ดู: 4004|ตอบกลับ: 26

[ทั่วไป] เสริมหน้าผาก+แก้ไขจมูก สไตส์ Barbie line (s line) DRK หมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรี

[คัดลอกลิงก์]

กราบสวัสดี เพื่อนๆ พี่ ที่น่ารักทุกคน นะคะ >> แอปเปิ้ล นะคะ

วันนี้แอปเปิ้ลจะมากล่าวเอ่ยเส้นทางความงามของตัวแอปเปิ้ลเอง ก่อนอื่นต้องบอกเลยนะคะ

ว่าแอปเปิ้ลเนี้ย รับงาน MC พริตตี้ ถ่ายแบบ เพราะฉะนั้นเนี้ย ความงาม ความสวย เป็นสิ่งสำคัญมาก

ต่อการที่จะหารายได้ ^^  เดิมที่เพื่อนๆและคนรอบข้าง ก็ทักนะคะ ว่าแอปเปิ้ลเนี้ย รูปหน้า เครื่องหน้าโอเคแล้ว

แต่สำหรับแอปเปิ้ลแล้ว แอปเปิ้ลว่ามันยังไม่พอคะ มันต้องสวยให้ได้สุดๆมากกว่านี้อีก

และก็มีพี่ๆในวงการ แนะนำให้แอปเปิ้ลได้มารู้จัก DRK Beauty clinic คะ ว่าคลินิกนี้ หมอกลวัชร์ เก่งมาก ฝีมือดี

แอปเปิ้ลเลยลองมาสอบถามข้อมูล และราคาดู ซึ่งก็สูงเอาการอยู่แต่ว่าทำแล้วสวยก็จบ แพงหน่อยแต่ว่าคุ้มคะ

ทำครั้งเดียวเอาให้ปังไปเลยคะ สิ่งที่แอปเปิ้ลกังวล คือ 1 จมูกคะ เพราะมันตึงมากเหมือนจะทะลุออกมาเลย

จึงตัดสินใจรีบแก้เลยดีกว่าคะ ไม่รอช้า เพราะถ้ามันเกิดทะลุขึ้นมาก จะเรื่องใหญ่และเสียโฉมทำงานไม่ได้

อันดับ 2 ก็คือ หน้าผากคะ แอปเปิ้ลเป็นคนหน้าผากแบนๆอ่าคะ ณ จุดๆนี้ แอปเปิ้ลเลยจัดเลยคะ

การเสริมหน้าผากที่ DRK การเสริมหน้าผากของเค้า เป็นแบบ 4 มิติ จะต้องทำการสแกนโครงกระโหลกศรีษะ

ของเราก่อนคะ แล้วก็มาทำคอมกราฟฟิก เลือกความนู้นตามระดับที่พอใจได้เลยคะ แอปเปิ้ลเลยจัดไปเลยคะ

เอาเพิ่มสัก 5 มิลพอ ไม่กล้าเอาเยอะกลัวจะกลายป็นปลาทองคะ เอาแค่ให้หน้าดูหวานละมุนๆก็พอคะ

ส่วนตัวแอปเปิ้ลไม่ค่อยกล้าฉีดอ่าคะ แอบกลัวเห็นเพื่อนๆในวงการหลายท่านไปฉีดกันแล้วเวลาไหลมันหน้ากลัวมาก

จะขูดออกก็ไม่ได้ เลยตัดสินใจเลือกเสริมไปเลยคะ มั่นใจแน่นอน สักวันหนึ่งถ้าไม่พอใจก็เอาออกได้คะ ง่ายๆชิวๆ ^^

หลังจากที่ทำการสแกน แล้วทำกราฟิกเกี่ยวกับรูปทรงของหน้าผากแล้ว แอปเปิ้ลแฮปปี้ที่ 5 มิลคะ

หลังจากนั้นทางคลินิกจะส่งแบบสแกนกระโหลกและรูปกราฟฟิกที่แอปเปิ้ลเลือกแล้ว ไปส่งทำหลอมซิลิโคนนะคะ

เอาง่ายๆ คือที่DRK ใช้ซิลิโคนที่หลอมหน้าผาก เป็นเคสต่อเคส มันจะทำให้ปราศจากการเป็บขอบเป็นรอยของซิลิโคน

