ดู: 890|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวศัลยกรรมเสริมหน้าอก คาง จมูก ตัดปีกจมูก เป๊ะปังยิ่งกว่าเดิม จัดไปเยอะที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เป็นครั้งแรกเลยที่ออกมารีวิว ปกติก็หาอ่านอย่างเดียว
ชื่อ พร นะคะ เป็นคนที่ชอบความสวยงามเป็นชีวิตจิตใจ โดยเฉพาะการทำศัลยกรรมโดยผ่านมีดหมอ
ต้องบอกก่อนนะคะว่า รีวิวครั้งนี้จะเยอะมากๆเลย ^^

นี่คือรูปก่อนจะทำศัลยกรรมค่ะ

จะเริ่มจากการรีวิวเสริมจมูกก่อนนะคะ ไปทำที่อื่นมาค่ะ แล้วเหมือนใกล้จะทะลุเลยเข้ามาปรึกษาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ พรพอใจกับที่นี่ค่ะ มีราคาและครอสศัลยกรรมให้เลือกทำมากมาย
พรเข้าไปจองคิวทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลเลยค่ะนัดหมอและวันทำให้ตรงกัน
เพราะพรทำทั้งหมด 4 อย่าง คือการเสริมจมูก ตัดปีกจมูก ทำคาง ทำหน้าอก
พรเลือกทำที่นี่ทั้งหมดเลยค่ะ ^_________^

รูปก่อนหลังเทียบกัน

เริ่ม consult หมอเกี่ยวกับจมูก+หน้าอก เพราะทำกับหมอกิตติศักดิ์คนเดียว หมอน่ารักค่ะ ก็ตอนทำเริ่มทำจมูกก่อนทำหน้าอกค่ะ พร้อมตัดปีกด้วยนะ จากนั้นเมื่อทำเสร็จก้อขึ้นมายังห้องพักที่ต้องนอนค้างคืน สวยมากห้องพัก มีห้องน้ำ มีห้องพักดีมากเหมือนอนโรงแรมเลย มีคนเฝ้าไข้มาด้วย 1 คน จะดีที่สุด

ภาพจมูก + ตัดปี + คาง วันที่ 1

อย่างที่ 1 เสริมจมูกโดยนายแพทย์กิตติศักดิ์ วิชาชัย 15,000 บาท เป็นราคาค่าแก้จมูกจากที่อื่น และทำซิลิโคนพิเศษเกรดเอเทคนิคพิเศษ Luxury Tear Drop เอกสิทธิ์เฉพาะหมอกิตติศักดิ์ค่ะ ราคา 39,900 บาท พรอยากมีจมูกทรงหยดน้ำมากเลยค่ะ จมูกยาวๆ สวยๆเหมือนดารา คุณหมอมือเบามากค่ะ ไม่เจ็บเลยแถมมียาสลบให้ด้วยสำหรับคนที่กลัวว่าจะเจ็บไม่ต้องกลัวนะคะมันง่ายมากค่ะ ฉีดยานิดเดียวหลับไปแปบนึง ตื่นมาพบจมูกใหม่สวยงามตามท้องเรื่อง

เสริมจมูกครบ 3 วัน

อย่างที่ 2 การตัดปีกจมูก ก็ทำพร้อมกับจมูกเลยค่ะ ตัดปีก 2 ข้างราคา 20,000 บาท ตัดปีกเพราะจะทำให้จมูกดูเป็นทรงขึ้นและปลายจมูกสวยได้รูป เมื่อตัดปีกจมูกมาแล้วการดูแลรักษาก็เหมือนกับจมูกเลยค่ะ 2 วันแรกก็อาจจะมีอาการบวมมากเลย การตัดปีกจมูกมีข้อดีมากค่ะ เพราะจะทำให้จมูกได้รูปชัดขึ้นออกมาเด่นแน่นอน

ทำครบ 5 วัน

อย่างที่ 3 การเสริมหน้าอก
เสริมหน้าอกพร้อมกับจมูกและตัดปีกจมูก พร้อมกันเลย เสริมหน้าอกหมอผ่าแผลใต้รักแร้ ซึ่งการผ่าใต้รักแร้เป็นข้อดีนะทำให้ไม่มีแผลใต้ราวนมให้เป็นแผล เพราะแผลใต้รักแร้จะเป็นเส้นริ้วๆเหมือนเส้นรักแร้จึงเนียนๆไปค่ะ ซิลิโคนเสริมหน้าอก (Natrell) ราคาคือ 95,900 บาท
        เมื่อทำทั้งสามอย่างเสร็จแล้วกลับมานอนห้องพักและพักผ่อน มีพยาบาลมาคอยดูแลและมีคนมาตรวจ ซึ่งการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอกจำเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะที่จะต้องนอนพักที่โรงพยาบาล เพื่อตรวจความแทรกซ้อน การนอนที่โรงพยาบาลย่อมดีกว่าไม่ได้นอนค่ะ ณ จุดนี้ต้องฝากไว้สำหรับคนที่จะทำหน้าอกนะค่ะ ไม่เพียงแค่เลือกหมอเท่านั้นแต่ต้องเลือกสถานที่ให้ดีด้วยค่ะ

นี่เลยสภาพที่มีทุกอย่างบนใบหน้า  เอาคูลแพ็คมาโป๊ะหัว แก้ว ลดบวมตลอดเลย

พอนอนคืน 1 เช้ามาจ่อคิวทำคางเพิ่มความสวยอีกค่ะ คือพรคิดว่าไหนๆจะเจ็บแล้วก็ทำไปทีเดียวเลยดีกว่าจะได้รักษาตัวทีเดียวพร้อมๆกัน ถามถึงความเจ็บบอกเลยว่ายังเจ็บไม่หายแต่ทนค่ะ ทำคางก็เสต้ปเหมือนเดิม คือ ฉีดยานอนหลับ แบบอ่อนๆแล้วใช้ซิลิโคนเกาหลี ราคา 29,900 บาท ที่เลือกของเกาหลีเพราะว่าจะดูเป็นธรรมชาติกว่าอเมริกาและนิ่มกว่าทำให้สวยเป็นทรงดีกว่า

มาดูภาพที่ทำครบ 1 เดือนแล้วกันค่ะ

ครบ 1 เดือน บนใบหน้าค่ะ

ครบ 2 เดือนค่ะ

ปัจจุบันค่ะ

มีแต่คนทักว่าทำออกมาแล้วเป๊ะขึ้นมา๊ากกกเลยค่ะ

สรุปค่าใช้จ่าย
-เสริมจมูกเทคนิคพิเศษ 39,900 บาท
-ค่าแก้จมูกจากที่อื่นมา 15,000 บาท
-ตัดปีกจมูก  20,000 บาท
-คาง   29,900 บาท
-เสริมหน้าอก  95,900 บาท
รวมทั้งหมดราคา   200,700 บาท
***หากใครคิดจะทำศัลยกรรมอย่ามองเรื่องราคาถูกมากค่ะ เพราะถ้าเลือกทำราคาที่เหมาะสมและคุณภาพก็จะออกมาดีทำให้การทำศัลยกรรมครั้งนี้จะออกมาสวยและคุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไปค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-9 15:04:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมุกทรงหยดน้ำ

;';kk.jpg (297.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สวยแช่บ เลยนะค่ะ ยอมใจคุณพี่เลยคร้าาาาา
เผ็ดมากค่ะ ๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้