ดู: 589|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์เสริมหน้าอกกับหมอที่ รพ.เลอลักษณ์อยากรู้ว่าเป็นยังไงเข้ามาอ่านสิค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย some_jai เมื่อ 2016-5-30 10:59

ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อ สมใจค่ะ
เกริ่นๆไว้ก่อนเลยค่ะ ว่าเป็นคนที่มีความชื่นชอบในการทำศัลยกรรม
แต่มีความพร้อมตอนที่อายุกลางๆ
ตอนสาวๆกว่านี้ไม่กล้าทำ 555555+

สมใจเลือกทำศัลยกรรมหลายอย่างมากค่ะ แต่วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์
ความรู้สึกเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกค่ะ
สมัยนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกนะที่จะมาโชว์หน้าอกหน้าใจ
55+ อันนี้ความคิดส่วนตัวค่ะ สมัยนี้โลกเปลี่ยนไป เราก็เปลี่ยนตาม
สวยเพราะศัลยกรรม มีความสุขเราก็ทำไปค่ะ
เรามีความชื่นชอบ รพ.เลอลักษณ์ เพราะมีชื่อเสียงมาตั้งแต่ตอนที่เป็นคลินิคค่ะ
เมื่อก่อนคือคลินิคสวยงามนะ ใครรู้จักแสดงว่าตัวจริงย่าน นนทบุรี
มาเข้าเรื่องกันดีกว่าค่ะ

รีวิวครั้งนี้ตั้งใจมารีวิวมากๆค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า............
สมใจมีความใจร้อนมากๆ เพราะสมใจอยากสวยไวๆ เลยเลือกทำหมอที่ไม่ได้เป็นหมอพรีเมี่ยม
นั่นคือ หมอกีรพรรดิ์ หมอที่มีความสามารถในการศัลยกรรมหลายอย่าง เป็นหมอจบเฉพาะทางศัลยกรรมมา
ปกติที่ รพ.เลอลักษณ์มีความดังด้านหน้าอก ......นั่นก็คือหมอกิตติศักดิ์ ผู้ที่มีชื่อเสียงโด่งดัง หลายๆเว็บก็เอาชื่อหมอไปลงไว้ค่ะ
หาได้ทั่วไปเลยสำหรับฝีมือทำหน้าอกที่มีความเก่งกาจ

มีคนถามว่าทำไมไม่ทำกับหมอกิตติศักดิ์
เพราะเราเชื่อว่าหมอที่ รพ.เลอลักษณ์มีฝีมือทุกคนค่ะ เลยมั่นใจในหลายๆอย่าง รีบทำไม่รอคิวนานค่ะ

ก็แค่นั้นเอง....^^"

ก่อนอื่นเราต้องจองคิว เข้าไปจองที่ รพ.ก็ได้ หากไม่สะดวกจองคิวที่ Facebook ก็ได้ค่ะ
เมื่อเราจิงคิวแล้วก็เข้ามาที่ รพ.เพื่อเตรียมทำ ถามว่ากลัวไหมไม่เลยค่ะ เพราะมั่นใจมาก
จะทำทั้งทีกลัวทำไมค่ะ
การทำหน้าอกจะต้องมีการตรวจร่างกาย
วางยาสลบ
งดข้าวเงินน้ำ งดอาหารเสริมที่มีผลต่อก่ีแข็งตัวของเลือด
ในเรื่องนี้ ทาง รพ.จะอธิบายให้ฟังแน่นอนค่ะ

เมื่อเสริมหน้าอกแล้วจะต้องค้างคืนเพื่อดูอาการ 1 คืนค่ะ (ห้องพักสะดวกสบายมาก)
หาคนมาเฝ้าด้วยนะ เพราะทำหน้าอกเนี่ย!!
เรื่องใหญ่นะค่ะ มีการคว้านหน้าอกเราแล้วเอาซิลิโคนใหญ่ๆยัดเข้าไป ไม่เจ็บก็แปลกแล้ว มันเจ็บค่ะ
บางคนเขียนรีวิวว่า.............ทำหน้าอกมาไม่เจ็บเลย
บางคนก็บอกว่าทำหน้าอกเหมือนรถบรรทุกทับ

เราจะบอกให้ฟังชัดๆ......ไม่เจ็บค่ะตอนที่เข้าห้องผ่าตัด แล้วจะเจ็บได้ไงค่ะเพราะเราถูกวางยาสลบมีการฉีดสารยับยั้งการปวด มียาชาอีก จะเอาอะไรมาเจ็บค่ะ ก็เหมือนผ่าคลอดนั้นแหละมั้ง

แต่พอยาทุกอย่างเริ่มหมดฤทธิ์......นั่นแหละ
ความอึดอัดเหมือนหายใจไม่ออก เหมือนเอาหนังสือหนักๆมาทับหน้าอกไว้
แต่ด้วยเตียงนอนที่ รพ.นอนสบายมากปรับระดับได้สบายสุดๆ ก็เลยช่วยได้เยอะ
มีคนดูแลให้เราหายห่วงหลายเรื่อง ถ้ามีอาการปวดมาก ขอให้ฉีดยาแก้ปวดได้นะ
มันช่วยได้นิดหน่อยค่ะ มันทนได้เชื่อเถอะ
5 วัน แผลก็เริ่มติดแล้ว
เมื่อถึงวันที่ต้องถอดผ้าพันหน้าอก
ก็มีมาถอดที่รพ. นะคะ ให้หมอตรวจความผิดปกติด้วยค่ะ
อย่าไปกลัว หากเราเลือกสถานที่และหมอที่ดีค่ะ
ฝากไว้ว่าเราควรทำกับ รพ. นะคะ เพราะมีเครื่องมือครบครันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้