ดู: 6307|ตอบกลับ: 2

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกจมูกกับหมอทนงศักดิ์-โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก

[คัดลอกลิงก์]
การศัลยกรรมตัดปีกจมูก ถือว่าเป็นศัลยกรรมที่นิยมกันไม่น้อย เราก็เป็นคนนึงที่ทำศัลยกรรมตัดปีกจมูก เนื่องจากฐานเดิมเราเป็นคนปลายจมูกใหญ่ พอเสริมจมูกมันก็ดูแคบลง แต่ทรงจมูกโดยรวมก็ยังไม่ค่อยเข้ารูปเท่าไหร่ มองดูด้านข้างทรงจมูกสวยแต่พอหน้าตรงจมูกดูใหญ่มาก ยิ่งเวลายิ้มยิ่งดูบานเข้าไปใหญ่ ตัดปีกแม้จะเป็นศัลยกรรมเล็กๆ ไม่ได้เพิ่มซิลิโคนเหมือนเสริมจมูกหรือเสริมคาง แต่ก็เป็นศัลยกรรมที่ต้องดูและเลือกสรรสถานที่ทำที่ไว้ใจได้ ว่าจะไม่ตัดปีกจมูกเราออกเยอะเกินไปจนรูแคบ หรือน้อยไปจนไม่มีความเปลี่ยนแปลง สำหรับเรา เราเลือกทำกับโรงพยาบาลเซียคอสเมติกค่ะ เห็นจากรีวิวของทางโรงพยาบาล คุณหมอที่ตัดปีกให้คือคุณหมอทนงศักดิ์ค่ะ เป็นศัลยแพทย์เฉพาะทางศัลยกรรมตกแต่งโดยตรง เริ่มแรกทำการปรึกษาคุณหมอก็จะแจ้งเราก่อนค่ะว่าตัดออกประมาณไหน แผลจะเป็นแผลด้านในค่ะ เพื่อให้เห็นแผลน้อยที่สุด ปรึกษาเสร็จก็เข้าห้องผ่าตัด หลังจากผ่าตัดเสร็จก็จะมียามาให้เรากินแล้วก็ทาค่ะ ของเราแผลแห้งค่อนข้างเร็ว เพราะเราระมัดระวังมาก กลัวฝุ่นกลัวอักเสบ ไปไหนก็จะเอาที่ปิดปากปิดตลอดเลยค่ะ แต่หลังตัดก็มีรอยแผลเป็นเล็กๆ เราก็ขยันทายา เรื่องแผลเป็นเราทำใจไว้แล้วว่าต้องมีบ้างแหละ เพราะเราเป็นคนที่มีแผลแล้วจะมีแผลเป็นค่ะ ถือว่าพอใจค่ะ จมูกดูเข้ารูปมากขึ้นกว่าก่อน เวลายิ้มก็มั่นใจมากขึ้น ตัดปีกครั้งนี้ค่าเสียหายอยู่ที่ 15000 บาทค่ะ รวมทุกอย่าง ทั้งตรวจ ตัดไหม ยา บริการหลังการ เอารูปมารีวิวให้ดูค่ะ
โพสต์ 2016-11-30 00:05:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดูมุนแหงนได้มั้ยค่ะสนใจค่ะ
โพสต์ 2016-11-30 00:05:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดูมุนแหงนได้มั้ยค่ะสนใจค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้