ดู: 691|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อัพเดท แก้จมูก+ปาก แบบนี้ปกติไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ton7028 เมื่อ 2016-10-18 13:22

แก้จมูก+ปาก เพิ่มลักยิ้ม @ คลินิกแห่งหนึ่งแถววัดพุทธบูชา ใครอยากรู้ทักหลังไมค์

ภาพก่อนแก้ ดูได้จากลิงค์นี้ครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=134356

11 ต.ค. 59 สภาพออกมาจากห้องผ่าตัดตอน 6 โมงเย็น เข้าไปตั้งแต่บ่าย 2 โมงครึ่ง

กลับมาถึงบ้านแล้ว

วันที่ 13 ต.ค. 59

วันที่ 15 ต.ค. 59

วันที่ 17 ต.ค. 59 (ช่วงเช้า)

วันที่ 17 ต.ค. 59 (ช่วงเย็น)

วันที่ 17 ต.ค. 59 (ช่วงค่ำ)

วันที่ 18 ต.ค. 59 (ช่วงเช้า) ครบ 7 วัน ไปตัดไหม

ครบ 7 วัน เพื่อนๆ เห็นความเปลี่ยนแปลงอะไรกันบ้างครับ ผมไม่ได้คิดไปเองคนเดียวใช่ไหมครับ

ข้อแรกเลย จมูกเอียง ช่วงหัวคิวเอียงไปทางที่ใส่ต่างหู (ซ้าย) ปลายจมูกเอียงมาทางขวา ส่งภาพให้ทางคลินิกดูเค้าบอกว่าไหมมันรั้ง ตัดไหมแล้วก็จะปกติ จริงหรอ? ใครคิดเหมือนคลินิกบ้างครับ

ข้อที่ถัดมา ลักยิ้มเริ่มหาย ตอนแรกทางคลินิกบอกว่า รอยบุ๋มจะอยู่กับเราขั้นต่ำ 3 เดือน แต่นี่ 7 วัน หายไปแล้ว ยิ้มก็ไม่บุ๋ม งง???

ข้อสุดท้าย ปากล่าง เพื่อนๆ เห็นกันไหมครับ ??? เบี้ยวครับ ยิ้มแล้วเบี้ยว เกิดอะไรขึ้นกับผมเนี่ย??? วันนี้จะเข้าไปตัดไหม รอดูว่าจะหายไหม

อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆ ครับ ผมควรทำอย่างไรต่อไปดีกับสภาพหน้าของผม นอกจากการทำใจ ขอข้อมูลที่เป้นประโยชน์ด้วยนะครับ

สุดท้ายนี้อยากฝากเพื่อนๆ ที่คิดกำลังจะทำศัลยกรรมต่างๆ ให้คิดดีๆ ดูรีวิวเยอะๆ สอบถามการผู้ใช้บริการจริงๆ อย่าเห็นว่าราคาหยิบจับได้ แล้วจะตัดสินใจทำแบบผมเลย ตอนนี้เครียดมาก เมื่อคืนนอนตี 2 คิดแล้วคิดอีก ไม่รู้จะเอายังไงดีกับสภาพหน้าตัวเอง

อัพเดทหลังตัดไหมตอนเที่ยง
ไม่ได้เจอคุณหมอ พยาบาลเป็นคนตัดให้ บอกให้รอดู 1-3 เดือน ถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องแก้ใหม่

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-18 13:22:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทหลังตัดไหมตอนเที่ยง
ไม่ได้เจอคุณหมอ พยาบาลเป็นคนตัดให้ บอกให้รอดู 1-3 เดือน ถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องแก้ใหม่
ไม่น่าเบี้ยวนะค่ะ ของเราก็เป็นแบบนี้แระค่ะ รอดูสัก 1เดือนก่อนค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-18 20:38:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kheawana ตอบกลับเมื่อ 2016-10-18 17:27
ไม่น่าเบี้ยวนะค่ะ ของเราก็เป็นแบบนี้แระค่ะ รอดูสัก 1เดือนก่อนค่ะ

ครับผม ตอนนี้คงทำได้แต่กัดฟันรอให้ครบเดือน
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ อยากเห็นรูปจุง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-1 17:17:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วครับ ขอโทษทีครับ ช่วงนี้งานยุ่ง
มาอัพเดท ครบ 21 วัน หรือ 3 สัปดาห์พอดีเป๊ะ
เข้าไปให้คลินิคดูตอนครบ 14 วัน ลักยิ้มอาจจะต้องแก้ แต่ต้องรอครบ 1 เดือนก่อน
ส่วนจมูกก้ต้องรอระยะเวลาเหมือนกัน จากประสบการณ์ จมูกถ้าไม่เอียง มันก็จะไม่เอียงตั้งแต่ทำ
เพื่อนๆ ช่วยดูหน่อยครับ มันเอียงเหมือนที่ผมเห้นใช่ไหมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-1 17:19:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kheawana ตอบกลับเมื่อ 2016-10-26 15:51
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ อยากเห็นรูปจุง

อัพเดทให้แล้วนะครับ ช่วยคอมเม้นท์ด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้