ดู: 1346|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกแบบโดนใจ สวย อึ๋ม ใสๆ ดูเป็นธรรมชาติ ที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าาา ชื่อมิ้นท์นะคะ อายุ 19ปีค่ะ ใช่ค่ะ 19 ปี เพื่อนๆอาจจะคิดว่า มิ้นท์ยังเด็ก ทำไมไม่รอให้โตกว่านี้ ทำไมถึงรีบอยากเสริมหน้าอก มิ้นจะขออธิบายเป็นข้อๆให้ฟังนะคะ

1.มิ้นท์มีความคิดอยากเสริมหน้าอกเพราะเริ่มไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเรื่องของการแต่งตัว เราเป็นคนชอบแต่งตัวไงเลยอยากทำให้ตัวเองใส่อะไรก็ดูดี โดยเฉพาะบิกินี่อยากใส่แล้วสวยกว่านี้มั่นใจกว่านี้

ความแบน เมื่อใส่ชุดว่ายน้ำแบบเว้าลึกก็ดูไม่โป๊ค่ะ 555

2.ร่างกายของผู้หญิงจะอยู่ในช่วงที่สมบูรณ์ประมาณ 18 ก็จะเริ่มอยู่ตัวแล้วค่ะ คือพูดง่ายๆคือโตเต็มที่แล้ว มันมองออกแล้วว่าหน้าอกเราจะใหญ่หรือไม่ใหญ่ไปกว่านี้ 555 ซึ่งมันมี แต่น้อยนิดมากค่ะ

3.ศึกษาข้อมูลมาสักพักแล้ว และส่วนตัวก็คิดว่าจะทำเร็วทำช้าก็ไม่ต่างกัน คิดแล้วก็ตัดสินใจทำเลยดีกว่า เพราะถ้าปล่อยทิ้งไว้นานกลัวเกิดเปลี่ยนใจ บวกกับเห็นรีวิวตามเว็บ คนอายุเท่าเรา 19-20 เค้าก็ทำกันแล้ว ก็เลยตัดสินใจทำไปเลย

หลังจากนั้นก็เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกตามตามเว็บไซต์ต่างๆ เสิรช์หา ว่าที่ไหนทำเจ็บน้อย แผลสวย ก็เจออยู่หลายเว็บค่ะ  แต่บังเอิญเจอเว็บไซต์ของดรีมคลินิกที่มีเนื้อหาค่อนข้างละเอียด ก็ลองเข้าไปดูในเฟสบุคเพิ่มเติม ของคลินิก ก็เจอรีวิวการทำหน้าอกเยอะมากกค่ะ ดูแล้วน่าเชื่อถือดี หน้าอกที่เห็นในรีวิวก็สวยดูเป็นธรรมชาติ ด้วยความที่เราอยากทำอยู่แล้ว เลยตัดสินใจโทรเข้าไปนัดวันปรึกษากับคุณหมอเลยค่ะ 5555

พอถึงวันนัดก็ไปที่คลินิก ก็เข้าไปพบคุณหมอได้พูดคุยปรึกษากัน คุณหมอทรงยศดูเป็นคนเก่ง ให้คำแนะนำเราทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องขนาด เรื่องยี่ห้อ คุยไปคุยมาเราก็เลยวางใจเลือกทำกับคุณหมอ พอคุณหมอวัดขนาดหน้าอกเราแล้วก็เลือกทรงหยดน้ำให้ เพราะอย่างที่บอก เรามีหน้าอกอยู่แล้วนิดนึง เราก็โอเคนะหมอว่าไงเราว่างั้นเลยยย  ตอนแรกเราเลือกซิลิโคนยี่ห้อ Mentor ขนาด250 ซีซี แต่คิดไปคิดมาก็เปลี่ยนเป็น 290 ซีซีดีกว่า เพราะอยากทำครั้งเดียวให้ดูดีไปเลยจะได้ไม่กังวลว่าจะเล็กไปรึป่าวด้วย คุณหมอก็เลยตกลงตามนั้น แอบกระซิบถามคุณหมอว่าจะเจ็บมากมั้ย คุณหมอก็ให้คำตอบว่า ถ้าร่างกายเราแข็งแรง ไม่มีโรคแทรกซ้อน ไม่เสริมเกินขนาด ก็ไม่ต้องกังวล หลังจากที่คุยกับคุณหมอเสร็จยังมีพี่พนักงานคอยให้คำปรึกษาเกี่ยวกับการปฏิบัติตัวต่างๆทั้งก่อนทำแล้วก็หลังทำอีกด้วย บอกเลยวันนั้นรู้สึกเป็นกันเองมาก หายสงสัยหายกังวลไปหลายเรื่องเลยค่า แต่พนักงานก็ได้แจ้งไว้นะคะ อายุ ยังไม่ถึง 20 ปีต้องให้ผู้ปกครองมาเซนต์รับรอง ซึ่งคุณพ่อมิ้นก็มาด้วย ก็จัดการในตรงนี้ ไม่มีปัญหาอะไรคะ เพราะคุยกับที่บ้านไว้เรียบร้อยหมดแล้ว เค้าก็ไม่ได้ห้ามเรา เพราะว่าคุณพ่อก็ฟังคำอธิบายคำแนะนำจากคุณหมอพร้อมกับเราคะ

