ดู: 4353|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ถามเรื่อง การฉีดไขมัน เสริม จมูก และ ดัดฟันเพื่อ หน้าเรียว

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่า การฉีดไขมัน เพื่อให้จมูกโด่ง ทำได้จิงหรอ คะ แล้วมีระยะเวลอยู่นานเท่าไหร่ แล้ว ทำได้ ที่ไหนบ้างคะ

แล้วใครทราบไหม คะ ว่า สามารถ ดัด ฟันเพื่อให้ หน้าเรียน โดย การครอบ ที่ครอบ แบบใส ที่ดารา ทำกัน ทำได้ที่ไหนบ้างคะ
ดัดฟันที่ครอบ แบบใส..จะมีแถวอโศก...(จำชื่อคลินิค..ไม่ได้ง่ะ...เหงเพื่อนปายทำกันเยอะ)
ที่นี่เค้าก็ OK นะคะ..ลูกค้าเยอะ..จะอยู่ใกล้ๆ มศว.ประสานมิตรค่ะ จัดดีแหล่ะ เหงเค้าว่ากันนะ
แย้วก็อีกที่จะอยู่แถวๆ สยามค่ะ...อันนี้ไม่แน่ใจเรื่องทำเลที่ตั้งนะ...แต่ก็ OK ครอบใสเหมือนกัน
เเต่มันเเพงงงงงงงงอะ เหนเพื่อนทำมาสองคน

อีกคน ทำที่สยามมมมม อีกคนจำไม่ได้อะว่าทำที่ไหน

เเต่ที่ครอบเนี่ย ถ้าทำหัก เเตก ทำใหม่อย่างเเพงเรย

หลักหมื่นอะค่ะ เหนเพื่อนบอก เพราะ เป็น แอร์ใส่เเบบเป็นลวด ไม่ได้ค่ะ

ก้อเรยยอมเลือกเเบบเเพงค่ะ
คุณหมอธี บางกอกศัลยกรรมเคยเขียนบทความว่า
เสริมจมูกด้วยไขมัน ทำได้แต่ไม่ควรทำค่ะ
เพราะแทนที่จมูกจะเรียวโด่ง จะกลายเป็นจมูกใหญ่ๆแทนค่ะ

แต่อาจจะมีคลินิกอื่นที่รับทำนะคะ ลองหาๆดู

เรื่องระยะเวลา การปลูกไขมันไม่ว่าจะบริเวณไหน
ถ้าเซลล์ไขมันปลูกติดแล้ว ก็อยู่กับเราไปตลอดชีวิตเหมือนเซลล์ไขมันปกติในร่างกายค่ะ
เพียงแต่ว่าเปอร์เซนการปลูกติดจะต่ำ ฉีดไป100อาจเหลือจริงๆไม่ถึง50
ขึ้นอยู่กับเทคนิกของแพทย์และร่างกายของคนทำ
ทำให้กำหนดผลลัพธ์แน่นอนเหมือนการเสริมด้วยซิลิโคนหรือการฉีดพวกfillerไม่ได้
อาจจะต้องไปฉีดเพิ่มหลายรอบจนกว่าจะได้ขนาดที่พอใจค่ะ
ดัดฟันแบบใสๆจะราคาประมาณเท่าตัวของดัดธรรมดาค่ะ
ธรรมดาประมาณสี่หมื่นช่ายไหมคะ แต่ถ้าแแบใสเค้าเรียกว่าดัดแบบเซรามิคค่ะ ประมาณแสนนึงได้ค่ะ
ปกติจ่ายเดือนละพันช่ายไหมคะ อันนี้ก้อจ่ายเดือนละสองพัน แล้วแต่ที่ด้วย ว่าราคาเท่าไหร่
แต่มันจะมีแบบใสที่มันครอบฟันเหมือนที่แพนเค้กใส่ อันนั้นเป็นรีเทนเนอร์แบบนึงค่ะ เพื่อนเราก้อใส่
ไม่ใช่เหล็กดัด เราก้อว่าจะไปใส่แบบเซรามิคอยู่เหมือนกัน แต่รอฟันล้ม เพราะเพิ่งถอดเหล็กธรรมดาออก
หมอไม่ยอมจัดให้ เลยดื้อไม่ใส่รีเทนเนอร์ เพื่อรอจัดใหม่ ยังงัยลองไปถามดูนะคะ
ไปลองมาหรือยังจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้