จะทำให้ดูสมูท เนียนเหมือนหน้าผากของตัวเองจริงๆ เลยคะ ^^

กลับมาที่เรื่องจมูกกันนะคะ ณ จุดๆนี้ในเรื่องของจมูก แอปเปิ้ลไม่ได้อยากเปลี่ยนทรงหรืออะไรมาก

อยากได้แบบเดิมแต่แค่เอาให้มันไม่ทะลุ ก็พอคะ คุณหมอกลวัชร์ เลยแนะนำว่า ให้นำกระดูกหลังใบหูมาใช้คะ

เพราะหลังหูเนี้ยจะช่วยป้องกันการเกิดการทะลุได้ดีคะ แอปเปิ้ลเลยย้อนถามกับไปว่า แล้วในส่วนของซี่โครงละคะ

หมอไม่แนะนำคะ เพราะ 1 เราจะมีแผลเป็นที่ตัว ใส่บิกีนีก็เห็นแผลแล้ว น่ากลัวจริงๆคะ

ส่วนข้อ 2 คือกระดูกซี่โครงนี้มันสามารถบิดได้ ในอนาคตนั้นจะทำให้จมูกผิดรูปผิดทรงได้คะ

จึงได้ข้อสรุปแบบไม่มีข้อโต้แย้งเลยคะ ว่าหลังหูดีและเซฟที่สุดแล้วคะ ^^

ต่อมาว่าด้วยเรื่องการเปิดแผลแบบ open คะ เพราะเพื่อนหลายคนแนะนำคะว่า เปิด openไปเลย

ส่วนตัวแอปเปิ้ลก็ไม่รู้หรอกคะว่าการเสริมจมูก แบบ open เนี้ยมันคืออะไร เห็นคนอื่นบอกว่าดี ในรีวิวนู้น นี้ นั้น ว่าดี

เราก็ว่าดีตามคะ จนเพิ่งมาได้ความรู้วันนี้เองคะ ว่าการเสริมจมูกแบบ open เป็นการเสริมจมูกแบบเปิดคะ

หมอแนะนำว่า สำหรับตัวแอปเปิ้ลนั้น ไม่ได้มีความจำเป็นเลยที่ต้องเสริมจมูกแบบ open

เพราะเนืองจากไม่ได้ช่วยอะไรมากแล้ว ยังต้องมีแผลแถวๆปลายจมูกไปอีกคะ แค่แผลในจมูกก็กังวลจะแย่แล้ว

ถ้าต้องมามีแผลแถวบริเวณจมูกเนี้ยคงบ้าตายแน่ๆเลย  การเปิดจมูกแบบ open เหมาะสำหรับเคสที่จมูกพิการ ผิดรูป ผิดทรง

แล้วก็ต้องดมยาสลบทำ และทำในโรงพยาบาลด้วย คะ การเสริมจมูกแบบ open นี้ไม่ใช่แพทย์ทุกคนจะทำได้นะคะ

เพราะจะทำต้องมีความชำนาญมากๆ ถ้าทำแบบไม่เชียวชาญจริงๆจมูกนี้พังพินาศเลยนะคะ (คุณหมอกล่าวมาแบบนี้ 555555+)

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:42:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ต่อไปนะคะ ณ จุดๆนี้ ว่ากันด้วยเรื่องของทรงจมูก คะ แอปเปิ้ลอยากได้ทรงประมาณเดิม แต่คุณหมอท่านแนะนำว่า

จมูกทรงแบบเดิมมันจะทำให้ แอปเปิ้ล หน้าดูทื่อๆ ไม่ธรรมชาติ และดูไม่มีเสน่ห์ เอาง่ายๆ นะคะ

หน้าจะดูเป็นพลาสติกเกินไปคะ แล้วจะไม่เข้ากับหน้าผากที่แอปเปิ้ลจะทำ คุณหมอท่านเลยแนะนำ

ให้แอปเปิ้ลทำแบบ S Line หรือเรียกกันโดยทั่วไปว่า ทรงบาร์บี้ นี้เองคะ เพราะมันจะทำให้หน้าแอปเปิ้ล

ดูหวาน ไม่ดุ (หน้าตารับแขก นั้นเอง) และมันดูละมุนๆ ด้วย คุณหมอดีไซน์ ตั้งแต่เส้นหน้าผากลากยาวมาจรดปลายจมูกเลยคะ

