ดู: 1891|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวอกทรงกลมผิวทราย ซิลิโคนนัทเทลจากเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

ภาพก่อนทำ

ภาพหลังทำ

ภาพแผลวันถอดผ้า

ภาพแผล ครบ 1 เดือน

ความรู้สึกก่อนทำ
ตื่นเต้นมากๆค่ะ เพราะไม่เคยผ่าตัด หรือศัลยกรรมอะไรมาก่อนเลยในร่างกาย แต่เลือกมาทำหน้าอกเป็นครั้งแรก ซึ่งเป็นการผ่าตัดที่ค่อนข้างเป็นการผ่าตัดใหญ่ เลยนอนไม่ค่อยหลับเลยคืนแรก แต่ก็วางในนะคะ เพราะทำที่เลอลักษณ์ เลยทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้น เพราะส่วนตัวแล้วเลือกโรงพยาบาลนี้ด้วยตนเอง เจาะจงและตั้งใจมาตั้งแต่แรกเลย

ความรู้สึกหลังทำ
หลังจากทำเสร็จฟื้นตัวและนอนอยู่ในห้องพักแล้ว ถามว่าคืนนั้นที่นอนที่โรงพยาบาลเจ็บมั้ย ก็เจ็บค่ะ ปวดๆหนักๆ แต่ไม่ได้มากมายอะไร ทนได้ ส่วนตอนทำก็หลับสนิทค่ะ สบายดีนอนๆไปตื่นมาก็เสร็จ และรู้สึกสบายใจมากๆที่โรงพยาบาลมีห้องรองรับให้คนไข้ สามารถนอนพักฟื้นได้แบบนี้ เพราะเราหายห่วงมากๆ อบอุ่น อย่างน้อยคืนแรกหลังผ่าตัดใหญ่ยังไงเราก็อยากนอนที่โรงพยาบาลใกล้ชิดหมอและผู้เชื่ยวชาญมากที่สุดค่ะ

ความประทับใจหลังทำ
คุณหมอใจดีมากๆ เราทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ วิชาชัย คือเราผ่าตัดครั้งแรกด้วย เลยมีความกังวลและถามจุกจิกค่อนข้างเยอะกับคุณหมอ ออกจะเรืองมากด้วยซ้ำ แต่คุณหมอก็ไม่ว่าอะไรเลย ออกจะตามใจด้วยซ้ำ และอธิบายให้ความรู้ต่างๆดีกมากๆ  ว่าทำไปต้องดูแลตัวเองยังไง นอนแบบไหน ทำไซส์ไหนกำลังดี ข้อดีของการทำขนาดนี้ ประมาณนี้ค่ะ
และประทับใจสถานที่มากๆค่ะ สวยงามมากๆ และสะอาด คือสถานที่ไม่เหมือนโรงพยาบาลเลยค่ะ เหมือนโรงแรมที่พักมากกว่า มีต้นไม้ร่มรื่นย์ ห้องน้ำก็สวยสะอาดมากๆ ปกติเราจะสังเกตุความสะอาดของสถานที่ต่างๆจากห้องน้ำค่ะ เพราะเป็นที่ๆคนใช้เยอะที่สุด
สามก็คือประทับใจการบริการและเจ้าหน้าที่ค่ะ คือวันที่เราไปลูกค้า คนไข้ค่อนข้างเยอะ แต่เจ้าหน้าที่ก็ดูแลทั่วถึงมากๆค่ะ ตอนเข้ามาตรวจเข้ามาถอดผ้าก็บริการดีค่ะ ไม่ใช่แบบพอได้เงินเราไปแล้วจะดูแลชุ่ยๆ แต่ที่นี่ต่างกันมาก ดูแลดีทั้งก่อนและหลังจริงๆ
ส่วนสุดท้ายที่ประทับใจที่สุด คือผลหลังทำค่ะ หน้าอกเราออกมาสวยเนียน เป็นธรรมชาติมากๆ ตอนแรกก็กลัวว่าจะเป็นบล็อกๆนูนๆ แบบที่เคยเห็นตามของฝรั่ง แต่ของที่นี่ทำสวยๆมากๆ คุณหมอกิตติศักดิ์มีเทคนิกการวางซิลิโคนทรงกลม ที่ทำให้ดูคล้อยเนียนเป็นธรรมชาติเหมือนหยดน้ำเลยค่ะ  และแผลเป็นเราก็กลัวว่าจะเป็นนูนๆ หรือเป็นแผลปูดๆน่าเกลียด แต่ก็ไม่เหมือนกัน ที่เลอลักษณ์ทำแผลผ่าตัดสวยมากๆ อย่างรูปที่แนบให้ด้านบนเลย เป้นเส้นๆขีดๆเดียวจางๆ ตอนแรกๆก็เหมือนเอาปากกาแดงๆมาขีด พอหลังจากแห้งแล้วก็เนียนกลืนไปกับรอยร่องตรงฐานนมเลยค่ะประทับใจสุดๆ
ส่วนความนิ่มก็เนียนธรรมชาติมากๆเลย ทั้งๆที่ยังทำแรกๆ ยังไม่ได้นวดเลยด้วยซ้ำ ผลรวมเลยคือ ดีไม่มีที่ติเลยค่ะ
แผลสวยมากกกก อิจฉาจัง
แผลสวยจ้า แต่แอบยาวไปนิด อาจจะเพราะไซส์ใหญ่มั่งเนอะ
แผลสวยมากอ่าาาาาาา ขีดเดียวจิงๆ
แผลสวยมากกก
ทรงสวย แผลสวย
ทรงสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้