ดู: 552|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เลิกใช้ที่หนีบจมูกหันมาเสริมจมูกทรง Idol nose กับโรงพยาบาเลอลักษณ์ดีกว่า

[คัดลอกลิงก์]
จะทนหนีบจมูกไปทำไมให้เสียเวลา หนีบไปเท่านั้น มันไม่มีทางโด่งขึ้นมาได้หรอก ไอ้เราก็หลงเชื่อโฆษณาไปนานว่าหนีบแล้วจะโด่ง
โถๆๆๆๆๆพลาดเลยสิ...ถ้าอยากโด่งต้องเสริมซิลิโคนเข้าไปถึงจะโด่งได้ ไม่มโนไปเองว่าหนีบแล้วโด่งนะฮ่ะ 555

รูปก่อนเสริมจมูกและหลังเสริมจมูก

ที่บ้านของปุ๋ยมีจมูกโด่งสวยกันทุกคน ปุ๋ยไม่เข้าใจเลยจริงๆว่าทำไมแม่ไม่ยอมให้จมูกมาด้วย
ตอนเด็กๆน้องชายมักแซวว่า อุ๊ยนอนแล้วตาดำกลิ้งหากันไปเลย เจ็บไปอีก
พอไปไหนมาไหนกับที่บ้านก็มีแต่คนทักว่าทำไมไม่เอาจมูกมาให้ปุ๋ยด้วย น่าสงสาร
แงแง+++ และแล้วก็ปรึกษาแม่ว่า....แม่จ๋าหนูไม่ไหวแล้วนะจ๊ะ หนูอยากเสริมจมูกแล้ว แม่ก็บอกว่าสวยแล้วไม่ต้องเสริมหรอก ปุ๋ยก้ององแงนะว่าไม่สวยเลย ถ้าทำจมูกต้องสวยกว่าเดิมแน่นอน นะแม่นะให้ปุ๋ยทำจมูกเถอะนะ แม่หันมาถามว่าไม่กลัวหรอมันเจ็บนะ
ก็บอกว่าไม่กลัวค่ะแม่ขอแค่ได้ทำ แม่เลยบอกว่าไปทำที่ไหนละ เราก็อธิบายให้แม่ฟัง แม่บอกว่าไปทำที่โรงพยาบาสิ แม่ว่าทำกับโรงพยาบาลน่าจะดีกว่าทำคลินิคนะ ลูกเพื่อนแม่ไปทำที่คลินิกไหนไม่รู้แต่ว่าจมูกเบี้ยว เลยต้องไปแก้ที่โรงพยาบาเลอลักษณ์แล้วตอนนี้ก็สวยมากเลย
        รีบหันไปบอกแม่ว่า นั่นแหละแม่ที่หนูจะบอกแม่ว่าหนูจะไปทำที่เลอลักษณ์ค่ะ แม่เลยบอกว่าก็ดีนะ งั้นเดี่ยวแม่ไปเป็นเพื่อนแล้วกันจะทำตอนไหนละ
เลยจัดการทำมันซะเลย แคร์อาราย โทรไปจองคิวรอเรียกสามวันไปทำได้แล้ว ก็ไม่ต้องเสียเวลาไปนั่งรอคิวเปล่าๆมั่นใจโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ก็มาทำได้เลย

เมื่อมาถึงทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์จะให้มาทำประวัติ เขียนประวัติคนไข้ใส่รายละเอียดตามความเป็นจริง เมื่อทำประวัติเสร็จรอเรียก ณ ชั้น ล่าง จากนั้นก็เดินขึ้นบันไดไปชั้นสองเพื่อไปจ่ายเงินและรอรับยา พอเราทำขั้นตอนดังกล่าวเรียบร้อยแล้วก็รอไปยาวๆ แบบรอคิวอ่า คนเยอะพอสมควร ดั้งนั้นต้องใจเย็นๆในการรอคอยนะ

ปุ๋ยคิดเสมอว่าถ้าทำมาแล้วแย่จะทำไงดี ดีนะที่เลอลักษณ์เขามีประกัน 120 วันก็ถือว่าใช้ได้อยู่ค่ะ มั่นใจได้ระดับหนึ่ง

พอจะเข้าไปเสริมจมูกก็ตื่นเต้นมากๆ ต้องล้างหน้าเปลี่ยนชุด และเดินน่องแน่งไปรอที่ชั้น 4 ห้องผ่าตัด ของโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เป็นห้องที่ปลอดเชื้อนะคะ เป็นอะไรที่ปลอดภัยในระดับ 1 เมื่อเข้าไปก็จะคุยกับคุณหมอกีรพรรดิ์นิดหน่อยค่ะ ไม่ได้คุยนานมาก (สงสัยคิวเยอะ) บอกหมอว่าเอาแบบโด่งสวยในแบบที่หมอคิดเลยค่ะ หนูโอเครทั้งนั้น
        ขอทำให้แล้วไม่ต้องกลับมาแก้ก็พอใจแล้วค่ะ ไม่อยากเจ็บตัวแล้วเจ็บตัวอีก
จะว่าไปก็ตลกดีมีจับมัดแขนมันขา มันตื่นเต้นตรงนี้ แต่พอบอกฉีดยา 1 เข็มไม่เจ็บค่ะ สบายๆ ไม่ต้องเกร็งนะคะ
        พอสักพักได้ยินหมอเรียกตื่นๆ เสร็จแล้วคับ สลำสะลือ เบลอนิดหน่อย ออกมาเปลี่ยนเสื้อผ้าตึงๆจมูก แต่ไม่เจ็บเพราะยังชาอยู่ค่ะ

พอทำเสร็จคุณแม่ก็พากลับบ้านอย่างสบายๆ ดีนะที่แม่มาด้วยสบายเลยค่ะ
มาดูรูปปัจจุบันกันดีกว่านะคะว่าจะเป็นทรงอะไร

รูปหน้าตางหลังทำได้ 15 วันค่ะ ชอบม๊ากกก

รูปด้านข้างหลังทำ 15 วัน

สวยดีค่ะ เข้ากับหน้า เราได้คิววันที่ 25 นี้ ตื่นเต้นมากๆเรย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้