ดู: 529|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรทัวร์ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว ศัลยกรรมเกาหลี...ทำวีไลน์ แก้จมูก ดูดไขมันทั้งตัว (รูปเยอะ)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้เรามีเคสรีวิวสวยๆ ของน้องทอฟ้า จะมาแชร์ประสบการณ์การศัลยกรรมค่ะ
ก่อนที่น้องทอฟ้าจะมาทำศัลยกรรมกับทาง The Line น้องทอฟ้าเคยทำจมูกมาก่อนแต่ทรงก็จะปกติทั่วไปไม่มีหยดน้ำแกนตรงดูไม่เป็นธรรมชาติทำให้หน้าน้องทอฟ้าดูโต ไม่ค่อยหวานค่ะ และน้องทอฟ้าเป็นคนที่มีปัญหาเรื่องรูปร่างเนื่องจากเคยกินยาลดน้ำหนักมาค่ะ เลยทำให้ระบบการเผาผลาญอาหารไม่ดีและโยโย่ ด้วยเหตุผลทั้งหมดนี้น้องทอฟ้าจึงเข้าร่วมปรึกษาและตกลงทำศัลยกรรมกับทาง The Line ค่ะ ^^

รูปก่อนทำศัลยกรรม

หลังจากปรึกษากับคุณหมอที่ไทยแล้วก็ถึงเวลาบินไปเกาหลีค่ะ^^ *คุณหมอของเราบินมาไทยทุกวันเสาร์ที่ 2 และ 4 ของทุกเดือนค่ะ สามารถเข้ามาปรึกษากับคุณหมอได้ก่อนเลย ไม่ต้องบินถึงเกาหลีก็ปรึกษากับคุณหมอได้เลย!

ภาพถ่ายจากโรงพยบาลก่อนเข้ารับการผ่าตัด

ปรึกษาครั้งสุดท้ายกับคุณหมอก่อนที่จะเข้ารับการศัลยกรรม ซึ่งสรุปได้ว่า น้องทอฟ้าได้แก้จมูก ทำพาวเวอร์ V(ปรับหน้าเรียวโดยการดูดไขมัน) และก็ดูดไขมันทั้งตัวค่ะ
*การปรึกษาแยกตามความถนัดของคุณหมอ*

เข้าสู่ขั้นตอนการศัลยกรรม ที่โรงพยาบาลมีเตียงไฟฟ้าปรับได้เพื่อลดอาการบวมด้วยค่ะ

หลังจากผ่าตัดได้ 3 วันน้องก็สามารถเดินเล่นได้แล้วค่ะ เกร่งมาก

ภาพหลังตัดไหมค่ะไม่บวมแล้ว ผ่านไป 5 วันเองค่ะ^^

สัมภาษณ์ความรู้สึกหลังจากทำศัลยกรรมกับทาง The line

"ไปอยู่แค่อาทิตย์เดียวก็สวยละ 55 หลังจากนั้นเราก็ไม่ได้วิตกอะไร ใช้ชีวิตปกติคะ เพื่อนทักผอมลง จมูกสวยมากทุกคนทักมาถามว่าทำที่ไหน ขอถ่ายรูปจมูกเก็บไว้เป็นแบบบ้าง แฮปปี้มากกกก เพราะบางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าทำ ที่ฟ้าทำฟ้าทรงบาร์บี้นะคะโดยการใช้กระดูกอ่อนหลังหูมาทำตรงปลาย คนทักแบบทำปากมาหนอตาด้วยหรอ คือจะบอกว่าป่าวววว ทั้งหน้าแค่จมูกกับยกกระชับรูปหน้าพาวเวอร์วีค่ะ นอกนั้นคงผลพลอยได้มั้งคะ ถือว่ากำไร แล้วเราก็มีเข้าไปคลินิคไปตรวจเช็คอาการกับคุณหมอและ the line เรื่อยๆเพราะคุณหมอบินมาไทยทุกเสาร์เว้นเสาร์คะ รู้สึกขอบคุณและประทับใจมากที่เดอะไลน์ได้ให้โอกาสฟ้าในครั้งนี้ ทั้งที่คอยดูแลอย่างดีและทำให้รูปร่างก็เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น แต่ก็ต้องควบคุมออกกำลังกายอาหารไปด้วยนะคะ เพราะถึงเราจะดูดไขมันออกไปแล้ว ถ้าเราไม่ดูแลร่างกายเราดีๆน้ำหนักที่หายไปก็อาจจะกลับมาใหม่ได้ค่ะ โดยส่วนตัวของฟ้าเอง หลังจากที่ดูดไขมันแล้วก็ได้ควบคุมอาหารและออกกำลังกายควบคู่กันไปด้วยอยู่ตลอดค่ะ มันทำให้เชฟเราสวยขึ้นเยอะเลย ถ้าคนถามว่าไปทำอะไรมาดูสวยขึ้น ก็คงจะตอบไปแค่ว่า "ลองเข้าไปปรึกษากับ The line clinic ดูสิคะ" ❤️❤️

รูปปัจจุบัน สวยขึ้นมาก

จบไปแล้วกับรีวิวของน้องทอฟ้าค่ะขอบคุณที่เข้ามาชมและฝากติดตามเพจของทางคลินิกด้วยนะคะ
https://www.facebook.com/thelineclinicthailand

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
Tel : 02-002-1919
Mobile : 095-638-5238 / 095-264-1224
Line ID : thelineclinic1 / thelineclinic2
Message :https://www.facebook.com/messages/thelineclinicsthailand
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้