ดู: 9993|ตอบกลับ: 11

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก @Meko Clinic 350cc (รูปเยอะ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyqri เมื่อ 2016-8-9 19:33

สวัสดีค่าา แตงกวานะคะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์เสริมหน้าอกที่ เมโกะ คลินิก กับคุณหมออังคณานะคะ (จะเล่าค่อนข้างละเอียดนะคะเพื่อให้เพื่อนๆที่สนใจได้รู้ความรู้สึกและขั้นตอนเวลาจะเสริมหน้าอกนะคะ)

จะบอกว่าอยากเสริมหน้าอกมานานมากๆแล้วเนื่องจากเป็นคนที่หน้าอกแบนมากๆ ก่อนเสริมหน้าอกใส่เสื้อในคัพAยังหลวมเลยค่ะ T^T ดูจากรูปได้คือแบนแต๊ดเลยถ้าไม่ได้ดันหรือใส่เสื้อในเสริมฟองน้ำ

12.jpg 11.jpg
13.jpg 14.jpg

เลยตัดสินใจที่จะเสริมหน้าอกเพื่อที่จะเสริมความมั่นใจให้กับตัวเอง อยากจะใส่เสื้อผ้าสวยๆกับเค้าบ้างโดยไม่ต้องพึ่งชุดชั้นในฟองน้ำ >///<
ศึกษามาสักพัก สุดท้ายตัดสินใจเสริมหน้าอกที่ ‘เมโกะคลินิก’ ค่ะ เพราะมีเพื่อนและคนรู้จักหลายคนไปทำมากันเเล้วบอกว่าสวย

วันที่เข้าไปปรึกษา
ปรึกษากับคุณหมออังคณา เราก็บอกไปอยากได้ประมาณคัพCค่ะ แล้วก็ถอดเสื้อให้คุณหมอดูและวัดไซด์ วัดฐานหน้าอกเราค่ะ คุณหมอเห็นแล้วก็บอกว่าเราตัวเล็กมากกกก รอบอกเดิมแค่ 28นิ้วเองค่ะ ส่วนรอบตัวใต้หน้าอกเราแค่ 23นิ้วเอง คุณหมอก็วัดฐานหน้าอกเราแต่ละข้างแล้วก็แนะนำว่า ไซด์ 325CC-350CC

แล้วพี่ที่คลินิกก็เอาสปอร์ตบรามาให้เราใส่เเล้วนำซิลิโคนมาให้ลองใส่เข้าไปดู เราก็คุยกับคุณหมอเยอะเลยค่ะ ถามเยอะมาก555 คุณหมอก็คุย-ตอบคำถามที่เราถามหมดค่ะให้เวลากับเราเต็มที่เลย สรุปเลยเนอะ ‘กวาผ่าตัดทางใต้ราวนมนะคะ เสริมใต้กล้ามเนื้อ 350CC ซิลิโคน Mentor ผิวทราย ราคา80,000บาทค่ะ’

หลังจากปรึกษาเสร็จหากเราตัดสินใจทำแล้ว พี่ที่คลินิกก็จะปรินท์ใบให้เราไปตรวจสุขภาพที่รพ.เปาโลตรงใกล้ๆกับคลินิกค่ะ เราก็ไปรพ.แล้วยื่นใบแล้วก็ตรวจให้เรียบร้อย จะมีการตรวจเลือด เอ็กซเรย์ช่วงทรวงอกนะคะ เพราะหากร่างกายเราไม่พร้ิอม  ทางคลินิกจะไม่สามารถผ่าตัดให้เราได้ค่ะเพื่อความปลอดภัยไว้ก่อนเนอะ

(รูปตอนที่ไปตรวจร่างกายที่รพ.เปาโลค่ะ)

หลังจากนั้นก็รอให้ถึงวันผ่าตัด อยากทำมากๆตอนนั้นไม่มีความรู้สึกกลัวเลยมีแต่ความตื่นเต้น วันก่อนทำพี่ที่คลินิกที่โทรมาย้ำอีกครั้งให้งดน้ำและอาหารก่อนผ่าตัดค่ะ กวาได้คิวผ่าตัดตอนบ่าย2ค่ะ