ให้เป็น Curve สวยเรียวๆ คะ หมอบอกว่าจมูกทรงนี้ คือจมูกทรงรับทรัพย์ แอปเปิ้ลเลยไม่มีรีรอเลยคะ

ตอบ say yes โดยไวเลยคะ แต่แอปเปิ้ลแอบกระซิบหมอ นิดนึงว่า ขอโด่งๆ หน่อยนะคะ เดี่ยวถ่ายรูปแล้วจะไม่ปัง คะ อิอิ  ^^

ในส่วนของการผ่าตัดนะคะ แอปเปิ้ลทำเสริมหน้าผาก และ แก้จมูก แอปเปิ้ลทำใน รพ คะเพราะหมอบอกว่า

การเสริมหน้าผากนั้นต้องดมยาสลบคะ ต้องมีผู้เชียวชาญโดยเฉพาะเกี่ยวกับการดมยาแล้วยังต้องมี ICU

ไว้รองรับหลังจากการฟื้นจากยาสลบคะ (เน้นปลอดภัย สวยไม่เสี่ยง)  เราเลยโชคดีทำแก้จมูกไปด้วยเลยทีเดียวจะได้ไม่เจ็บ

ตื่นมาสวยเลย ในส่วนของการทำผ่าตัด ของแอปเปิ้ลนั้นใช้เวลาการผ่าตัดทั้งสิ้น 2 ชั่วโมงครึ่ง แล้วก็ไปนอน

ในห้อง ICU อีก 2 ชม หลังจากฟื้นจากยาสลบคะ  หลังจากนั้นก็ขึ้นห้องพักคะ

ต่อด้วยเรื่องการพักฟื้นนะคะ หลังจากแอปเปิ้ลผ่าตัดเสร็จก็ไม่ได้มีอาการเจ็บแต่อย่างใด

เพราะว่าหมอและทาง รพ เค้าจะฉีดยาแก้ปวดและยาให้เราง่วงนอน เพื่อให้เราพักผ่อน แต่สิ่งที่แอปเปิ้ลรู้สึกไม่ชอบเลยคะ

คือ จะต้องต่อสายเดรนจากศรีษะเราอ่าคะ เพื่อระบายเลือดที่เกิดจากการผ่าตัด แอปเปิ้ลต้องใส่ไอ้เจ้าสายเดรน อยู่ 2 วันคะ

แต่ในเบื้องต้นที่ดู รูปตัวเองจากรูปถ่าย ชอบนะคะ อยากหายไวๆแล้วคะ อยากกลับไปทำงานคะ ^^  

หลังจากผ่าตัดนะคะ แอปเปิ้ลมีอาการ อาเจียนนิดหน่อยหลังจากฟื้นจากยาสลบ อาเจียนอยู่ 1 วันคะ

หลังจากนั้นก็หายเป็นปกติ ส่วนในเรื่องของการปวดนะคะ  ณ จุดๆนี้ แอปเปิ้ลขอคอนเฟริมเลยคะ

ว่ามันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดคะ ตอนแรกคิดไว้คือการทรมาน เจ็บปวด จนทนไม่ไหวแน่ๆเลย

แต่พอถึงเวลาจริงๆ รู้สึก ชิวๆสบายๆ มากคะ มีอาการปวดบ้างนิดหน่อย ไม่เยอะเท่าไร แต่ก็ทนได้นะคะ

ของแอปเปิ้ล จมูกนี้ไม่ต้องพูดถึงเลยคะ เพราะไม่บวม ไม่เจ็บเลย หน้าผากและหลังหู มีปวดๆบ้างคะ

และก็หน้าผากมีบวมบ้างคะ แต่ไม่ถึงขั้นน่าเกลียดจนเจอผู้คนไม่ได้คะ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:42:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หลังจากผ่าตัดทั้งหมดทั้งสิน แอปเปิ้ลกลับมาพบหมอหลังผ่าตัด 7 วันคะ แล้วก็ตัดไหม บริเวณหลังหูคะ

หลังจากนั้นหมอก็ให้ยาแก้อักเสบมาทานเพิ่มคะ ส่วนยาแก้ปวดไม่ได้ทานและคะ เพราะมันไม่ปวดแล้วคะ

หลังจากนั้นแอปเปิ้ลก็มีมาพบหมออีก ตอน 14 วันเพื่อมาตัดไหมที่บริเวณจมูก และถอดแม็กที่บริเวณศรีษะ

ที่หมอเย็บไว้ คะ ตอนตัดไหมก็เสียวๆนิดนึงนะคะ ส่วนเรื่องแม็กเพื่อนๆคงสงสัยกันนะคะ ว่ามันคืออะไรเหรอ ???

