ดู: 289978|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รีแพร์ อวัยวะเพศ] (18+) แชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมตกแต่งแคมเล็ก (เลเบีย) โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nittaya04 เมื่อ 2016-10-14 09:00

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ดั้งโด่งทุกคน วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์หลังจากเข้ารับการผ่าตัดผ่าตัดแก้ไขแคมเล็ก เผื่อใครที่กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ จะได้ดูเป็นแนวทางนะคะ เพราะก่อนทำเราพยายามหาดูรีวิวลักษณะนี้แต่หายากมาก

***สำหรับคนที่เข้ามาอ่าน ขอให้มองในเชิงการรักษาทางการแพทย์นะคะ เราไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะสื่อในทางลามก อนาจาร แต่อย่างใดค่ะ หากดูไม่สุภาพต้องขออภัยด้วยนะคะ

เรามีปัญหาที่ว่าขอบแคมเล็กที่อยู่ข้างๆ ปากช่องคลอด โผล่ยื่นออกมาด้านนอก อันนี้เป็นตามกรรมพันธุ์ค่ะ พอมีลูก คลอดลูกแล้ว ก็ยิ่งทำให้ติ่งเนื้อตรงนั้นยื่นออกมามากขึ้น  กลุ้มใจมากค่ะ เวลามีอะไรกับแฟนเราไม่มั่นใจเลย และยังรู้สึกเจ็บตรงนั้นด้วย กลัวแฟนจะเบื่อไปมีคนอื่นมาก หาข้อมมูลตลอด 2 ปี ที่ตัดสินใจจะทำศัลยกรรม ไม่กล้าปรึกษาคนรอบข้างเพราะอาย กลัวเขาล้อ ก็แอบมาปรึกษาคลินิกศัลยกรรมอยู่หลายที่

วันนึงมีโอกาสได้โทรเข้ามาปรึกษาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ทราบมาว่าคุณหมอมีความชำนาญเรื่องรีแพร์-เลเบีย โดยเฉพาะ เราก็ขอให้พนักงานส่งรูป ก่อนทำ/หลังทำให้ดูทางไลน์ พนักงานก็ให้ความร่วมมือดีค่ะ

เราตัดสินใจนัดวันปรึกษาพร้อทำทันที เข้ามาถึงก็รู้สึกแปลกๆ นะ ดูไม่เหมือนโรงพยาบาล ก็มาเจอคนที่มาทำรีแพร์ เลเบีย ได้คุยกันแบบเปิดอกซะที คนรอผ่าค่อนข้างเยอะ เพราะคุณหมอท่านนี้จะเข้ามาทำที่เลอลักษณ์ แค่วันเดียว

พอถึงคิวเราก็ได้เข้ามาคุยกับหมอ ก็คือเปิดให้หมอดูเลยค่ะ ค่อนข้างอายนะ เพราะของเราเยินมาก หมอก็บอกว่าจะตัดแต่งคริสตอริสให้ด้วย เพราะของเราจะมีหนังหุ้มคริสตอริสเยอะเกินไป  ทำให้หมักหมม และทำให้ความรู้สึกทางเพศไม่ดีเท่าที่ควร และเราเลือกเทคนิคการผ่าตัดโดยใช้เลเซอร์ค่ะ เพราะหมอแนะนำว่าสามารถทำได้ง่าย ได้ผลดีกว่า เลือดออกน้อย และแผลบวมช้ำน้อย

ขออนุญาตให้ดูรูปก่อนทำนะคะว่าเยินขนาดไหน

หลังทำเสร็จก็จะเป็นประมาณนี้ค่ะ คุณหมอเย็บด้วยไหมละลายทั้งหมด

จากนั้นก็ขึ้นเตียงผ่าตัดเลยค่ะ มีพยาบาลฉีดยานอนหลับ บอกให้กลืนน้ำลาย 3 ครั้ง จากนั้นหลับไปไม่รู้ตัว ตื่นมาอีกทีหมอกำลังเย็บอยู่ เรารู้สึกตัวทุกอย่างแต่ไม่เจ็บ ก็คุยกับหมอปกติค่ะ คุณหมอน่ารัก ชื่อคุณหมอศิโรตม์ค่ะ เราถามอะไรก็ตอบให้อย่างละเอียด แถมยังให้เบอร์และไลน์ส่วนตัวไว้ปรึกษาปัญหาหลังทำด้วย ต้องขอขอบคุณมากๆ เลยนะคะ

ตอนนี้ผ่านมาได้ 2 อาทิตย์กว่าๆ แล้ว ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่ยังบวมอยู่

ความรู้สึกตอนนี้เหมือนได้ชีวิตใหม่ ดูเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ ไม่ผิดหวังเลย ประทับใจมากกกกกค่ะ

เดี๋ยวถ้ายุบบวมเข้าที่แล้วจะมาอัพเดทเป็นระยะไปนะคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน หวังว่าจะเป็นความรู้ และเป็นแนวทางสำหรับคนที่กำลังมีปัญหาเรื่องนี้ หากไม่สุภาพต้องขออภัยด้วยค่ะ

ใช้เวลาพักฟื้นกี่วันคะถึงจะเดินได้ปกติ
ตัดสินใจมาทำเพราะกระทู้นี้เลย

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 3.0
น่าสนใจ: 3
พักฟื้นนานไหมค่ะ  โพสต์ 2019-6-9 14:05
สุดยอดเลยค่ะสวยมาก เห็นแล้วอยากไปทำบ้างเลย
wow เจ็บไหมคะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ สนใจมากๆ
yanhee ตอบกลับเมื่อ 2016-11-9 22:00
หาข้อมูล และรีวิวมาเกือบ 5ปี เพิ่งจะเจอรีวิวนี้มี befor ...

+1 เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ
นานไหมค่ะกว่าจะเป็นปกติทุกอย่าง แล้วการติดเชื้อภายหลังจะมีไหมค่ะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-20 09:45:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การดูแลเหมือนศัลยกรรมทั่วไปค่ะ แรกๆจะฉี่ยากหน่อย แต่เดี๋ยวดีขึ้นเอง นั่งบนหมอนโดนัท งดมีเพศสัมพันธ์ 45 วัน
ทำแล้วจะอยู่ได้กี่วันค่ะ จะกับมาเป็นเหมือนเดิมไหมค่ะ
เจ็บแผลหลายวันไหมค่ะ
yanhee ตอบกลับเมื่อ 2016-11-28 18:06
เราเข้าไปพบคุณหมอเมื่อวาน 27/11/16 และก็ผ่าตัดเลย อัพเด ...

อยากทราบว่าเข้าไปทำตอนกี่โมงแล้วเสร็จตอนกี่โมงคะ อยากรู้ว่าใช้เวลานานแค่ไหน
แล้วหลังทำเสร็จเจ็บมากมั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ
ดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
ว้าวมากๆๆเลย
ขอบคุณที่มารีวิวนะคะ
รีวิวนี้จัดว่าเด็ดค่ะ เห็นถึงกลับจะต้องไปมองของตัวเองเลย ฮ่่าาาาาาาาา
คุณหมอทำออกมาสวยมากเลยค่ะ เป็นรีวิวที่มีคุณค่ามากค่ะ
ขอบคุณรีวิวของเจ้าของกระทู้มากนะค่ะ ไม่เคยได้เห็นรีวิวแบบนี้เท่าไร
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-15 11:05:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yanhee ตอบกลับเมื่อ 2016-11-28 18:06
เราเข้าไปพบคุณหมอเมื่อวาน 27/11/16 และก็ผ่าตัดเลย อัพเด ...

ยินดีค่ะ ขอให้ออกมาสวยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้