ดู: 3348|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกเปลี่ยนชีวิตที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mook_pitsamai เมื่อ 2016-9-1 17:35

สวัสดีค่ะ จะมารีวิวเรื่องการทำศัลยกรรมหน้าอกนะคะ^^

รูปนี้หลังทำ 1 เดือนค่ะ

ปกติแล้วมุกเป็นคนตัวเล็กมาก ทุกอย่างก้อเล็กตามไปหมด น้ำหนักลงหน้าอกก้อหายตามๆ ไป ยิ่งเล็กไปกันใหญ่ เลยตัดสินใจจะทำหน้าอก แต่ไปหาข้อมูลดูหลายๆที่ซึ่งส่วนใหญ่ก้อจะเป็นคลินิก ซึ่งไม่สามารถนอนพักฟื้นได้ ทำเสร็จก็ต้องกลับบ้านเลย คิดว่ามันไม่โอเคแน่ๆทางครอบครัวก็ค่อนข้างเป็นห่วง อยากให้ปลอดภัยที่สุด เลยตัดสินใจมองหาเป็นโรงพยาบาล

ก่อนทำ

ก็ดูรีวิวหลายๆ ที่จนมาเจอโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ได้ยินชื่อเสียงของคุณหมอมาเยอะมาก มีแต่คนบอกว่าทำมาแล้วหน้าอกนิ่ม โรงพยาบาลมีชื่อเสียงมายาวนาน น่าเชื่อถือ เลยตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

มุกได้คิวทำวันที่ 8/7/2559 ก่อนวันทำจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งเวลาการงดข้าวงดน้ำ เพื่อเจาะเลือดแล้วก็ป้องกันการสำลักในขณะที่ทำการผ่าตัด พอถึงวันทำตอนไปถึงคือโรงพยาบาลสวยมาก ลดความกลัวไปได้เยอะเลย พอเดินเข้าไปก็จะมีคนมาคอยต้อนรับ ให้คำแนะนำเรื่องการทำหน้าอกในเบื้องต้น มีซิลิโคนถุงนมมาให้ลองจับดู ว่าเราจะเลือกแบบไหน แล้วก้อไปรอเจาะเลือด พบคุณหมอ

ตอนแรกกะว่าจะทำแค่ 300 cc แต่คุณหมอบอกทำได้เยอะกว่านี้อีก ทำเล็กไปเดี๋ยวจะเหมือนไม่ทำนะ เลยตัดสินใจใหม่เป็น 340 cc ซิลิโคน Allergan จากนั้นก้อไปรอเวลาผ่าตัดในห้องพัก VIP ที่ทางโรงพยาบาลจัดไว้ให้

พอถึงเวลาทำไม่รู้ว่าหลับไปตอนไหน ตื่นมาอีกทีมีนมแล้ววว คือเบลอๆ มึนๆ ยาสลบ แล้วก้อลุกเข้าห้องน้ำไม่ไหว มีน้องไปนอนเฝ้าด้วย แล้วก้อเรียกพี่พยาบาลตลอดเลย คือมุกแพ้ยาสลบ อ้วกบ่อยมาก ทานข้าวทานยาแทบไม่ได้เลย มุกนอน 2 คืนเลย พี่พยาบาลดูแลดีทุกอย่าง ตั้งแต่วันที่ทำวันแรกจนออกจากโรงพยาบาล

พอครบ 7 วันก้อไปถอดผ้าพันหน้าอกออกคือมันโล่งมากก เห็นหน้าอกแล้วแฮปปี้สุดๆ

ประมาณ 1 เดือน ไม่เจ็บแล้ว แผลก็แห้งดี ชีวิตดีมีความสุขขึ้น หาเสื้อสวยๆ แบบ sexy มาลองใส่ โพสรูปลง facebook ig มีคนเข้ามากดไลค์ให้ความสนใจ

ผลตอบรับดีมากก ไปไหนมาไหนก็มั่นใจมากขึ้น จะใส่เสื้อผ้าแบบไหนก็ได้ไม่ต้องมากังวลเรื่องจะดูเป็นไม้กระดาน ไม่ต้องใส่ฟองน้ำหนาๆ อีกต่อไป

ปัจจุบันก็เดือนกว่าๆ แล้ว แทบไม่มีปัญหาอะไรเลย จะมีก็แต่อาการจีี๊ดๆ แปล๊บๆ ตอนนอนลง หรือ ลุกขึ้น ซึ่งไปตรวจมาแล้ว หมอว่าเป็นอาการปกติ จะดีขึ้นเรื่อยๆ ตามลำดับ

แผลจางลงเยอะเลยค่ะ

สวยมากเลยค่ะ
เริ่ดอ่ะ ตัวเล็ก นมใหญ่
สวยจ้าาาา แผลเล็กนิดเดียวเอง
สวยค่ะ 340แต่ดูใหญ่มากเลย
ต้องนวดตลอดไหมคะ
ตัวเล็ก มากเลยอ่าาาา พอมีน่าอกสวยเลย พอดีตัว ไม่ใหญ่มากไป กำลังสวยค่ะ แผลสวยด้วยค่ะ
หน้าอกสวยมากค่ะ
ตัวเองตัวเล็กจัง ที่นี้ทำแผลออกมาสวยเนอะ ของเค้าก็แผลสวยเหมือนกัน
หน้าก็สวย นมก็สวยอ่าา
อุ๊ย ที่นี่ทำนมดี๊ดีเนอะ
สวยมั่กกกกก
มีเฟสบุคหรือ ig มั๊ยคะ อยากติดตามค่ะ
อุ๊ยย เพิ่งเห็น สวยอ่ะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้