ดู: 1071|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] รีวิวพัฒนาการความสวยโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกหมอทนงศักดิ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แชร์ประสบการการทำศัลยกรรมยุบโหนกแก้มกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก โดยอาจารย์แพทย์ทนงศักดิ์ เริ่มแรกก็โทรเข้าไปจองคิวกับทางโรงพยาบาลก่อนค่ะ เราโทรเบอร์1106 มีเจ้าหน้าที่รับสายให้คำแนะนำในเรื่องของราคา ซึ่งราคาอยู่ที่ 67000 ค่ะ รวมทุกอย่างแล้ว ทั้งค่าพักฟื้นที่โรงพยาบาล1คืน ใช้วิสัญญีแพทย์ในการดมยาสลบ อีกทั้งมีอายุรแพทย์ทางด้านหัวใจคอยดูแล ควบคู่กับศัลแพทย์ ทำให้เรารู้สึกมั่นใจในความปลอดภัยมากขึ้น และแจ้งให้งดพวกวิตามินก่อนผ่าตัด1สัปดาห์ แจ้งไม่นำเครื่องประดับของมีค่า ไม่ทาสีเล็บ ฯลฯ จากนั้นเราก็นัดวันผ่าตัดค่ะ ก่อนผ่าตัดจะมีนัดตรวจร่างกายก่อน ซึ่งเราจะตรวจร่างกายและผ่าวันเดียวกันก็ได้ค่ะ แต่เรานัดตรวจร่างกายก่อน แล้วค่อยผ่าวันถัดไป สะดวกกว่าไม่ต้องรีบด้วย หลังจากตรวจร่างกายเจ้าหน้าที่ก็นัดหมายเวลาในการผ่าตัดค่ะ เริ่มจากให้เรางดน้ำงดอาหารก่อนผ่าตัด 6ชั่วโมง เรามีนัด10โมงเช้า ไปถึงก็กรอกประวัติส่วนตัว การแพ้ยา จากนั้นก็เข้าพบคุณหมอเพื่อปรึกษาและทำความเข้าใจในเรื่องของการผ่าตัด หลังจากนั้นพยาบาลก็พามาห้องเพื่อเตรียมผ่าตัด พบวิสัญญีแพทย์ เราก็สลบไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็อยู่ในห้องพักฟื้น นอนพักกับทางโรงพยาบาล1คืน มีพยาบาลดูแลตลอดเลย วันถัดไปประมาณบ่ายๆ เราก็เดินทางกลับบ้านค่ะ วัน 2 วันแรกก็จะบวมเยอะหน่อย หลังจากกลับบ้านก็มีเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาลโทรมาถามอาการอีกรอบค่ะ แนะนำการดูแลหลังการผ่าตัด มีให้แอดไลน์ไว้คอยสอบถามอาการ ตอนนี้อาการเริ่มหายดีแล้วค่ะ เอารูปมาให้ดูกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้