ดู: 568|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก+แต่งปลายหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ได้มาเขียนรีวิวให้กับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกครั้งแรกค่ะ หลังจากที่เสริมไปแล้ว3เดือนเราชอบดูรีวิว เราชอบของหมอทนงศักดิ์นะ ดูเป็นธรรมชาติมาก ต้องดูก่อนนะคะว่าชอบทรงไหน เพราะแต่ละที่ไม่เหมือนกันโดยหมอที่ผ่าตัดเราก็คือนายแพทย์ ทนงศักดิ์ค่ะ ทรงที่เราอยากเสริมคืออยากเสริมบวกกับแต่งปลายด้วยค่ะอยากได้ปลายหยดน้ำสวยๆ คุณหมอแนะนำว่าถ้าเพิ่มปลายจะดูสวยงามแบบเป็นธรรมชาติ เพิ่มความยาวให้ทรงจมูกเราด้วยทำมีขนาดสัดส่วนที่สวยงาม แต่ก็ต้องดูฐานจมูกเดิมของเราเองด้วยว่าจะสามารถทำได้มากน้อยแค่ไหน แต่คุณหมอเขาก็จะแนะนำให้หลังจากที่ดูทรงจมูกเราแล้วพอดีจมูกเราพอมีปลายจมูกยาวและพอมีเนื้อเยอะอยู่แล้วก็จะสามารถเสริมได้ดีกว่าคนเนื้อจมูกน้อยเพราะจะเสี่ยงกับการที่ซิลิโคนอาจจะทะลุได้ เราเลยตัดสินใจเลือกเสริมบวกแต่งปลายไปทีเดียวเลย หลังจากที่ผ่าตัดไปแล้วอาการจะค่อยดีขึ้นตามลำดับค่ะเพราะแรกๆจะบวมและช้ำบริเวณใต้ตาค่ะ แต่เจ้าหน้าที่เขาก็จะค่อยให้คำปรึกษาเรานะค่ะ ว่าถ้าบวมให้เราประคบเย็นจะช่วยเรื่องของยุบบวมได้ อาการจะเริ่มเข้าที่ประมาณ1-3เดือนค่ะ งดออกกำลังกายหนักๆแล้วก็งดอาหารแสลงเลยค่ะ 1 เดือน ให้อาการเข้าที่ก่อนพอ1เดือนเราก็ไปตามนัดที่คุณหมอนัดดูอาการแนะนำให้ไปตามนัดนะค่ะสำคัญเหมือนกัน ตอนนี้อาการเราดีขึ้นมากแล้วเป็นที่น่าพอใจสำหรับเราเลยค่ะ ในการเสริมบวกแต่งปลายครั้งนี้
ก่อนเสริมค่ะ

หลังเสริมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้