ดู: 861|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] จมูกแด่นๆ ดั้งก็บี้ หน้าก็แป้น ดีที่หมอวรรณาจัดการให้สวยขึ้นเยอะเลย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย esusuden เมื่อ 2016-8-25 14:58

ก่อนเสริมจมูกเห็นมั้ยหน้าแบนมาเชียวค่ะ จมูกดูเหมือนหักเลยค่ะ
ไลท์ดั้งซะขนาดนี้ยังไม่โอเครเลยนะว่ามั้ย
สุคิดว่าควรเสริมจมูกค่ะ ตอนแรกเริ่มเดิมทีสุตั้งใจไปเสริมกับหมอที่คลินิคแถวบางลำภูนะ
แบบประมาณว่าที่นั้นราคาไม่ถึงหมื่นอ่า
แต่พอไปถึงเขาบอกว่าจมูกสุ............เป็นจมูกที่ไม่สามารถทำที่นั่นได้เพราะแกนกลางไม่สม่ำเสมอกัน ถ้าทำต้องเบี้ยวแน่นอน ดังนั้นไม่แนะนำให้ทำที่นั่น
สุอ้าปากค้างละคิดในใจว่า เข้าใจแล้วที่คนไปทำมาแล้วสวย
เพราะเขาเลือกจมูกและแกนจมูกของคนที่ไม่มีปัญหาเพื่อจะได้ทำออกมาสวย
โหยยยยไม่โอเครเลย

พอมาปรึกษาที่โรงพยาบาลเลอลักกลับบอกว่า.............................
จมูกของน้องสุไม่ได้มีปัญหาอะไรมากนะคะ สามารถทำได้เลยค่ะ
เนื้อช่วงปลายก็มีเยอะพอสมควรค่ะ

นี่ก็รูปก่อนเสริมจมูกค่ะ
ด้านข้างมันดูหักๆเนอะ
สุมาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์แล้วรู้สึกว่าบรรยากาศดีมากๆ ผ่อนคลายทำให้ไม่เครียด
ไม่มีกลิ่นยาหรือภาพคนเจ็บให้สะเทือนใจ
ที่จอดรถก็มีพอสมควร แต่เห็นรถเจ้าของโรงพยาบาลเลอลักษณ์บอกตามตรง โครตรวยเลยนะเนี่ย สปอตๆทั้งนั้น แลมโบก็มี สุดยอดมากๆเลยค่ะ

ไม่ต้องพูดถึงประสบการณ์ของหมอนะคะ เพราะที่เลอลักษณ์มีหมอหลายคน มีหมอพรีเมี่ยม มีหมอมือดี มีหมอใหมม่ มีให้เราเลือกตามใจชอบเลย
ส่วนราคาถูกแพงตามฝีมือหมอค่ะ
ส่วนตัวเลือกทำกับหมอวรรณนาค่ะ คือไม่ได้เป็นหมอพรีเมี่ยมค่ะ ราคาก็เลยไม่ถึง 15K ค่ะ ซึ่งงานจมูกที่ออกมาก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรค่ะ
เดี๋ยวจะอธิบายไปมีภาพประกอบไปนะคะ

รูปนี้ผ่านไป 2 อาทิตย์ค่ะ
ตอนที่เลือกโรงพยาบาลเลอลักษณ์สิ่งแรกที่ทำให้ตัดสินใจมาทำคือ “ยาสลบ” ค่ะ
พอวางยาไป เราจะไม่เจ็บตอนฉีดยาชา และไม่เสียวตอนหมองัดจมูกค่ะ
สิ่งที่ทำให้สุสบายใจเพราะสุเชื่อในโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ
สุจึงไม่ได้คิดอะไรมากค่ะ
หมอคุยก็ดีค่ะ
สุไม่ได้บอกว่าอยากได้ทรงแบบไหน
แต่สุบอกว่าขอโด่งค่ะ
เท่าที่ทำได้ หมอวรรณนาบอกว่า ทำโด่งได้เลยค่ะ หมอแนะนำว่าทำทรง Idol nose ดีกว่าดีกว่าทำทรงจมูกเจ้าหญิง เนื่องจากปลายจมูกของสุทู่ๆใหญ่ๆ ไม่ได้แก้ปลายจมูก หากทำทรงจมูกปลายพุ่งไม่น่าจะสวยค่ะ

เลยเชื่อหมอค่ะ!!!

บางคนก็ทักว่าทำไมปลายมันเหมือนเป็นสามเหลี่ยม พนักงานก็จะบอกว่าเพราะจมูกเดิมของเราโตๆกลมๆ คือไม่ได้แก้ปลายหรือเสริมหยดน้ำ หรือตัดปีกจมูก คุณหมอเขาทำทรงเดิมของเรา แต่ทำให้มีดั้งขึ้นมาค่ะ
เราก็เครๆนะเข้าใจค่ะ จะสวยบางทีก็ต้องดูเบ้าหน้าตัวเองเนอะ ขำขำ

รออีกสักพักสุกะว่าจะเข้าไปเสริมปลายแก้ปลายตามที่เคยคุยเอาไว้
เนื่องจากไม่อยากให้ปลายทู่ค่ะ
เดี๋ยวถ้าสุไปแก้มาเมื่อไรจะเอามารีวิวให้ดูนะ
อันนี้ความคิดสุนะคะ

สุคิดว่าถ้ามีงบประมาณเยอะจัดเต็มไปเลยจมูกมีปัยหาก็จัดไปพร้อมๆกันจะได้ไม่ต้องมาแก้ไขกันใหม่อีกค่ะ ทำแบบยกชุดไปเลย

พอทำจมูกมาสุว่าการแต่งหน้าไวขึ้นมากเลย
และก็ประหยัดเวลามากด้วย วันธรรมดา ทาแป้ง ทาคิ้ว ก็โอเครแล้วไม่ต้องนั่งไลท์ดั้งให้เสียเวลา

เมื่อดั้งมา งานเซ็กซี่ก็มา
ความมั่นใจเต็มเปี่ยมไปเลยค่ะ
โพสต์ 2016-8-25 15:41:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sexy ka ว่าแต่ แด่นๆคืออะไรอ่าเตง
โพสต์ 2016-9-16 00:52:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกคล้ายๆกันเลยคะ. ต้องพุ่งๆ. อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้