ดู: 553|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] (เสริมหน้าอก) นม น้องนม หนูมีนมละค่ะ หมอชาติชายจัดให้^^^

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะ เพื่อน ๆ ทุกคน  เราชื่อ อิ๊ว นะค่ะ  อายุ 27 ปีค่ะ  น้ำหนัก 49 ส่วนสูง 165 ค่ะ
มีโอกาสได้เสริมหน้าอก (เป็นศัลยกรรมครั้งแรกของเรา) กับนายแพทย์ชาติชาย พฤกษาพงษ์  ที่ Absolute Beauty Clinic ค่ะ เราเป็นคนไม่ค่อยสูงเท่าไรค่ะ  ดูตัน ๆ ด้วยซ้ำไป  มีเนื้อหน้าอกอยู่แล้วค่ะ  เราปรึกษาพร้อมทำเลย  ตอนนัดเราเลือกซิลิโคน Mentor ขนาด 400 ไว้ค่ะ แต่ก็ยังไม่ได้ตกลงปลงใจ ว่าจะเอา 400 เลย กะเผื่อ ๆ ไว้ค่ะ

ราคาที่ทำคือ 80,000 บาทค่ะ และพอพบคุณหมอ คุณหมอแนะนำแค่ขนาด 375 cc ค่ะ เพราะเราเป็นคนมีเนื้อนมอยู่แล้ว  ตามรูปนะค่ะ

เพื่อน ๆ คงเห็นสำลีที่ข้อพับที่มือชิมิ  ร่องรอยการเจาะเลือกค่ะ  ที่นั้นต้องเจาะเลือดเพื่อตรวจสุขภาพก่อนผ่าตัดค่ะ  เราไปที่ รพ.คามิลเลี่ยน ตั้งแต่เช้าค่ะ เพราะมีนัดผ่าตัดตอน 13:00  หมอที่คลินิกนัดไว้ 11:00 เพื่อเตรียมตัวค่ะ เลยต้องไปตรวจเลือดตั้งแต่เช้าตรูเลยค่ะ

ตรวจสุขภาพ มีเจาะเลือด กับเอกซเรย์ปอดค่ะ  ค่าใช้จ่ายที่เราจ่ายที่ รพ. 1,750 บาทค่ะ
มีไปจ่ายที่คลินิกอีก เป็นค่ายาทานชุดทำแผล 1,000 บาทค่ะ
รวมค่าใช้จ่ายเสริมนมครั้งนี้ 82,750 บาทค่ะ  ได้ Mentor 375cc ทรงกลม ผิวทราย

รูปต่อไป หลังผ่าตัด 20 วันค่ะ

และต่อไป รูปรวม ๆ ไว้ค่ะ
14 วัน
21 วัน
1 เดือนค่ะ  ( ตามที่ลงไว้ในรูปเลยนะค่ะ)

มาพูดถึงเรื่องความนิ่มของนมค่ะ  ณ ปัจจุบันนิ่มมากค่ะ เป็นธรรมชาติมาก  แอบคล้อยนิด ๆ ด้วยค่ะ  น่าจะเป็นเพราะเรามีเนื้อนมอยู่บ้างแล้วค่ะ
แต่ตอนแรกก็มีแข็ง ๆ อยู่บ้างเหมือนกันค่ะ อาศัยขยันนวดเอาค่ะ บวกกับที่คลินิกมีแถมให้ 10 ครั้งค่ะ  ก็สบายหน่อย ได้วิชาจากการที่ได้นวดฟรีมาเยอะค่ะ  นวดเองสบายมากค่ะ  แต่ความจริง ผ่านการนวดฟรีมา 10 ครั้ง ช่วงนั้นก็นิ่มมากแล้วค่ะ  แต่ก็แอบกลัวว่า ถ้าไม่นวดเองเลย นมจะแข็งเอาได้ค่ะ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่สนใจ แนะนำเสริมหน้าอก กับคุณหมอชาติชาย พฤกษาพงษ์ เลยค่ะ ที่ ABSOLUTE CLINIC คุณหมอน่ารักค่ะ เป็นกันเอง แต่อาจจะนัดพบอยากหน่อยนะค่ะ ดูท่าหมอแกเคสผ่าตัดจะเยอะค่ะ หลังผ่าตัดพบหมอน้อยมากค่ะ เจอแต่กับพยาบาล  เขาบอกว่า ถ้าไม่ได้มีปัญหาอะไร ก็ไม่จำเป้นต้องพบคุณหมอ เพราะเราอยู่ในการดูแลตลอดอยู่แล้ว......

จบละนะค่ะ บ๊าย.......

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้