ดู: 13449|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตา 2 ชั้น เส้นเนียน ชั้นบาง หมอเป็นเอก เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tata_cutie เมื่อ 2016-6-8 18:26

ขอเล่านิดนึงน๊า  ตาต้าเป็นคนมีตา 2 ชั้นค่ะ แต่ที่ตัดสินใจมาทำตาก็คือ มีปัญหาเรื่องของตาที่ตกและหลบในเล็กน้อยค่ะ ทำให้เป็นคนหน้าเศร้า นั่งเฉยๆก็ดูเศร้าแล้วค่ะ ฮ่าๆ ดูเหงาๆ มีแต่คนทักค่ะว่ามีอะไรรึเปล่า เบื่อรึเปล่า เพราะตาเรามันเหมือนฟ้อง ทั้งๆที่ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ปกติมากๆ แล้วอีกอย่างคือกรีดอายไลน์เนอร์ไม่เท่ากันค่ะ เติมแล้วเติมอีก ก็กลายเป็นเลอะเทอะไปเลย เวลาถ่ายรูปก็ไม่มั่นใจค่ะ มันยิ่งเห็นชัดว่าหนังตาตกค่ะ ส่วนตัวแล้วศึกษาดูรูปภาพการศัลยกรรมตามาค่อนข้างเยอะ แต่ชานชอบผลงานที่เมโกะมากกว่า ดูธรรมชาติ น่ารักพอดีๆ เลยนัดวันทำค่ะ ได้ทำกับแพทย์เป็นเอกค่ะ ใจดีมากกก เข้าใจความต้องการของเรา ก่อนทำก็คุยกับคุณหมอว่ามีปัญหาอะไร ต้องการให้มันเป็นแบบไหน ไม่ต้องการแบบไหน คุณหมอก็จัดการวัดให้ดูเลยค่ะ ตรงไหนที่เราต้องการแล้วมันมากไปคุณหมอก็จะเตือนเลยค่ะ จนออกมาเป็นแบบที่ต้าและคุณหมอเห็นด้วยจึงลงมือทำค่ะ

“ก่อนทำ”

ตา 2 ชั้นก็จริงค่ะ แต่ตาหลบใน T___T

กรีดตาก็แล้ว ไม่ช่วยอะไร ยิ่งกรีดยิ่งเลอะ ยิ่งเยอะประสบการณ์ ฮ่าๆๆ

หลังทำเสร็จประคบเย็นค่ะ ที่คลินิกแนะนำให้ประคบเรื่อยๆ พรุ่งนี้ไปล้างแผลที่คลินิกแล้วเอาที่แปะตาออกได้ ตอนนี้เริ่มเจ็บๆนิดหน่อย แต่ไม่เจ็บมากค่ะ เหมือนเจ็บตรงแนวชั้นตาที่แพทย์ทำค่ะ

ต้าเอาน้ำลูบๆหน้าเอา แล้วก็เช็ดน้ำเกลือ ทาครีมไปตามปกติค่ะ **แค่ต้องระวังอย่าไปโดนบริเวณที่เราทำมาแค่นั้นค่ะ** กินยาที่หมอให้มาห้ามขาดเลยนะ มันลดอาการปวดได้ แล้วก็เจลประคบเย็นแปะเหมือนเดิม นอนหนุนหัวสูงก่อนนะคะ

วันแรก ล้างแผลแล้วค่ะ ไม่เจ็บเลย ช้ำนิดเดียว  พยาบาลที่คลินิกแนะนำว่าถ้าถอดที่แปะตาออกแล้ว อย่าโดนฝุ่นนะคะ ใส่แว่นบังไว้ แว่นสายตาแว่นกันแดด อะไรทำนองนี้ค่ะ มาล้างแผลทุกวัน พอครบ7วันตัดไหมได้ หรือบางทีอาจนานกว่านั้น แล้วแต่แผลเราค่ะ สมานเร็วแค่ไหน วันนี้ซื้อแคปซูลใบบัวบกมาค่ะ ถามพยาบาลแล้ว กินได้ค่ะ

วันที่ 2 รู้สึกได้ว่าบวมแดงขึ้นอีกเล็กน้อย (ช่วงหางตาแล้วก็ตรงชั้นตาที่หมอเย็บ แต่นิดหน่อยเองค่ะ) ทายาให้แผลชุ่มชื้นด้วยค่ะ ซื้อมาไว้ เพราะแผลเริ่มตึงๆ ที่พยาบาลทาน่าจะแห้งๆติดๆไปกับที่ประคบบ้างแล้ว

วันที่3ค่ะ เริ่มยุบ แต่แผลยังไม่หายดีค่า ใช้เวลาเนอะ วันนี้อาบน้ำเผลอกระเด็นเม็ดนึง พยาบาลแนะนำว่าถ้าโดนน้ำไปให้เอาน้ำเกลือเช็ดค่ะ ล้างที่มันไม่สะอาดจากน้ำ มีผลกับแผลมากนะคะแค่น้ำหยดเดียว

วันที่ 4 ค่ะ เดี๋ยวไปล้างแผลค่ะ อยากสระผมค่ะ สระเองจะรอดมั้ย
หรือควรไปร้านดีคะ? 55555555

วันที่ 5 ค่ะ กำลังจะไปล้างแผลค่ะ ขอบตาดำหน่อยโนะ  55555  พี่พยาบาลบอกอีก2 วันตัดไหมได้ ^^

