ดู: 14909|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก หมอบุญถิ่น ราคา 6,000 บาทถ้วน!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobest เมื่อ 2016-6-22 18:05

สวัสดีค่า เราชื่อเบสท์น้า กระทู้แรก ทำตัวไม่ถูกจริงๆ
อย่างที่บอกนะคะ วันนี้มารีวิวจมูกราคา 6,000 บาทถ้วน
จากฝีมือคุณหมอ บุญถิ่น ของเรานี่เอง ช้าอยู่ใย ไปดูรูปกันเล้ยย

รูปนี้ก่อนทำค่ะ จมูกเรามีแค่ช่วงปลาย ช่วงสันเรียกแหมบได้เลยค่ะ
(ในภาพอาจจะดูมีดั้งกว่าความจริง เพราะเราติดถ่ายรูปหันข้างค่ะ)
เราเป็นคนจมูกเอียงแต่เดิมอยู่แล้ว ถ้าเงยหน้าจะรู้ว่ารูจมูกไม่เท่ากัน
เราใช้โทรจองคิว และเลือกวันทำเอง

#ถึงวันนัดก็เข้าไปทำค่ะ เราทำช่วงเที่ยง(ถ้าจำไม่ผิด)
เข้าไปคนเยอะมาก พยาบาลก็เรียกไปพบหมอ ผญ หรือแฟนคุณหมอนั่นเอง
หมอก็บอกตามสเต็ปค่ะ จะเบี้ยวนะ จะทำไหม เราตัดสินใจทำค่ะ
และด้วยความที่ศึกษามาพอประมาณ เคสดีมี 80% ค่ะ เลยทำ
คุณหมอก็ให้มานั่งรอด้านล้าง เตรียมตัวทำ #แนะนำให้ทานข้าวไปเลยนะคะ
เพราะก่อนขึ้นไปทำเค้าจะให้ทานยาค่ะ (น่าจะเป็นยาแก้ปวด)
อ่อ..แล้วก็ไม่ต้องแต่งหน้าไปนะคะ เพราะต้องล้างเครื่องสำอางออกให้หมด
คือหน้ากับรูจมูกเราต้องสะอาดจริงๆค่ะ (ก่อนไปแอบเคลียรูจมูกมาเองแล้ว)

รูปนี้คือหลังพบคุณหมอ ผญค่ะ คุณหมอจะเอาปากกาขีดดั้งเรา ว่าจะเบี้ยวแค่ไหน
สังเกตของเบสเบี้ยวมากกกกกก แต่พอทำมาตรงเฉย 55555

#พอขึ้นไปพบคุณหมอบุญถิ่น คุณหมอจะถามว่าเน้นส่วนไหน เบสบอกเน้นทุกส่วนค่ะ
คุณหมอก็จะเอากระดาษมาทาบดั้งเรา และบอกว่าเราได้เท่าไหน
หลังจากนั้นเราก็มานั่งรอหน้าห้องผ่าค่ะ เอาแต่ขอพรในใจว่า ขอให้สวยๆๆๆ

#เข้าห้องผ่าไป สิ่งแรกที่เห็นคือ ทุกอย่างขาวสะอาดตา
พอนอนบนเตียง พยาบาลก็มัดมือ และเอาผ้ามาคบุมหน้าเรา เหลือแค่ช่วงจมูก
สิ่งแรกคือ ยาชา นี่แหละที่เรากลัว เค้าจิ้มเข้าไปที่จมูกเราเข็มแรก
เราแทบดิ้น ด้วยความที่ไม่ชอบเข็ม และรับความเจ็บแบบนี้ไม่ได้ น้ำตาเราไหล
พยาบาลก็คอยปลอบ ไม่เป็นไรนะคะ นิดนึงนะคะ และเช็ดน้ำตาให้เรา
และก็กดๆจนจมูกเราชา ไม่รู้สึกสักนิด คุณหมอก็เดินเข้ามาเหลาสิลิโคนข้างๆ
และทำการกรีดจมูก เลือดไหลลงคอให้กลืน และต้องหายใจทางปาก ช่วงนี้ทรมาณมาก
เพราะตัวเราเองไม่มีสติเลย เราพยามควบคุมสติ บอกตัวเอง กลืนนะ หายใจทางปากนะ
พอตอนเสร็จเราออกมาจะมีกระจก เราไปส่องแอบตกใจ ใครวะ!!!!

