ดู: 3805|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] จมูกสโล้บ ทรงสวย ปลายหยดน้ำ กับหมอธนัญชัย รพ. บางมด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiYui112233 เมื่อ 2016-8-30 15:45

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เขียนขึ้นมาเพื่อรีวิวประสบการณ์ การทำจมูกของ จขกท เองนะคะ ขอแนะตัวก่อนเลย ชื่อบุ๊คค่ะ ปัจจุบันอายุ 24 ปี ทำงานอยู่บริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง เหตุผลที่ทำไมถึงต้องเสริมจมูกนั้น เพราะเป็นคนไม่มีสันจมูกค่ะ แต่ตรงปลายจะมีอยู่บ้างและมีปลายหยดน้ำนิดๆ ค่ะ ตามรูปนี้เลย

อ่านรีวิวจากหลายๆ ที่มาประกอบกัน จนมาเจอที่บางมดค่ะ เห็นรีวิวจมูกสวยๆ ส่วนตัวแล้วชอบแบบธรรมชาติมากกว่า ขอแค่ให้มีสันจมูกเพิ่มขึ้นมาค่ะ เลยโทรนัดคิวไปที่ รพ. บางมด เข้าปรึกษากับคุณหมอในวันที่ 10 สิงหาคม 59 ได้พูดคุยปรึกษากับคุณหมอธนัญชัย เรื่องรูปทรง และตัดสินใจทำในวันนั้นเลยค่ะ

ก่อนผ่าตัดขอเซลฟี่ก่อนน๊า

ตัดภาพมาที่ตอนขึ้นเตียงค่ะ รอคุณหมอ และพี่ๆ พยาบาลเตรียมเครื่องมือ บุ๊คก็นอนฟังเพลงไป ผ่อนคลาย คลายความกังวลได้ คุณหมอพร้อมแล้ว ขั้นแรกของการทำคือฉีดยาชาค่ะ คุณหมอจะบอกตลอดว่าฉีดยาชานะ ตรงนี้ไม่เจ็บ นะ ตรงนี้จะเจ็บนะ เหมือนคอยบอกเราตลอดเวลา คุณหมอพูดดีมากค่ะ ตอนฉีดยาชาก็เจ็บ แต่หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไร 15 นาที ผ่านไป พร้อมกับเสียงที่บอกว่า เสร็จแล้วครับ เอิ่ม!! ไวมากค่ะ คือคุณหมอทำไวมากจริงๆ คุณหมอก็ให้เราดูว่าชอบทรงนี้มั้ย นั่นนี่ แวบแรกที่เห็นก็ชอบเลยค่ะ จมูกสโล้บ ทรงสวย ปลายหยดน้ำด้วย คือชอบจริงๆ จากใจ เสร็จแล้วก็ขอเซลฟี่อัพเดตหน้าตัวเองนิดนึงค่ะ

คือชอบตรงที่ทำเสร็จแล้วหน้าไม่บวมไม่ช้ำ เลยค่ะ และไปนอนประคบเย็นต่อ ประมาณ 30 นาที

เสร็จเรียบร้อย รับยา และกลับบ้านไปพักผ่อนได้ตามปกติค่ะ
เช้าวันต่อมาสามารถไปทำงานได้เลย คือสตรองมาก และหน้าก็ไม่มีความช้ำใดๆ แต่มีบวมเล็กน้อย คือบวมน้อยจริงๆ ค่ะ

แต่วันที่ 3 ตาเริ่มบวมค่ะ แต่ก็ถือว่าไม่มากมาย แกะพลาสเตอร์ออกได้แล้ว

ข้ามมา วันที่ 5 ก็เริ่มลดลงเรื่อยๆ ค่อยๆ ยุบบวมค่ะ

วันนี้ครบ 1 อาทิตย์ ล้างหน้า แต่งหน้ามาทำงานได้ปกติเลยค่ะ

ข้ามมาวันที่ 9 กันนะคะ

มาวันที่ 12 กันค่ะ เริ่มเข้าที่แล้ววววว ^^

ครบ 2 อาทิตย์ค่า

จนถึงปัจจุบันนี้ก็เกือบ 3 อาทิตย์แล้ว

หมดปัญหาการไฮไลท์จมูกที่นานแสนนานค่ะ สามารถย่นระยะเวลาการแต่งหน้าได้มากเลย คือเพื่อนๆ และคนรอบข้างชมว่าสวยขึ้น ทรงดูเป็นธรรมชาติ ทำให้มีความมั่นใจมากขึ้นจริงๆ ค่ะ ต้องขอขอบคุณคุณหมอธนัญชัย  อัศดามงคลค่ะ ที่ทำให้บุ๊คมีความมั่นใจ และมีจมูกทรงที่สวยมากจริงๆ สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่กำลังมองหาสถานที่ หรือกำลังตัดสินใจจะทำจมูกอยู่ สามารถสอบถามบุ๊คมาในหลังไมค์ได้นะคะ หรือจะเข้าไปปรึกษาโดยตรงได้เลยค่ะ คุณหมอใจดี แนะนำรูปทรงที่เหมาะกับเรามากๆ ค่ะ แล้วบุ๊คจะคอยมาอัพเดทภาพให้เพื่อนๆ ดูความเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ นะค๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้