วันผ่าตัด
พี่ก็นัดเข้าไปที่คลินิกตอนบ่าย1เพื่อเตรียมความพร้อมและตรวจปัสสาวะเพื่อเช็คการตั้งครรภ์ หลังจากนั้นเราก็เปลี่ยนชุดแล้วนั่งรอพบคุณหมออีกรอบค่ะ ก่อนผ่าตัดต้องเปลี่ยนชุดและล้างหน้าให้สะอาดก่อนนะคะ แนะนำว่าไม่ต้องเเต่งหน้ามาเลยค่ะก่อนมาก็อาบน้ำสระผมให้สะอาดเลยไม่ต้องทาครีมค่ะ

เข้าห้องผ่าตัด
หลังจากตรวจการตั้งครรภ์ ล้างหน้า คุยกับคุณหมอ เราก็เดินเข้าห้องผ่าตัดค่ะ จะบอกว่าห้องสีขาวเครื่องมือเยอะแยะเลย สะอาดมากๆ ตอนนั้นเราก็ได้พบกับวิสัญญีแพทย์ค่ะ เค้าจะสอบถามข้อมูลต่างๆกับเราเพื่อความปลอดภัยนะคะ แล้วก็ให้เราขึ้นเตียงผ่าตัด นอนกางเเขน หลังจากนั้นก็ได้เวลาผ่าตัด หมอวิสัญญีก็ฉีดยาสีขาวขุ่นๆเข้าสายน้ำเกลือหลังจากนั้นเราก็หลับไปแล้วก็ใช้วิธีดมยาสลบนะคะ
จะบอกว่ารู้สึกปลอดภัยมากค่ะเพราะที่คลินิกมีวิสัญญีแพทย์ในการดมยาสลบและอยู่กับเราตลอดการผ่าตัดค่ะ หลังจากนั้นเราก็หลับไม่รู้เรื่องจนได้ยินเสียงคนเรียกชื่อเราค่ะ แล้วก็รู้สึกเหมือนเราจะต้องย้ายเตียง ตอนย้ายเตียงเราต้องขยับตัวเเล้วรู้สึกตึงมากกกก หลังจากนั้นถูกเข็นไปที่ห้องพักฟื้น จะบอกว่าเราตื่นเร็วมาก ตอนอยู่ห้องพักฟื้นเราก็นอนเล่นมือถือค่ะติดโซเชียล555 ตอนนั้นไม่รู้สึกเจ็บจริงๆแต่ตึงมากกกอึดอัด

2.jpg 3.jpg

เราสามารถนอนพักจนกว่าจะดีขึ้นแล้วก็กลับบ้านได้เลยค่ะ ตื่นมาเราก็ทานโจ๊กกับทานยาเพราะหิวมากๆ แต่เราทานได้นิดเดียวเพราะรู้สึกพะอืดพะอม *แนะนำว่าควรมีคนมาเป็นเพื่อนนะคะตอนกลับบ้านจะได้สะดวกมีคนช่วยดูแล*

หลังจากนั้นเราก็กลับบ้าน ทำอะไรไม่ถนัดค่ะเหมือนผ้ารัดแน่นอึดอัดรู้สึกไม่ชิน หายใจลำบากเพราะผ้าแน่นมากๆ เวลาหายใจรู้สึกเสียดๆ ลุกนั่งเองยังไม่ไหวต้องมีคนช่วยพยุงค่ะ จะปวดมากสุดคืนแรก ก็ทานยาที่คลินิกให้มาค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-9 19:35:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyqri เมื่อ 2016-8-9 19:38

หลังเสริมหน้าอกสามวันแรก
ต้องเข้าไปคลินิกเพื่อล้างเเผลและให้ยาเข้าเส้นนะคะ เป็นยาแก้อักเสพ วันที่สามเราก็คลายผ้าพันออกจะบอกว่าโล่งมากกก รู้สึกดีขึ้นมากกกก
ในความคิดกวาสิ่งที่ทรมานคือการพันผ้าค่ะ
กวาเข้าไปล้างแผลที่คลินิกทุกวันเลยค่ะ เพื่อความสะอาดเเละปลอดภัย
วันแรกๆอาจจะรู้สึกอึดอัดหน่อย แต่พอวันที่4ก็เริ่มสบายตัว ชิวขึ้นแล้วค่ะ อดทนได้เพื่อนน้องนม