พอถึงวันทำเรางดน้ำงดอาหารมาแล้ว 6 ชั่วโมงตามที่คุณหมอสั่ง ยอมรับนะว่าหิวแต่คือคิดในใจว่าอยากสวยต้องอดทนค่ะ วันทำก็แอบตื่นเต้นแอบกลัวนิดๆ กลัวเจ็บบ้างอะไรบ้าง พอเข้าไปในห้องผ่าตัดเรารู้สึกตัวก็แค่ตอนฉีดยาสลบที่แขน หลังจากนั้นเราก็ไม่รู้สึกตัวแล้ว ตื่นขึ้นมาอีกทีหน้าอกก็ใหญ่แล้วค่ะ ความรู้สึกแรกคือ ตอนนั้นรู้สึกอึดอัดดดม๊าก และก็หนักตรงหน้าอกมาก คงเป็นเพราะเรายังไม่ชินด้วยแหล่ะ นอนพักต่ออีกสักแปป คนที่บ้านก็มารับกลับ ไม่ปวดไม่ทรมานอย่างที่คิดเหมือนที่คุณหมอบอกเลยค่ะ  แค่ตอนเดินจะเดินไม่ค่อยสะดวกเพราะเราไม่ค่อยกล้าเดินเร็วกลัวแผลจะสะเทือนแล้วเรากลัวเจ็บ ถึงบ้านเราก็กินยาตามที่หมอสั่งนอนหลับพักผ่อนอย่างเพียงพอ พยายามไม่เดินไปไหนมาไหนมาก และหมอก็บอกให้เราประคบเย็นช่วยเพื่อที่หน้าอกจะได้หายบวมไวๆ เราทำตามที่หมอและพี่ๆพนักงานแนะนำมาทุกอย่าง 5 วันเราก็ดีขึ้นแล้วเดินเหินสะดวกขึ้นรู้สึกดีขึ้นมากๆเลย ขับรถไปไหนมาไหนได้แล้วคือดีใจมากกก หลังจากที่ไม่ได้ขับรถมานาน
ก่อนและหลังเสริมค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-24 18:04:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minty_smile เมื่อ 2016-7-24 18:07

พอครบ 7 วันก็มีนัดตัดไหม  ซึ่งพี่พยาบาลก็มือเบา ไม่รู้สึกเจ็บอ่ะ อยู่ๆบอกเสร็จแล้วนี่คืองงเลย555 หลังจากนั้นคุณหมอก็มาเช็คความเรียบร้อย  แค่ยังมีอาการบวมๆอยู่เล็กน้อย แต่มันก็จะค่อยๆยุบไปเรื่อยๆ แล้วคุณหมอก็สอนขั้นตอนการนวดหน้าอกให้ และให้ยาทาแผลเป็นกับแผ่นติดลดแผลเป็นมา คือปิดแผล 2 วันก่อน หลังจากนั้นถึงเริ่มทาได้  เราก็ทาทุกวันนะเช้าเย็นๆ นี่ก็ครบ 1 เดือนแล้ว แผลเป็นก็เริ่มจางลงด้วย หมอบอกให้ทาไปเลย 6 เดือนเดี๋ยวมันจะจางลงไปเอง

แผลหลังผ่าตัดค่้ะ เย็บเนียนดูเรียบร้อยและรอยแผลไม่เป็นแผลนูนนะคะ

หลังทำมาแล้วก็รู้สึกโอเคมากเลยย  มั่นใจมากขึ้นไม่ว่าจะแต่งตัวไปไหนมาไหน แต่งตัวแบบไหนก็จะมีเพื่อนๆทักตลอดว่าสวยขึ้น อึ๋มขึ้นแบบนี้กำลังโอเคเลย ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไปดูเป็นธรรมชาติพอดีตัวเลยย เรานี่เกือบลอยทุกครั้งที่โดนชม สนุกและมั่นใจกับการแต่งตัวมากขึ้น โดยเฉพาะบิกินี่ใส่แล้วแฮปปี้มากกเพราะหน้าอกสวยขึ้น ปลื้มมากบอกเลยยย ประทับใจในการบริการหลังเสริมหน้าอกมากๆค่ะ เดี๋ยวคุณหมอก็นัดเข้าไปพบเพื่อตรวจเชคอีก สาม เดือน รู้สึกคิดไม่ผิดเลยค่ะที่ตัดสินใจทำหน้าอกกับคุณหมอทรงยศ เพื่อนๆคนไหนที่สนใจ หรือคิดที่กำลังจะเสริมหน้าอก ก็ลองเข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ เดี๋ยวมิ้นจะแปะลิ้งค์ไว้ให้ข้างล่างนะคะ ^^ ขอบคุณมากที่เข้ามาอ่านกันค่า เดี๋ยวถ้ามิ้น มีรูปอัพเดทครบ 3 เดือน จะเอามาลงให้เพื่อนๆดูนะคะ

https://www.facebook.com/DreamClinicOfficial/

http://www.clinicdream.com/

แอบบอกว่า ที่คลินิกเค้ามีบริการถ่ายรูปให้ลูกค้าทุกคนหลังทำด้วยนะคะ ได้รูปสวยๆมาใช้เหมือนถ่ายในสตูดิโอดีดีเลย เจ๋งมากอ่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้