แต่ยังบวมอยู่ จะเข้าที่จริงๆ ประมาณ 3-6 เดือนค่ะ โดยส่วนตัวจอยรู้สึกพอใจนะคะ อาจจะไม่ได้สวยมาก แต่รู้สึกว่ามันต่างจากของเดิมเยอะเลย เปลี่ยนไปคนละทรงเลยค่ะ

โพสต์ 2016-10-21 10:42:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเหมือนกัน น่าสนใจมากค่ะ
โพสต์ 2016-10-21 16:32:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2016-12-5 11:18:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลตรงไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้