ดู: 1465|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] เสริมจมูกกับหมอสำรวยเมื่อ 17/7/16 ที่ผ่านมาคร่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prim2824 เมื่อ 2016-7-21 09:03

สวัสดีค่ะ เราชื่อปอนะค่ะ บอกเลยว่าอยากทำจมูกตั้งแต่อายุ 22 จนป่านนี้ 29 แล้วเพิ่งจะกล้าทำ ใช้เวลานานมั้ยล่ะ..กว่าจะทำได้ ฮ่าๆๆ

ที่ผ่านมา อ่านรีวิวเยอะมากกกก มากมายจนถามตัวเอง "เมื่อไรแกจะไปทำสักที มัวแต่ หูยย.. คนนี้ทำสวย คนนั้นปัง อยู่นั่นแหละ"

เหตุที่ไม่กล้า เพราะอะไร? คือแม่เอย เพื่อนเอย แฟนเอย เค้าบอกไม่ต้องทำหรอก เมื่อมันดีอยู่แล้วจะทำทำไม กลัวเราเจ็บบ้างล่ะ กลัวหน้าไม่เหมือนเดิมบ้างอ่ะ เค้าชอบแบบปากนิด จมูกหน่อยกันมากกว่า แต่เราไม่มั่นใจนิ (เรามีปลายเป็นทุนค่ะแต่ดั้งมันไม่มี)

จนแล้วจนรอดก็อ้อนแม่ อ้อนแฟนได้สำเร็จค่ะ ซึ่งปอตัดสินใจทำกับหมอสำรวย ปอชอบแกมาแต่ไหนแต่ไร ถามว่าเจอรีวิวเชิงลบบ้างไหม? เจอค่ะ แต่ถามว่าหมอดังท่านอื่นมีมั้ย? ก็ใช่จะไม่มี เอาว่า เชื่อใจหมอเป็นพอ

ชอบเพราะแกทำไม่โด่งเว่อร์ ธรรมชาติ ซึ่งใครชอบแนวพุ่งนี่ คงต้องหาหมอท่านอื่นเนอะ แต่นี่เข้าทางปอไง ชอบทรง ชอบแกนที่ไม่เรียวมากไป เอาว่ะ..ทำกับท่านนี่ล้ะ

วันที่ไปทำคือ 17 กค. ที่ผ่านมาค่ะ ตอนถึงคลินิก นั่งคุยกับหมอไป ยังคิดเลย เอ่..หรือเราควรกลับบ้านดีหน๊ออ? ไม่ใช่ไร กลัวเจ็บ ดีนะหมอพูดดีและเร็ว ปอได้แต่มึน เออๆ ออๆ รู้ตัวอีกทีอยู่บนเตียงล่ะจ้าา

เกร็งตัวไปหมดจนพยาบาลถาม "หนูโอเคไหมลูก?" จำได้ว่าตอบเร็วมาก ไม่โอเคเลยค่ะ ฮ่าๆๆ สักพักหมอเข้ามาทำความสะอาดรูจมูก เราบอกหมอ หนูกลัว แกปลอบใจ "เชื่อหมอ ทำฟันเจ็บกว่า"

ระหว่างนอนจินตนาการ ทำฟันเจ็บกว่าจริงอ๋ออ?! ไม่ถึงนาที จึ๊ก! เข้าไป 1 เข็ม ตามด้วยเข็มสองและสามตามมา จากนั้นไม่คิดไรแล้วค่ะ ไม่กังวลไรล่ะ เพราะชาแล้วไง หมออยากทำไรทำเลยค่ะ ตามสบาย ขอให้ออกมาสวยและไม่เบี้ยวพอ ^^

ระหว่างทำ ปอหลับตาตลอด กลัว แต่รู้สึกถึงเสียงครืดๆ หลายครั้ง หมอดึงซิลิโคนเข้าออกหลายรอบมากค่ะ แกบอกว่า แกตั้งใจทำนะ ไม่ได้ทำส่งๆ เพราะแกอยากลงทุนกับเรา เราสวย เราบอกต่อ แกก็ได้ลูกค้า ได้ทั้ง 2 ฝ่าย ตามนั้นคร่า

ระหว่างนี้รอยุบเนอะ ไม่รู้ว่าจะออกมาแบบไหน ก็ดูกันไปจ้าา

โพสต์ 2016-8-5 09:52:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีภาพอัพเดต ตอนนี้ไหมคะ อยากเห็น

เราก็ทำกับหมอสำรวย มาได้ 1 ปี 1 เดือนแล้วคะ แต่เป็นเคส แก้คะ  หมอแก้จมูกให้หน้าเปลี่ยนเยอะมาก

กระทู้รีวิวเราคะ http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-12 21:05:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2016-8-5 09:52
มีภาพอัพเดต ตอนนี้ไหมคะ อยากเห็น

เราก็ทำกับหมอสำรว ...

มีจ้า  แต่ตอนนี้เราอยู่ข้างนอก พรุ่งนี้เดี๋ยวเอามาลงนะค่ะ ^^
โพสต์ 2016-8-17 13:38:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
prim2824 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-12 21:05
มีจ้า  แต่ตอนนี้เราอยู่ข้างนอก พรุ่งนี้เดี๋ยวเอามาลงนะค่ะ ^^

คร้า รอๆๆๆ
โพสต์ 2016-9-8 12:01:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ้งทำมากับคุณหมอมาเมื่อวานนี้ค่ะ ของเราหมอใส่ซิลิโคนประมาณ 5 รอบ
ใส่แล้วเอาออกมาเหลา อยู่อย่างนั้น 5 รอบ คุณหมอใส่ใจในรายละเอียดจริงๆ
ไม่ใช่ทำแค่ส่งๆ เราก็คิดแบบนั้น วันนี้วันที่สอง ไม่มีช้ำ แต่จมูกยังดูบวมเป่ง
เดี๋ยวยังไงจะมารีวิวให้เพื่อนได้ชมน๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้