หลังเสริมหน้าอกวันที่5
อาการเริ่มดีขึ้นมากค่ะ สามารถลุกจากที่นอนหรือเดินได้สบายมากแล้ว แต่เวลาตื่นนอนจะรู้สึกค่อนข้างตึงที่หน้าอกนะคะเหมือนเนื้อมันกำลังขยาย ตึงเหมือนจะแตก555

หลังตัดไหม
พอครบ10วันก็ไปตัดไหมค่ะ กวาก็เพิ่งได้เห็นแผล สวยจริงๆค่ะเส้นขีดเดียวไม่ได้เป็นรอยตะขาบหรือดูน่ากลัวเลย

(หลังเสริมหน้าอกได้ครบ10วัน)

(หลังเสริมหน้าอกได้ครบ14วัน)

พอครบสองอาทิตย์กวาก็เข้าไปพบคุณหมออีกรอบค่ะให้คุณหมอเช็คและสอนนวดหน้าอกเพื่อให้นิ่มและป้องกันผังผืด หลังจากนั้นกวาก็เริ่มนวดทุกวันค่ะแล้วก็เริ่มทายาลดรอยแผลเป็น อาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆ หน้าอกก็เริ่มเข้าที่ขึ้นเรื่อยๆค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-9 19:37:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babyqri เมื่อ 2016-8-9 19:43

มาดูรูปหลังเสริมหน้าอก3อาทิตย์กันดีกว่า ☺

หลังจากเสริมหน้าอกแล้วรู้สึกมั่นใจในตัวเองมากขึ้นเยอะเลยค่ะ ใสุ่เสื้อผ้าสวยขึ้นมากๆ ดูมีสัดส่วน จากคัพAหลวมกลายเป็นคัพCปลายๆหรือDต้นๆเลยค่ะ เสริมแค่350ccก็ดูสวยเซกซี่ได้เหมือนกัน

ขอขอบคุณ Meko Clinic นะคะที่เพิ่มความมั่นใจให้กับกวาและดูแลเป็นอย่างดี ^^

กวาเสริมหน้าอกราคา80,000บาทนะคะ
เห็นตอนนี้มีโปรโมชั่นอยู่ ลดราคาและสามารถผ่อน0%ได้ด้วยค่ะ
ข้อมูลเพิ่มเติม FB: https://www.facebook.com/mekobeauty

โพสต์ 2016-8-27 14:46:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่ดมากค่ะ ต้องพักพื้นกี่วันค่ะ ราคาโปรฯถึงวันไหนค่ะ สนใจมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-28 12:48:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
noomoddy ตอบกลับเมื่อ 2016-8-27 14:46
เริ่ดมากค่ะ ต้องพักพื้นกี่วันค่ะ ราคาโปรฯถึงวันไหนค่ะ สนใจมากค่ะ

พักฟื้นประมาณ 5 วันค่า แล้วแต่ร่างกายคนนะคะ
ราคาโปรโมชั่นไม่แน่ใจว่าถึงวันไหนค่ะ ลองสอบถามที่คลินิกได้เลยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-28 12:53:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทหน้าอก 1เดือนกับอีก10วันค่ะ

โพสต์ 2016-9-9 12:45:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห สวยมากๆเลยครับ มีโปรไหม จะได้ให้แฟนทำครับ
โพสต์ 2016-10-2 16:58:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใส่อะไรก้สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2016-12-20 16:00:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นานไหมค่ะกว่าจะ ใส่ เสือในแบบมีโครงได้
โพสต์ 2016-12-28 10:33:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอรับแก้ ไหมค่ะคือเราทำที่อืนมา และมันแข็งมาเลยยยย....ไม่ธรรมชาติค่ะ
โพสต์ 2017-3-16 10:52:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมแค่350cc เริ่ด ดูสวยเซกซี่มาก  ไม่ใหญ่จนเกินไป เริ่ด สุดๆๆ
โพสต์ 2017-7-20 19:27:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่สารภาพเลยว่าแอบตามน้องในIGมา ดูไม่ออกเลยว่าเสริมหน้าอกเพราะดูเป็นธรรมชาติมาก ๆ และหุ่นน้องดีมากจริง ๆ

ใจเลยเอาเอียงมาทางคลีนิกนี่เลยเนี่ย 55555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้