ดู: 2808|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อัพเดทหน้าอก SEBBIN 435 cc. 1 เดือน 18 วัน รูปทรงธรรมชาติสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ploychill เมื่อ 2016-9-6 17:58

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ วันนี้จะมารีวิวประสบการณ์ทำหน้าอก ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

หน้าอกเดิมคือแบนมาก พลอยได้ทำการหาคลินิกหลายคลินิกมากๆค่ะทั้งทางเว็บไซด์ และจากเพื่อนที่มีประสบการณ์ และพี่สาวเคยทำเคสจมูกกับคุณหมอกิตติศักดิ์มานานหลายสิบปี จึงมั่นใจในฝีมือของคุณหมอ เลยตัดสินใจโทรจองคิวเสริมหน้าอก และสอบถามพูดคุยทาง line จองคิวไว้ประมาณ 2เดือนค่ะ นัดวันทำ 15/07/16

ก่อนวันทำจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาแจ้งรายละเอียดก่อนผ่าตัดให้ทราบ ต้องงดน้ำงดอาหารอย่างน้อย 6ชม.คะ นัดให้ไปลงทะเบียน .15.00น.แต่พลอยกับญาติเดินทางไปก่อน 13.00น. ดีคะเพราะว่าไปถึงรพ.ลูกค้าทางรพ.เยอะมากๆเลยค่ะ กว่าจะคุยเคสเสร็จกว่าจะชำระเงินกว่าจะพบคุณหมอใช้เวลาเกือบ 4 ชม.

มีตัวอย่างซิลิโคน และสปอร์ตบรามาให้ดู

พลอยสูง 157/หนัก 43.6 กก. ตอนแรกนึกในใจจะทำได้มั้ย 435 cc แต่พอเอาซิลิโคน 365 cc มาเทียบที่หน้าอก ตัดสินใจเลยคะ ขอทำขนาด435 cc มันจะอึ๋มๆหน่อยค่ะ (ซิลิโคนแต่ละยี่ห่อไม่เท่ากันค่ะ) ดีที่คุณหมอให้เราเทสลองวางดูก่อน

พอได้ห้องพักVIP ก็ขึ้นไปที่ห้องพักคะพยาบาลดูแลดี พูดจาดีมากๆค่ะ ขอชม พี่พยาบาลที่ให้น้ำเกลือก่อนผ่าตัดมือเบามากๆค่ะน่ารัก พลอยเป็นคนที่ไม่ค่อยมีเส้นแกก็พยายามเบาเบาทำให้พลอยให้น้ำเกลือจนสำเร็จค่ะ
จากนั้นจะมีคนมารับไปห้องผ่าตัด

หลังจากเข้าหองผ่าตัดก็โดนมัดมือมัดตัวและล้างทำความสะอาดตัวด้วยแอลกอฮอลหลังจากนั้นพลอยไม่รู้สึกตัวแล้วค่ะ
ตื่นขึ้นก็มาถึงห้องพัก vip. แล้วค่ะ ให้ญาตินอนเฝ้าได้ 1ท่านนะคะ ดีมาก ห้องสะอาดและพยาบาลดูแลดีมากๆ ขอบอกคะ เจ็บปวดมากก็เรียกพี่พยาบาลมาฉีดยาให้ได้ค่ะ หลับนานมาก กว่าจะทานอะไรได้ก็หลังจากผ่าตัดเสร็จ 3ชม.แล้วค่ะ หิวมากคะเพราะอดอาหารนานมาก มีสายเดลเพื่อเอาเลือดเสียเลือดตกค้างออกให้ทั้งคืนนะคะ ดีมากไม่งั้นคงเจ็บปวดทรมาน

คือพลอยจะเลือกการกินมากๆ พยายามอดของแซ่บๆไปก่อนเลยนะคะ และ งดโดนน้ำบริเวณแผล ไม่ต้องล้างแผล 7 วันยิ่งดีคะ อาบน้ำทำความสะอาดส่วนอื่นๆไปก่อน

