ดู: 18018|ตอบกลับ: 60
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามฉีดผิวขาว แบบออร่า ภายใน 2 เดือนอ่าค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ถามคุณ ฐาปนา ด้วยนะค่ะ เห็นคุณตอบเยอะ ตอบดี ตอบเราด้วยนะค่ะ ได้โปรด

คนอื่นจะตอบด้วยก็ได้นะค่ะ

เราไม่เคยฉีดเลยนะค่ะ เป็นคนผิวสองสี ค่อนข้างคล้ำ อยากขาว ออร่า ออนเยาว์ด้วยอ่ะ ขอมากไปไหม 555+

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะฉีดอะไรดีระหว่าง mixing +placenta
หรือ P3000+ placenta

ตอบด้วยนะค่ะมารอคำตอบจ้า

ปล.ผลเสียก็พอรู้มาบ้างอ่าค่ะ แต่อยากขาวมากๆๆๆๆ เหอๆ
สองตัวนี้ก็ดีนะแต่ว่าเริ่มฉีด เริ่มเป็นตัว P-3000ดีกว่ามั้งแล้วครบ 5
ค่อยต่อ mixing  ครับ แล้วก็เลี้ยงยาเรื่อยๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-16 15:35:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หรอค่ะ ตกลง P3000 ก่อนใช่ไหมค่ะ แล้วค่อยตามด้วย mixing ใช่ไหมค่ะ
ขอบคุนนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ส่วนใหญ่จะนำมาฉีดผสมกับกลูต้าตัวอื่นๆครับ  โพสต์ 2011-5-23 14:48
พี 3000 จะเป็นอนุพันธ์วิตามินซีครับ  โพสต์ 2011-5-23 14:47
เราp3000 ใสขึ้นนะ2เข็มแล้ว แต่ยังไม่ขาวมากมาย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-16 20:25:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากได้ขาวใส เวอร์ๆๆๆ ไปอ่านกระทู้เก่าๆๆ ก็บอกว่า โคจิก ขาวโอโม้ โอ้วๆๆๆๆ

อะไรดีหนอ รอคนมาตอบๆๆ
แนะนำ Mixing นะ ตอนนี้มาแรงอยู่ ส่วน P3000 ไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่กับคนผิวสีนะ เพราะว่ามันจะช่วยแค่เนียนๆๆ ใสๆๆ
ไม่ค่อยขาวมาก  แต่ว่าถ้า Mixing เนี้ยจะได้ผิวอมชมพูเลย

ส่วนเรื่อง Pacenta ก็มีหลายตัวอันนี้ต้องอยู่กับผิวว่ามีปัญหาแบบไหน แต่ว่าถ้าให้แนะนำก็ให้ฉีด Placentex Integro + Lucchini รับรองสวยแน่นอน แต่ว่าจะใช้จำนวนเท่าไหร่ก็ PM มาแล้วนะ มันมีสูตรครับ  เพราะว่าตัวเองลองมาเยอะมาก
หมดเยอะ กว่าจะรู้ว่าตัวไหนเหมาะกับเราที่สุด

แต่ว่าอยากให้ลดพวกเหล้า จะ หรือว่าถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็ให้กินมาก่อนแล้วค่อยฉีดไม่งั้นฉีดไปก่อนแล้วกินจะเปลื้องจ้า

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

ตอบกลับ 6# ฐาปนา

อยากทราบสถานที่ฉีดด้วยอ่ะค่ะ เป้นคนผิวขาวเหลืองอ่ะค่ะ แต่อยากให้ขาวกว่านี้ ต้องฉีดตัวไหน บ้างอ่ะค่ะ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน ขอบคุณค่ะ
พอดีฉีดกับพี่อ่ะ ส่วนที่ซื้อเนี้ย ซื้อได้ตามเวปหรือว่าในเน๊ตได้เลยนะ  แต่ว่าอาจจะแตกต่างกันที่ราคาเท่านั้นเอง ลองดูแล้วกันตอนนี้มีขายกันเยอะไปหมด สนใจตัวไหนเป็นพิเศษแหละ  ถ้าคนขาวแนะนำ P-3000 หรือว่า Biome ก็ได้นะ
มีคนแนะนำ แต่เรายังไม่เคยลองนะค่ะ

