ดู: 635|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมุกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เปลี่ยนหน้าป้าๆ เป็นสาวปิ้งๆทันใจ

[คัดลอกลิงก์]

Hello everybody
.....วันนี้อยาก Show ว่าเจออะไรมาบ้าง ความรู้สึกเป็นยังไงที่เสริมจมูกกับหมอปวลินท์แห่งเลอลักษณ์ จะเป็นความชอบหรือไม่ชอบดี เดี่ยวเล่าให้ฟังกันแบบละเอียดเลยดีมั้ยหล่ะค่ะ
        เริ่มจากความอยากเสริมดั้งก่อนเลย แต่ไม่รู้จะเสริมกับใคร แต่ที่รู้ๆอยากทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เพราะมีคนไปทำมาเยอะและออกมาสวยดี
คนที่ทำจะทำกับหมอปิติ หมอกิตติศักดิ์ทั้งนั้น พอเราโทรเข้ามาสอบถามก็ติดยากเหมือนสายไม่ว่างนะคะ เราเลยเข้าไปที่ Facebook : โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
และทักเข้าไปทาง Inbox ค่ะ ผลคือ สามารถจองคิวทาง Inbox ได้เลย วันที่มีคนโทรไปนัด ก็จะต้องเข้ามาทำเลย วันที่โทรเข้ามาพนักงานก็สอบถามข้อมูลเบื้องต้นนะคะ
คอนเฟริมคิวเลยค่ะ เขาจะแนะนำก่อนเลยว่าอยากทำกับหมอท่านไหนพิเศษไหม แล้วบอกราคาทันที เราเลือกหมอปวลินท์ค่ะ เพราะว่าราคาไม่แพงมาก
ตอนที่ทำนั้นราคาแค่ 13900 บาทค่ะ (ไม่รู้ว่าตอนนี้เปลี่ยนราคาหรือยังนะคะ) แต่ราคานี้ถือว่าใช้ได้เลยค่ะ

ภาพหลังทำ 3 วัน
.....พอเข้ามาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ก็เข้ามาทางด้านหลังลานจอดรถขึ้นมาทางร้านอาหารด้านล่างโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ พอขึ้นมาอีกชั้นก็เจอร้านกาแฟค่ะ เดินตรงมาอีกหน่อยเจอที่ลงทะเบียนกรอกประวัติ ก้ไปทำตามที่เขาบอกเลย จากนั้นนั่งรอสัก 15 นาทีก็มีคนเรียกไปฟังเรื่องซิลิโคนที่มี ก็มีแบบมาตรฐานและแบบพรีเมี่ยม ความแตกต่างก็คือ แบบพรีเมี่ยมจะมีความนุ่นนิ่มมากๆสัมผัสที่ได้จับนิ่มจริงๆค่ะ แต่แบบมาตรฐานก็แข็งแบบปานกลางค่ะ
        เราถามพนักงานไปว่าหน้าแบบนี้ทรงจมูกแบบนี้เหมาะกับแบบไหนดีเขาก็ว่าทำแบบไหนก็ได้อยู่ที่ลูกค้าพอใจค่ะ เพราะอยู่ที่ฝีมือหมอเหลาซิลิโคนค่ะ
เราเลยเลือกเราคาธรรมดาไปค่ะ เพราะคิดว่ามันคงสวยเหมือนกานแหละค่ะ
......หลังจากนั้นก็ไปจ่ายเงินก่อนเลยค่ะ จ่ายเงินรับยาชั้นสามเลยค่ะ และรอมันตรงนั้นค่ะ นานหน่อย 30 นาทีก็มีคนตามไปเปลื่อนเสื้อผ้าค่ะ โอ้ยๆๆๆๆๆๆตื่นเต้นนะเนี่ย
ทำครั้งแรกเลยศัลยกรรม ตอนแรกก็ไม่ตื่นเต้นพอจะเข้าไปทำละตื่นเต้นจนมือสั่น มือเย็นไปหมด มีความกังวลหลายอย่าง แต่พยาบาลก็ปลอบใจบอกว่า ไม่ต้องกลัวนะ ที่เลอลักษณ์มียาคลายกังวลให้ค่ะ นั่นคือยาสลบค่ะ อ่านะ เยี่ยมไปเลยหลับสบาย
        พอทำออกมาเพื่อนบอกว่ามีดั้งขึ้นมาเยอะเลย แต่ของเรานี่เหมือนแพ้ยาชาตรงที่ฉีดยาชาวันแรกบวมมากเลย แต่พอสามวันก็ยุบนะ วันที่ 3 บวมมากสุดมีช้ำด้วยแหละ เอ๊ะแปลกใจมาก เพราะดูรีวิวคนอื่นไม่ค่อยมีปัญหาเลยอ่าจิ
แต่ทำไมเราช้ำเยอะจังเลยกลัวเป็นรอยแล้วไม่หายอ่าจิ แงแง T_T เครียดหลายวันเลย นอนพักไป search หาข้อมูลไปเรื่อยๆเลยอ่ะ เพราะกังวล แล้วก็โทรมาถามโรงพยาบาลว่า ที่ช้ำจะหายช่วงไหนค่ะ ก็บอกว่าแบบนี้แล้วแต่คนค่ะ

เศร้าดราม่ามาเป็นสิบๆวันแต่สุดท้ายมันสอนให้รู้ว่า เราต้องใจเย็นๆเข้าไว้ เพราะบางทีต้องรอเวลาถึงจะดีค่ะ ^^
มีปัญหาหรือสงสัยสามารถสอบถามเข้ามาได้นะ

หน้าเด็กเลยต่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้