คำตอบก็คือ การเย็บแม็กก็เหมือนเย็บไหมและคะ แต่มันจะทำให้หมอประหยัดเวลาในการเย็บและทำให้เราอยู่

ในห้องผ่าตัดน้อยลง รวมทั้งแผลคะจะสวยการเย็บไหม รวมทั้งจะมีโอกาสเป็นแผลนู้นได้น้อยกว่าคะ

สำหรับแอปเปิ้ลแล้วนะคะ พูดถึงผลหลังการผ่าตัด ช่วงแรกๆก็ยังนอยๆคะ เพราะว่ามันบวมหน้าผากดูแปลกๆ

จมูกก้ดูเหมือนเบี้ยวๆ แต่คุรหมอก็บอกให้เราใจเย็นๆ ตอนแรกเราก็โวยวายใหญ่ และเถียงคอเป็นเอ็นเลยคะ

ว่ามันเบี้ยวแน่ๆ ตอนแรกไม่เชื่อหมอนะคะ อยากจะไปแก้ที่อื่นมาก แต่ก็อดทนคะรอตามที่หมอพูด

หลังจากนั้นประมาณ 1 เดือนนะคะ หน้าผากเริ่มยุบ จมูกเริ่มเข้าที่ เริ่มรู้สึกโอเค คะแต่ก็ยังไม่สวยนะคะ

แต่จมูกที่เคยว่าเบี้ยวมันก็ดูเบี้ยวน้อยลง หรือเป้นเพราะว่ามันบวมอย่างที่คุณหมอเค้าแจ้งไว้จริงๆ

หรือเป็นเพราะเราสวดมนต์ไม่ให้จมูกเบี้ยว 555555+  หลังจากผลผ่าตัดผ่านไปทั้ง 3  เดือน บอกเลยคะ ที่เคยเถียงคุณหมอไว้

นี้ถึงกับเงียบเลยคะ เพราะจมูกดูตรงคะ และทรงก็ดูโค้งสวย หวานๆ ละมุน ตอนแรกคิดว่าจะไม่โด่งแต่พอยุบบวมแล้ว

โอ้โห้ ดูโด่งไม่ใช่เล่น รวมทั้งจมูกยังดูยาวๆขึ้นด้วยคะ ส่วนหน้าผากก็นุ้นสวยดีคะ ตามรูปแบบที่ทำไว้เป๊ะๆ

ความรู้สึกส่วนตัว รู้สึกว่า จมูกกับหน้าผากช่างเข้ากันดีเหลือเกินคะ แต่ตอนนี้สิ่งที่เหลือคือ

แผลหลังจากผ่าตัดเสริมหน้าผากบนศรีษะคะ  ผมมีอาการร่วงๆไปบ้างคะ แต่หมอบอกให้แอปเปิ้ลใจเย็นๆ อย่าใจร้อนนะ

เดี่ยวผมก็จะขึ้นมาเอง แต่ต้องรอเวลาสักหน่อยคะ การผมถึงจะขึ้นมา  รอบนี้ แอปเปิ้ลเลยรับฟังแล้ว คะๆๆๆ

ไม่เถียงแล้วคร๊าๆๆๆๆ เชื่อแล้วคะ ไม่นอยแล้ว ผลโดยรวมคือ มารับงานได้ปกติ  แฮปปี้มากๆ  

คนรอบข้างก็สงสัยว่าไปทำอะไรมา หน้าดูเปลี่ยนๆหวานขึ้น ละมุนขึ้น แอปเปิ้ลก็ได้แต่ยิ้มอ่อนๆ

แบบดีใจเบาๆ ที่มีคนชมเราว่าสวยขึ้นด้วย ^^

รีวิวนี้อาจจะยาวไปหน่อย แต่แอปเปิ้ลก็ตั้งใจเขียนมากๆนะคะ ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ทุกคนที่ติดตามอ่านรีวิว