Kojic+P-3000(หรือตัวTAD)+Biocell ฉีดพร้อมกัน ติดต่อกันทุกอาทิตย
ฉีด TAD  + VitC  + Biocell ดีก่านะ เพราะว่าจากที่ BABY pinK บอกมาไม่มี vitc เลย เพราะว่าการฉีดกลูต้าเนี้ยต้องฉีดร่วมกับ vitC ด้วยจ้าถึงจะเห็นผล
แล้วถ้าไม่สั่งทางnet ไม่มีร้านที่ไหนฉีดเลเหรอเนี่ย....
ถูกต้องเลย ถ้าเข้าตามคลีนิกจะราคาแพง และส่วนใหญ่ก็ใช้แค่ TAD หรือว่า Bayer +  VitC ไทย ถือว่าราคาสูงมาก เมื่อเทียบกับที่ซื้อเองแล้วก็หาที่ฉีดคุ้มกว่า
เข้ามาหาความรู้ ขอใขวสมใจน้าค้า ขอบคุณคะ
ถ้าเป็น mixing whith เพียว กับ vitc นานไหมคะกว่าจะเห็นความเปลี่ยนแปลง
ก็อาจจะต้องใช้เวลานานกว่านิดนึงจ้า จริงๆๆ แล้วคนที่ฉีดจริงๆๆ แล้วขาวเนี้ยไม่ได้ฉีดเฉพาะ กลูต้า + VitC เท่านั้นนะ เขาฉีดตัวยาประมาณ 3-4 อย่าง ( ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปัญหาผิวของแต่ละคนจ้า ว่ามีปัญหาทางด้านไหน ) และยาที่บอกว่าทั้ง 3-4 อย่างเนี้ยก็จะต้องรู้ด้วยว่าต้องใช้อะไรผสมกับอะไร ปริมาณในการใช้แต่ละครั้ง ผิวถึงจะสวยได้จ้า
เคยฉีด nc มาเป้นครอส ไม่ขาวเลย หมดไปหลายหมื่น
เราก็ฉีด NC24 นะเห็นผลนะไม่แน่ใจว่าที่ที่ไปฉีดเนี้ยเขาใช้อะไรผสมกับอะไร แปลกจังทำไมไม่ขาว
เออๆๆ นั่นดิ ทำไมไม่ขาว 55 ของปลอมป่าวนั่น
อย่าว่าแต่คนอื่นเลย
นู๋ ก๊เพิ่งฉีด ริ้วก้อม่มี รอยก้อไม่ย่น ฉีดแค่กลูต้าพอมั้ยค่ะพี่ "ฐาปนา" ตอนนี้ฉีดnc24ง่ะ
ไปมามะวานเข็มแรก โอ๊ยใจจะหาย แต่ไม่ปวดไม่เจ็บ ใครบอกฉีดแล้วปวดหรือเส้นแตก ด่าพยาบาลเลยคร่า55
หรือว่าเราเส้นเยอะ จริงๆ มันเยอะมากเลยแหละ คิคิ

อ่อ พี่ค่าๆๆ อายุยังไม่มากเท่าไหร่ ฉีด NCคู่ไรดีถ้าอยากวิ๊งๆๆ แบบออร่ามากกว่านี้
ตอนนี้ออกใสๆจากผิวแทนๆน้ำผึ้ง มันคล้ายๆจะเหลืองแล้ว
รอดูผลก่อนค่า แต่ใจจริงอยากขาวซีดๆ 555
พี่ตอบมาเยอะ ตอบน้องหน่อยจิ 555

แสดงความคิดเห็น

ไปฉีดที่ไหนมาค่ะ อยากฉีดบ้าง  โพสต์ 2011-10-11 13:39
พี่ ฐาปนา ฉีดที่ไหนมาค่ะ หรือ ฉีดเอง แล้วซื้อที่ไหนอะค่ะ
ตอบน้อง milkzii  
แนะนำให้ฉีด Nc24 + Nc Collagen + Placenta จ้า เพราะว่าในส่วนของกลูต้านั้นต้องฉีดร่วมกับ VitC ถึงจะช่วยเสริมการทำงานของกลูต้า และก็เพิ่ม Placenta เพื่อลดริ้วรอย ชะลอความแก่จ้า( แต่ฉีดแล้วไปปวดสำหรับ Nc24 ไม่แน่ใจ แต่ส่วนตัวพี่ปวดแต่ว่าไม่มาก ที่บอกว่าปวดเพราะว่าตัว Nc24 ตัวยาค่อนข้างเข้มข้น เวลาฉีดต้องเดินยาช้าๆๆ ถึงช้ามาก และเมื่อเทียบกับฉีดยี่ห้ออื่นเนี้ยถือว่า Nc24 ปวดกว่ากลูต้ายี่ห้ออื่นแน่นอน อันนี้ไม่ได้หมายรวมถึง Mixing นะ )