Morningค่า  วันที่ 6 ล้างแผลวันสุดท้ายค่ะ พรุ่งนี้ตัดไหมค่ะ

วันที่ 7 วันนี้มีนัดตัดไหมค่ะ  เขียนคิ้วทาปากหน่อย แต่ไม่ยุ่งที่ตานะคะ รอให้หายดีก่อนค่ะ วันนี้ตัดได้ข้างน๊า  พอดีอีกข้างแผลยังกำลังดี ข้างที่ตัดแล้วคือข้างซ้ายของรูปค่ะ

10วัน ตัดไหม.jpg (1.4 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

10วัน ตัดไหม.jpg

cat.jpg (141.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

cats.jpg (137.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

วันที่1.jpg (1.56 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

วันที่5_.jpg (1.36 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

วันที่8.jpg (1.42 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

วันที่9.jpg (374.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

page.jpg (130.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

วันที่11_5805.jpg (410.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

pa.jpg (160.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

6.jpg (156.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

10วัน ตัดไหม.jpg (1.4 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

10วัน ตัดไหม.jpg
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-8 18:33:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 8 แล้วค่า วันนี้ตัดไหมหัวตาท้ายตาข้างที่เมื่อวานตัดไม่ได้ ยังเหลือตรงกลางค่ะ เนื่องจากเป็นข้างที่ตกเยอะ มีปัญหาสุด และเป็นคนชั้นตาลึก แผลเลยยังมีความชื้นๆเล็กน้อยค่ะ ต้องไปล้างแผลอีก2-3วันแล้วจึงตัดไหมได้ค่ะ ถ้าไม่ล้าง จะหมักหมม แล้วก็ไหมจะกินเนื้อค่ะ เนื่องจากไม่ได้ขยับปมไหมค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-8 18:33:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 9 แล้วค่า เริ่มเข้าที่แล้วค่า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-8 18:34:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 10 ตัดไหมข้างขวาของรูปค่า ตัดครบแล้วค่า เรียบร้อยหมดแล้วเย้ๆๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-8 18:36:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ปัจจุบัน 11วัน ถ้าพูดถึงรอยแผลถือว่าเนียนมาก ธรรมชาติมากๆค่า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-8 18:40:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ก่อน-หลัง 11 วันค่ะ  ธรรมชาติมากเลยค่ะ ต้าชอบ ^^ คุณหมอบอกว่ารอเข้าที่ 2-3 เดือนค่ะ ตอนนี้ยังบวมอยู่เล็กน้อย  
เชื่อมั้ยคะ ? ก่อนทำยังท้ากับเพื่อนอยู่เลยว่าไม่เชื่อหรอกว่าไม่เจ็บ แต่พอทำมา ไม่เจ็บจริงๆค่ะ รอยช้ำก็แทบไม่มี มีแค่เล็กน้อยเท่านั้นค่ะ แผลแต่ละวันค่อยๆฟื้นตัวไวมาก ปลื้มมากค่ะ ต้องขอบคุณเมโกะมากๆ ที่ทำให้ต้ามีความมั่นใจมากยิ่งขึ้น

สวย หวาน น่ารักขึ้นเยอะเลยค่ะ ราคานี้ยังมีโปรอยู่ไหมค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-10 18:02:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พึ่งได้รับข่าวดีมากบอกจากคลินิก ว่างๆเลยรีบมาแจ้งเลยค่ะ คลินิกฝากมาบอกว่า ถ้าดูจากรีวิวนี้ จะได้รับทรีทเมนต์ iIn-Deep มูลค่า 3750 บาทเลยนะ ตัวนี้จะช่วยลดอาการบวมจากการทำศัลยกรรมได้ดีมากๆด้วย
ตาสวยหวานมากๆเลยค่ะ
ตาสวยมากค่ะ ดูสวยหวานเป็นธรรมชาติดี ไม่เว่อร์ ชอบงานคุณหมอเมโกะอะ
สวยมากค่ะ ตาหวานๆๆเนอะ ชอบงานธรรมชาติดีค่ะ
หน้าเป,ี่ยนเลยค่ะ  สวยหวานขึ้นเลยนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-21 11:00:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 23 แล้วค่า แวะมาอัพเดทกันหน่อยยย

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-21 11:01:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตั้งแต่ก่อนทำ จนถึงปัจจุบัน ต้าว่ามันเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ

ตาสวยมากๆๆครับ

น่ารักมากๆค่ะ ตากลม แบ๋วมาก ทำที่เมโกะ เหมือนกันค่ะ สวยถูกใจมากๆๆเลยค่ะ
โอ้วววววววววว หน้าเปลี่ยนมากเลยค่ะ จากสาวหมวยกลายเป็นสาวหวานมากเลยค่ะ  เริ่ดดดดดด
ตาหวานมาากค่ะะ
ตาสวย มองดูหน้าหวานมากๆๆเลยนะคะ
ตาสวยมากค่ะ ดูตาหวานๆๆเนอะ ชอบมากค่ะ
สวยมากค่ะ น่ารักดี ทำตาแล้วดูสวยขึ้นอะ
ตาสวยหวานมากๆเลยค่ะ
ตาสวยหวานมากค่ะ น่ารักฝุดๆๆอะ งานเมโกะเริ่ดมากค่ะ
น่ารักมาก  หมอใช้เทคนิคแบบไหนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้