ดู: 1162|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] Review การศัลยกรรรมคางกับหมอทนงศักดิ์@โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้เราจะมีรีวิวการเสริมคางของเราค่ะ ก่อนอื่นแนะนำก่อนเลยว่าไม่ได้เป็นหน้าม้าแต่อย่างใดแค่มาเขียนรีวิวให้คุณหมอค่ะเพราะเสริมคางกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกแล้วประทับใจ คุณหมอแนะนำเราว่าการเสริมทำโดยการใช้ซิลิโคนแท่ง ไม่มีผลต่อเนื้อเยื่อของคาง สามารถทำได้โดยเปิดแผลที่เย็บเยื่อบุในปากหรือเปิดแผลใต้คางที่ผิวหนังด้าน นอกซึ่งวิธีนี้จะเป็นการเสริมคางที่ไม่มีผลเสียหรือผลกระทบใดๆค่ะปลอดภัย เพราะจากรูปหน้าเรานั้นเป็นคนคางสั้นค่ะอยากให้หน้าดูเรียวยาวจากเดิมอีกหน่อยหลังจากนั้นเราก็ตัดสินใจได้เลยว่าตกลงผ่าตัดกับคุณหมอค่ะ จากนั้นก็เตรียมตัวซึ่งก็ไม่มีอะไรมาก เมื่อเราสลบก็จะฉีดยาชา เพื่อให้การผ่าตัดเสริมคางแล้วไม่รู้สึกเจ็บ จากนั้นแพทย์จะทำการเปิดแผล จากนั้นรู้อีกทีก็ได้มาพักฟื้นแล้วค่ะ หลังจากเสริมมาก็จะมีพลาสเตอร์แปะอยู่ค่ะ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า3-4วันก็สามารถแกะออกได้แล้ว ก็ล้างหน้าได้ค่ะแล้วก็ซับบริเวณแผลให้แห้งค่ะ เราดูแลแผลดีมากเลยเพราะกลัวว่าจะอับเสบงดทานอาหารแสลง1เดือนค่ะ แล้วก็การล้างแผลก็สามารถใช้น้ำเกลือหรือน้ำอุ่นล้างแผลได้ค่ะ แล้วก็บ้วนปากด้วยน้ำยาบ้วนปากหรือน้ำเกลือทุกครั้งหลังกินอาหารอาการปวดบวมที่บริเวณแผลสามารถเกิดขึ้นได้ใน 3-4 วันหลังการผ่าตัด หลังจากนั้นอาการก็จะค่อยๆดีขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้