ดู: 1296|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว สวยแบบ full option ทั้งตา ทั้งจมูก ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ฮัลโหลลลๆ สวัสดีค่ะทุกคน หลังจากที่ได้ติดตามบอร์ดมานานแล้ว วันนี้ขอเป็นคนมารีวิวบ้างนะคะ
อาจจะพูดไม่ค่อยเก่งเท่าไร แต่ถ้าเพื่อนๆคนไหนสงสัยยังไงก็คอมเมนท์ถามกันได้เลยน้า
พอดีเราเพิ่งไปทำการตัดแต่งตาบน พร้อมกับแก้จมูกใหม่มาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เลยจะรีวิวให้ดูกัน
เริ่มเลยเนอะ

ภาพก่อนทำของเรานะคะ ตามภาพเลยค่ะ ก่อนทำทั้ง 2 อย่างเลยค่ะ

ก่อนมาทำคือขอเล่าหน่อยนะคะ ว่าเราเคยไปเสริมจมูกมาแล้วครั้งหนึ่งค่ะ แต่ไม่ค่อยโด่งเท่าไร
ก็เหมือนในภาพเลยค่ะ เหมือนไม่ได้เสริมอะไรเลย คุณหมอที่เก่าทำออกมาน้อยมาก
ธรรมชาติเกิ๊นนนน เราเลยตัดสินใจอยากเปลี่ยนดั้งใหม่ดีกว่า อยากให้โด่งพุ่งขึ้นค่ะ
แต่สาวๆอย่างเรานะคะ เปลี่ยนจมูกอย่างเดียวมันก็ยังไงๆอยู่ใช่ไหมค่ะ
ศัลยกรรมทั้งทีต้องครบเซทค่ะ 555 เราเลยคิดว่าจะตัดแต่งตาบนด้วยค่ะ เพราะอายุมากขึ้นตาเริ่มหย่อนแล้ว
ก็เลยเป็นที่มาของการทำทั้งสองอย่าง ที่เหลือคือการนั่งหาคลินิคว่าทำกับใคร ที่ไหนดี

หลังทำค่ะ

เราเริ่มมารู้จักกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะว่ามีเพื่อนแนะนำให้มาทำค่ะ เค้าไปเสริมจมูกมาแล้วสวยมากๆ
คือเนียนธรรมชาติค่ะ ไม่หลอกตา แต่ยังคงความโด่งอยู่ งงไหมค่ะ เรียกง่ายๆว่า โด่งแบบธรรมชาตินั้นแหละค่ะ
เราเลยสนใจ เพราะว่าจะแก้ทั้งทีเนอะ ก็อยากเน้นไปที่สถานที่ทำดีๆ ได้มาตรฐานไปเลย
ให้ไปทำแบบเดิมๆอีกไม่ไหวแล้วค่ะ อีกอย่างเลยคือ จะมีสักกี่ที่ค่ะ ที่ครบวงจรศัลยกรรมแบบเต็มรูปแบบ
ทั้งตา จมูก และอื่นๆอีก เราเลยคิดว่าจะทำตาด้วยทั้งที ก็ทำที่นี้เลยดีกว่า
มีความเป็นโรงพยาบาลใหญ่ ที่เชี่ยวชาญในหลายๆงานศัลยกรรม คุณหมอมีชั่วโมงบินที่สูง

หลังทำค่ะ

เราเข้ามาปรึกษากับทางโรงพยาบาล เพื่อที่จะทำงานทั้ง 2 อย่างในครั้งเดียว
ซึ่งตอนแรกเราก็กลัวนะคะ ว่าจะทำพร้อมกันได้ไหม ไม่แน่ใจเลย แต่สุดท้ายก็ทำได้ค่ะทั้งตาและจมูก
ทำในวันเดียวกันไปเลย ไม่ต้องกลับมาทำหลายๆรอบให้เสียเวลา เราเลยจองคิวทำค่ะ
คุณหมอที่ทำคือ คุณหมอปวลิน คุณหมอมีความชำนาญทั้งการเสริมจมูกและทำตาด้วย
จมูกที่เราเลือกทำ เป็นทรง Idol Nose ค่ะ เพราะต้องการเน้นดั้งให้โด่งกว่าเดิม ยกสันสวยๆ แม้เนื้อจะน้อยก็ตาม
ระหว่างการผ่าตัดบอกเลยว่าสบายค่ะ มียาสลบให้ ไม่เจ็บเลยค่ะ อาจเป็นเพราะงานแก้ด้วยมั่งค่ะ
คือเราเคยมีประสบการณ์ทำมาก่อน มาทำอีกครั้งเลยเฉยๆแล้ว แต่บอกเลยว่าคุณหมอมือเบา
และไม่แปลกใจค่ะ ว่าทำไมคนถึงเลือกทำกับโรงพยาบาลมากกว่าคลินิค เพราะหมอใส่ใจมากกว่าเยอะเลย
แถมมือเบา เครื่องมือครบครันมากๆเลยค่ะ ลืมบอกไปว่าค่าแก้งานของที่นี้ จะคิดเพิ่ม 5000 นะคะ (ถูกมากๆ)

หลังทำออกมา ก็สวยเป๊ะค่ะอย่างที่คิดไว้นั่นแหละคะ เพราะทั้งตาทั้งจมูกสวยกว่าเดิมเยอะมากๆ
โดยเฉพาะตานะคะ ชอบมากเลย แต่หน้าอ่อนๆก็ดูสวยแล้วค่ะ ไม่เหมือนแต่ก่อนที่ต้องคอยเขียนเอา
ความมั่นใจหรอค่ะ บอกเลยว่า ตอนนี้เต็มสิบค่ะ จมูกสวยกว่าทรงเก่าเยอะเลยค่ะ เพราะโด่งขึ้น สวยขึ้นค่ะ ปังๆเลย
ชอบตาอ่ะคะสวยมาก ก่อนแก้จมูกไปทำที่ไหนค่ะ ไม่เหนสันเลยย
แก้แล้วปังมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้