นี่คือสภาพหลังออกมาแทบจะทันที

ภาพใกล้ๆของวันแรกนะคะ

นี่วันที่สองค่ะ เค้าเราจนถึงวันที่ 4 จะไม่บวมนะ มาบวม 5-7 ค่ะ และจากนั้นก็ค่อยๆลด
ของเราไม่เขียวไม่ชำ แต่อาจจะแอบเหลืองๆช่วงหัวตาอยู่ 2 วันเองค่ะ

รูปวันที่ 4 ค่ะ เราไปทำงานแล้วว แต่งหน้าด้วย ตอนนั้นอัดรายการค่ะ เราคนขวาสุด
ตอนแรกแอบกังวนว่าหน้าต้องตลกแน่ๆ แต่พอเ้ราไปดูเทปที่ถ่ายทอด สรุปว่าเรากลายเป็นฝรั่งไปเลย

นี่เป็นรูปตอนอัดรายการเสร็จแล้วเราขึ้นรถมาค่ะ

นี่เป็นช่วงวันที่ห้าค่ะ เริ่มบวมเยอะแล้ว ช่วงนั้นผอมมากกค่ะ เพราะเรากินแต่โจ๊กคัฟทุกวันเลย
จริงๆคลีนิคไม่ห้ามเรื่องอาหารนะคะ แต่แม่เราควบคุมเรามาก เลยตัดสินใจซื้อโจ๊กมาสองแพค
กินแบบนี้อยู่อาทิตกว่า ผอมสมใจ (ความขาวเรามีเคล็ดลับค่ะ ไว้จะมาบอกอีกกระทู้น้า)

นี่เป็นช่วงที่บวมที่สุดค่ะ

อีกวันที่บวมสุดริด

โชว์ไหมหน่อยก่อนไปตัด
(เราทานยาเพิ่มจากที่คุณหมอให้ คือยาแก้อักเสบดำแดงเม็ดละบาทเป็นแคปซูล
ซื้อได้ตามร้านขายยา และยาลดบวมเม็ดกลม บอกเภสัชว่าทำจมูกเค้าจะจ่ายยามาให้ค่ะ)

นี่คือตอนตัดไหมเสร็จค่ะ ใกล้สวยแย้ววว

หลังตัดไหมไม่กี่วันก็ออกไปทำงานค่ะ

นี่ตอนไปเรียน เริ่มบวมน้อยลงแล้วนิดนึง (เราจำไม่ได้ว่าวันที่เท่าไร)

สุดท้ายก็หายบวมจนได้นะ ช่วงนี้น่าจะย่างเข้าเดือนที่สองค่ะ

นี่จมูกเดิมเรานะ จากแบบนี้

และแบบนี้

กลายเป็นแบบนี้

นี่คือรูปหน้าตรงหลังทำจมูกค่ะ

และนี่รูปล่าสุด ถ่ายให้เห็นทรงชัดๆ

#สุดท้ายนี้ขอฝากไว้นะคะ เรามารีวิวเพื่อเป็นหนทางนึง ของคนงบน้อย
สงสัยหรือมีปัญหาสามารถถามเราได้โดยตรงที่ไลน์ Laddamas
หรือติดตาม ดูรูปเพิ่มเติมที่เฟสบุ๊ค Laddamas Samleon
ขอบคุณที่ดูมาจนถึงตอนนี้ มีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ค้าาา บ้ายบายยย

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-22 18:04:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pangnon ตอบกลับเมื่อ 2016-6-22 17:20
สวยค่ะ จมูกเดิมก็สวยอยู่แล้วพอทำมาดูมีมิติขึ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่าา
สวยค่ะ จมูกเดิมก็สวยอยู่แล้วพอทำมาดูมีมิติขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้