ดู: 1964|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] (ทำจมูก) ที่ F Clinic ครบ 7 วัน ไม่บวม แผลหายไวเว่อค่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fhaptr เมื่อ 2016-8-22 23:31

สวัสดีค่า วันนี้จะมารีวิวพัฒนาการ ทำจมูกตั้งแต่วันแรกจนถึง - 7 วัน ตัดไหมค่ะ
กับคุณหมอป้าง (นครินทร์) ที่ F Clinic

จะเริ่ด คุณหมอจะมือเบาขนาดไหนมาดูกันค่ะ

ภาพก่อนทำจมูก

จะเห็นว่าถ่ายภาพน่าตรงดูไม่มีดั้งเลย ปลายจมูกบานด้วย

จากนั้นเราจึงได้โอกาสดีๆ กับกิจกรรมกดไลค์ครบ 30,000 ภาพ กับ F Clinic ทำให้เราได้ทำจมูกฟรีๆไปเลย
ก่อนทำก็ได้ไปปรึกษาคุณหมอ เราก็บอกว่าเราอยากได้ทรงเดิม แต่เพิ่มปลายจมูกห้อยๆลงไปนิดนึง ต้องบอกว่าพื้นฐานเราเป็นคนมีจมูก ทำให้เนื้อน้อยและปรับไม่ได้มาก แต่เราก็ไม่ได้ซีเรียสเพราะชอบความสูงของดั้งแบบเดิมแต่อยากให้มันห้อยๆลงมานิดนึงจะได้ดูยาวมากขึ้น

ก่อนไปทำเรากลัวมาก เหมือนหัวใจจะหลุดออกมา แต่พอถึงเวลาทำจริงๆตอนทำไม่เจ็บเลย หมอไม่ได้ฉีดยาสลบนะคะ ฉีดแค่ยาชา แต่ก็ไม่เจ็บเลย ยังคุยกับหมอเรื่องคิ้วอยู่เลย หมอบอกคิ้วเยอะมาก เจ้าชู้ใช่มั๊ยเราก็ขำไปทำจมูกไป

ก่อนทำจมูกนะคะ
- ควรงดวิตามินทั้งหลาย จะกินยาอะไรก็สอบถามคุณหมอก่อนค่ะ (ป้องกันเลือดไหลเยอะเนอะ เลือดแข็งตัวช้า บลาๆ)
- บุหรี่ แอลกอฮอล์ งดค่า ส่วนตัวเราไม่ได้ดื่มอยู่แล้ว ถ้าหากใครดื่มหรือสูบบุหรี่ก็งดไว้ก่อนน้า

ภาพหลังทำจมูก 2 วัน

ปกติวันที่ 2 จะยังไม่บวมมาก แต่จะเห็นทรงว่าชอบมากๆถูกใจสุดๆ

ภาพหลังทำจมูก 3 วัน

วันที่ 3 บวมสุดแล้ว อ่านไม่ผิดค่ะ บวมสุดๆแล้วจริงๆ คือเพื่อนๆเห็นเพื่อนๆตกใจมาก เพราะปกติของเพื่อนจะบวม ม่วง เขียวกันแบบสุดๆ สิ่งที่เราทำก็ดูแลปกติ ประคบเย็น นอนหมอนสูง กินยาแก้ปวด เราคิดว่าสิ่งที่ทำให้เราหายไวเว่อร์คือ คุณหมอมือเบาค่ะ

ภาพหลังทำจมูก 4 วัน

ภาพหลังทำจมูก 5 วัน

และแล้ววันที่เรารอคอย ก็มาถึงง ไปตัดไหมจ้า

จะเห็นได้ว่า 7 วันเท่านั้นหายไวเว่อร์มาก ทรงธรรมชาติสุดๆ แต่ได้ปลายหยดน้ำตามที่อยากได้
"เลิกหันข้างถ่ายรูป"

คุณหมอบอกว่าจะเข้าที่ลดบวมทั้งหมดใน 1 เดือนครึ่ง แล้วจะมา update กันใหม่นะคะ วันนี้ไปแล้วว

ใครสนใจสามารถสอบถามได้ที่ Ib ของ F Clinic ทาง Facebook ได้เลยจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้