ดู: 2628|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] มีเลือดซืมออกจากแผลที่คาง ทำมาแล้ว 6 วัน ถือว่าปกติใหมครับ

[คัดลอกลิงก์]

เครียดๆ ครับ รบกวนด้วยนะครับ

มิว่าไม่ปกตินะคะ ไปทำไยมางะ ทำที่ไหนบอกได้มั้ยเอ่ย ช่วยๆดันๆนะคะ วอนผู้รู้มาตอบเร๊ว
ลองเข้าไปหาคุณหมอดีกว่าค่ะ ไม่น่าปกติ
ผิดปกติค่ะ หลังจากทำมาแล้ว 1-2วัน แผลไม่ควรมีเลือดซึมออกมาแล้วนะคะ
แผลควรจะเริ่มแห้ง ดูเหมือนอาการแผลอักเสบ กลับไปหาหมอด่วนค่ะ อย่าชะล่าใจ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-12 03:24:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอเพิ่มเติมครับ... ไม่น่าจะใช่เลือดน่าจะะเป็นน้ำเหลืองครับ...ตอนนี้ซึมไม่หยุดเลย ตั้งแต่เที่ยงละครับ ลองอ่านข้อมูลมาน่าจะเป็นแผลอักเสบ วันพรุ่งนี้ครบตัดไหม แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดตั้งใจว่าจะตัดที่ตัวจังหวัด แต่คงต้องได้เดินทางไป กทม อีกแน่ๆ เพราะเริ่มไม่มั่นใจในแผล

เห้อๆๆๆ ผมทำสองอย่างครับ จมูกกับคางจมูกไม่มีปัญหา แต่กับคางแล้วเครียด ...

ทั้งที่หกวันแรกก็ปกติ ยุบบวมปกติ
คางภายในยังมีการอักเสบ และกำลังสมานบาดแผลอยู่ค่ะ ค่อยๆดีขึ้นหลังจาก 3 เดือนไปแล้ว ควรระมัดระวังเรื่องการรับประทานอาหารและการทำความสะอาดจะทำให้แผลหายไวขึ้น ลองเข้าไปดูกระทู้เราได้แนะนำเรื่องการเลือกรับประทานอาหารหลังทำศัลยกรรมคาง เป็นกำลังใจให้นะคะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... 198&fromuid=954
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-13 20:00:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้เข้ามานาน ณวันที่  12 ตุลาคม 59 ได้ตัดสินใจเข้าพบคุณหมอที่กรุงเทพ ได้คำตอบคือแผลติดเชื้อ หมอให้เอาออก วินาทีนั้นคือเสียดายเพราะคางกำลังเข้ารูป และคิดหนักว่าจะต้องผ่าออก และจะต้องผ่าเอาเข้าอีกครั้งในอนาคต
แต่ก็ตัดสินใจเอาออก

เบื้องต้นคุณหมอแจ้งว่าอีกหนึ่งเดือนก็เข้ามาใส่ใหม่ได้ แต่พนักงานแจ้งว่าให้ดีควรพักยาวๆ ซัก 3 เดือน
ผมเลยตัดสินใจพักยาว 3 เดือน เพื่อความชัวร์

วันที่ 10 มค 60 ที่ผ่านมาได้เข้าไปเสริมใหม่ วันนี้ครบ 3 วัน เสียเงินแค่ค่ายาเพราะทาง รพ.แจ้งว่าอยู่ในประกัน
แผลไม่บวมไม่ช้ำไม่มีเลือดออกเลยวันนี้แกะพลาสเตอ ออกแผลแห้งสนิท

พอสรุปสาเหตุที่ผมเป็นคือ
- ผมทำสองอย่างพร้อมกันคือจมูกและคาง ร่างกายเลยรับไม่ไหว
- ผมมีความเครียดเป็นทุนเดิมนอนไม่ค่อยหลับตลอด ทั้งอาทิตย์หลังผ่าจนต้องเข้า รพ. เพื่อขอยาแก้เครียด ทำให้ส่งผลเสียแก่ร่างกาย
- ความรู้ในการรักษาแผลมีไม่มากพอ
น่าจะประมาณนี้นะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ ตอนนี้สบายใจละแผลสวย ไม่บวมช้ำ ที่สำคัญไม่เครียดไม่ต้องพึ่งยา อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้