ตอบคุณ Dutch_milk
พี่ให้พี่ชายฉีดให้ จ้า ส่วนที่ซื้อเนี้ยก็ซื้อจากเพื่อนที่เป็นดีเทลยา บางตัวก็ซื้อในเน๊ตนะ
ถ้าเปนคนที่ แบบว่า เวลากินอาหารทะเลแล้วคันๆคอ แต่ไม่แพ้มาก ฉีดคอลลาเจนได้ไหมคะ
เท่าที่ฉีดมา..ก้อไม่ปวดนะคร่า  NC 24 อ่ะคร่า
แต่ตอนนี้ฉีด..มิกซิ่งต่อ..แอบปวดคร่า..ต้องนั่งลูบแขนตลอด
แต่บางทีที่ว่าปวดนั้น..บางทีมาจากการที่เรา..เกร็งแขนก้อได้นะคร่า
เพราะว่าบางคนเวลาฉีดจะเกร็งแขนตนเอง..จึงทำให้เมื่อยและเกิดอาการ
ปวดได้ที่ช่วงแขนและเส้นคร่า...คือเราก้อเป็นแบบนี้อ่ะคร่า..อิอิ
ถ้าเป็นอาการอย่างที่ว่ามาไม่ทราบจริงๆๆ ว่าจะมีผลหรือว่า ต้องรอคนที่ความรู้มาแนะนำให้นะครับบบ ขอโทษที
เท่าที่ฉีดมา..ก้อไม่ปวดนะคร่า  NC 24 อ่ะคร่า
แต่ตอนนี้ฉีด..มิกซิ่งต่อ..แอบปวดคร่า..ต้องนั่งลูบแขนตลอด
แต่บางทีที่ว่าปวดนั้น..บางทีมาจากการที่เรา..เกร็งแขนก้อได้นะคร่า
เพราะว่าบางคนเวลาฉีดจะเกร็งแขนตนเอง..จึงทำให้เมื่อยและเกิดอาการ
ปวดได้ที่ช่วงแขนและเส้นคร่า...คือเราก้อเป็นแบบนี้อ่ะคร่า..อิอิ
Thx พี่ฐาปนามากนะค่า รอบรู้จริงๆ
ตอนนี้ฉีดเข็มที่2มาแล้ว หลังจากที่ไปฉีดวันพุธมาวันนี้ล่ออีกเข็ม
มีคำถามมาให้ตอบอีกแว้วค่า ตามรายการดังนี้นร้า

1. เค้าว่ากันว่า biocell เนี่ยฉีดคู่ P-3000ดีหรอค่าพี่ฐาปนา บางคนบอก สูตรนี้ดีเพราะp-3000กลูต้ามากกว่าNC
บางคนบอก NC white+NC collagen ก้อดีกว่า นู๋งงมาก ตกลงตัวไหนขาวกว่ากันๆแน่อ่า นู๋ผิวน้ำผึ้งๆ

2.หลักการฉีดกลูต้าคู่ตัวอื่นๆ เค้าให้ฉีดกลูต้าเข้าเส้นเลือด1เข็มก่อน พอเสร็จปุ๊บ ให้เอาตัวอื่นๆมาฉีดตามหลังเช่นพลาเซนต้า หรือ คอลลาเจน ใช่ไหมค่าพี่ฐาปนา หรือว่าให้ฉีดแบบเอาผสมพร้อมๆกันเลย 55 อันนี้ไม่รู้จริงๆ
คือ กลัวว่าฉีดกลูต้าแล้ว มาฉีดพลาเซนต้าหรือคอลลาเจนต่อ แล้วมันจะเยอะไป หรือว่าเค้าฉีดกานแบบนี้ง่า
555 นู๋งง
พี่ช่วยตอบให้หนูกระจ่างหน่อยค่า

เพื่อนๆที่ฉีดแล้วปวด ทนๆหน่อยนร้าอยากขาวต้องทน 555
แต่พยาบาลแอบบอกมาว่า คนที่ฉีดNCแล้วไม่ปวด ยี่ห้ออื่นก้อ ไม่ต้องปวดกันแล้ว เพราะ NCปวดสุด จริงๆด้วย 55
คนเส้นเยอะและใหญ่ได้เปรียบเพราะฉีดแล้วเข้าเส้นเลย แต่หากฉีดแล้วเข้าไปอยู่ใต้ผิวหนังจาปวดมากและบางคนเส้นแตก 55 ใครได้พยาบาลชำนาญ ก๊ โล่งๆๆ ไป หุหุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้