ของแอปเปิ้ลจนจบ และสุดท้ายนี้นะคะ ต้องขอขอบคุณ DRK Beauty clinic อย่างเป็นทางการที่คอยดูแลเอาใจใส่

และบริการให้ข้อมูลและความสะดวกของแอปเปิ้ล รวมไปทั้ง คุณหมอ กลวัชร์ เหล่าชัยศรี

หมอสุดเก่งของแอปเปิ้ล ผู้เชี่ยวชาญและชำนาญการด้านศัลยกรรมตกแต่ง นะคะ

ที่ทำให้แอปเปิ้ลสวยได้ขนาดนี้   See u >> JUB JUB <<

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-29 14:45:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด

โพสต์ 2016-5-29 22:43:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิวคือละเอียดมาก แล้วเธอก็สวยมากเลย ชอบๆๆ ติดตามคะ อัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะคะ
โพสต์ 2016-5-30 14:48:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอจะมีรูปก่อนทำไหมค่ะ และไม่ทราบว่าราคาในการเสริมหน้าผากเท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2016-6-2 12:44:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลที่หูหายไวไหมค่ะ อยากทำเหมือนกัน แต่ช่วงวันพักเราน้อยอะ
โพสต์ 2016-6-4 22:06:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้จมูกราคาเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-9 15:32:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Babyggg ตอบกลับเมื่อ 2016-5-29 22:43
รีวิวคือละเอียดมาก แล้วเธอก็สวยมากเลย ชอบๆๆ ติดตามคะ อัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะคะ

รีวิว ทั้งที ขอจัดเต็ม คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-9 15:32:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-30 14:48
พอจะมีรูปก่อนทำไหมค่ะ และไม่ทราบว่าราคาในการเสริมหน้าผากเท่าไหร่ค่ะ

อายอ่าคะ เลยไม่อยากให้ดูรูปก่อนทำ เอาเป็นผลลัพธ์ สวยก็พอเนอะ อิอิ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-9 15:33:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ladygirls ตอบกลับเมื่อ 2016-6-2 12:44
แผลที่หูหายไวไหมค่ะ อยากทำเหมือนกัน แต่ช่วงวันพักเราน้อยอะ

หายไว คะ ไม่เจ็บเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-9 15:33:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
zzxxccvvbb ตอบกลับเมื่อ 2016-6-4 22:06
แก้จมูกราคาเท่าไหร่คะ

1 แสน คะ
โพสต์ 2016-6-12 16:01:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าผากเท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2016-9-22 22:01:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากกก โด่งสวยได้ใจเลย
แผลที่หู ดีไหมค่ะ เป็นคีรอยไหม
โพสต์ 2016-9-22 22:04:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูเกาหลีเลยค่ะ สวย
โพสต์ 2016-9-22 22:17:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำออกมาปังแบบธรรมชาติมากค่ะ  โดยเฉพาะจมูกชอบๆ
โพสต์ 2016-9-23 14:05:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยปังมากเลยค่ะ ชอบจมูกมากกกกกกก
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-25 16:56:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
rainiie ตอบกลับเมื่อ 2016-6-12 16:01
หน้าผากเท่าไหร่ค่ะ

หน้าผาก 180,000 บาทถ้วนจ๊า
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-25 16:56:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
immnkyy ตอบกลับเมื่อ 2016-9-22 22:01
จมูกสวยมากกก โด่งสวยได้ใจเลย
แผลที่หู ดีไหมค่ะ เป็นคีรอยไหม

แผลเนียน มว๊ากกกกกกกกกกก ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-25 16:59:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
c.samorn ตอบกลับเมื่อ 2016-9-22 22:04
ดูเกาหลีเลยค่ะ สวย

ขอบคุณฮับบบบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-25 16:59:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
asita ตอบกลับเมื่อ 2016-9-22 22:17
ทำออกมาปังแบบธรรมชาติมากค่ะ  โดยเฉพาะจมูกชอบๆ

หมอที่นี่งานเป๊ะ จ๊าลองไปปรึกษาได้น๊า
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-25 17:00:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chailai_NW ตอบกลับเมื่อ 2016-9-23 14:05
สวยปังมากเลยค่ะ ชอบจมูกมากกกกกกก

เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-25 17:00:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อีพเดทต่อละกาน ยาวววไปป..

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้