วันที่20/07/16 คุณหมอนัดถอดผ้าพันแผลและรับสปอร์ตบราสำหรัคนบเสริมหน้าอก  ตื่นเต้นมาก จะได้เห็นหน้าอกตัวเองเป็นครั้ง

สปอร์ตบราใส่ประมาณ 6 เดือนนะคะ

เราไปถึงโรงพยาบาลก็ไปยื่นบัตรนัด แล้วรอพบหมอ คนไข้เยอะพอสมควรเพราะตรงช่วงหยุดยาว แอบคิดว่าโชคดีที่เราทำก่อน อิอิ ถึงเวลาที่รอคอยมีพยาบาลมาแกะผ้าออก รู้สึกโล่งมาก จะบอกว่าหน้าอกโอเคมากเลย คิดถูกแล้วที่เลือกที่นี่ ยิ้มๆๆๆ

หน้าอกหลังจากถอดผ้า

มีพยาบาลพาไปกระตุ้นหน้าอกด้วยเครื่องนวดไฟฟ้า รู้สึกดีขึ้นมากเลย

แอบถ่ายรูปหน้าอกส่งให้แฟนดู (แฟนสนับสนุนให้ทำมาก) แฟนชอบ ชมว่าสวย อิอิอิอิอิ

ปัจจุบันผ่านมา 1 เดือนกว่าๆ แล้ว ขออนุญาตให้ดูรูปนิดนึง เผื่อคนที่สนใจอยากเสริมนะคะ พลอยเลือกเทคนิคเย็บแผลแบบสการ์เลส
แผลพลอยสวยมากคะ โชคดีมากๆๆๆๆๆ ไม่มีอาการช้ำ ต้องขอบคุณ คุณหมอ และทางโรงพยาบาลมากๆๆค่ะ

สุดท้ายอยากจะบอกคนที่กำลังคิดที่จะทำศัลยกรรม อยากให้เลือกสถานที่ๆ มีความปลอดภัย ได้มาตรฐาน ศึกษาข้อมูลเยอะๆ ดูรีวิวเยอะๆ ขอให้โชคดีทุกคนค่ะ เอาไว้มีโอกาสใส่ชุดสวยๆ แล้วจะมาอัพเดทให้ชมนะคะ

ใครสนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม แอดไลน์ มาก็ได้ค่ะ ยินดีให้คำปรึกษาคะ puang5072
สวยมากเลยจ้าๆๆๆๆ อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะเนี่ย

แสดงความคิดเห็น

ดีใจมากๆคะที่น้องนม ออกมาสวยถูกใจ  โพสต์ 2016-9-7 12:15
สวยค่ะ ชิดกว่าชม

แสดงความคิดเห็น

ของคุณชมก็สวยนะคะ ไม่เสียใจเลยที่ตัดสินใจทำ  โพสต์ 2016-9-7 12:15
เราก็ทำมากับคุณหมอท่านนี้เหมือนกั้น  อาการสาหัสมาก เราสูง 158 น้ำหนัก 44 ทำไซด์ 375 cc ดูใหญ่เกินตัว แน่นอึดอัดมาก และทำออกมาไม่ดี วางซิลิโคนสูงต่ำไม่เท่ากัน รอยแผลขยับเลื่อนมาที่เนื่อด้านบน ไม่ใช่ตรงลอยพับ ตอนนี้เข้าเดือนที่ 5 แล้ว ส่องกระจกแล้วเซงมาก แต่เมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรมา จะช่วยดูแลให้ นัดหมอให้ดูอาการ ว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้างคะ ไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรได้ ถ้าต้องผ่าตัดใหม่อีกรอบ คงสาหัสอีก
C:\Users\psk\Desktop\picture\1473165220962
janezaaa ตอบกลับเมื่อ 2016-9-7 13:30
เราก็ทำมากับคุณหมอท่านนี้เหมือนกั้น  อาการสาหัสมาก  ...

สู้ๆนะคะ
หน้าอกสวยมากเลยคุณพลอย
สวยมากค่ะ เจ็บไหมคะ
อึ๋มขึ้นเยอะเลย หน้าอกสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้