ดู: 1945|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ไปทำตาสองชั้นแบบกรีดที่เมดเมติกมา มีแต่คนชมว่าหน้าเด็กลง !!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย keamdung19 เมื่อ 2016-5-27 15:53

ดิฉันเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ ด้วยอายุที่เพิ่มขึ้นเวลาส่องกระจกทีไรก็รู้สึกกลุ้มใจกับปัญหาหนังตา ....
ที่ทั้งหนาและดูตกของตัวเองมาก ยิ่งเวลาออกงานต้องพบปะผู้คน
ทำให้ขาดความมั่นใจ แล้วยิ่งเด็กสมัยนี้ ในแผนกมีแต่น้องใหม่สวยๆ กันทั้งนั้น แอบคิดในใจ
ถ้าไม่ดูแลตัวเองตั้งแต่วันนี้ อีกหน่อยก็คงต้องกลายเป็น ป้าแก่ๆคนนึงที่ดูเฉิ่มและเชยในแผนกแน่

ก่อนตัดสินใจทำตาสองชั้นแบบกรีดและตัดแต่งหนังตาบนที่เมดเมติก ก็ดูมาหลายที่
เพราะดิฉันเองก็ไม่ใช่เด็กๆ ปีนี้อายุก็เข้าเลขสามจะเลือกอะไรแต่ละที ก็ต้องคิดมากหน่อย
เพราะกลัวทำออกมาแล้วแย่กว่าเดิม

วันที่ทำ ก่อนผ่าตัดบอกกับหมอว่า อยากได้ชั้นตาที่ดูชัดขึ้น แต่ต้องทำออกมาแล้วดูไม่แก่นะ
เพราะในใจลึกๆ ก็แอบกังวลอยู่ แต่หมอเค้ามีจิตวิทยาดีมาก คำพูดเค้าทำให้สบายใจขึ้นและไม่กลัวการผ่าตัด
ขั้นตอนแรกหมอก็จะวาดชั้นตา จะรู้สึกเหมือนมีอะไรมาจิ้มๆ ที่ตา สักพักเค้าก็ฉีดยาชา แอบสะดุ้งเหมือนกันตอนที่ฉีด
เพราะเจ็บจริง แต่ไม่ถึงกับทนไม่ได้ ดิฉันเดาว่าเพราะชั้นตามันมีปลายประสาทเยอะมั้ง
เวลามีอะไรมาโดนก็เลยจะรู้สึกเจ็บ หลังจากฉีดยาชาเสร็จก็ถึงขั้นตอนการกรีด
คือตอนอยู่บนเตียง จะรู้สึกตัวตลอดนะ ว่าหมอทำอะไรบ้าง
แต่แค่ไม่รู้สึกเจ็บประมาณ ชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จ
หลังจากทำเสร็จก็มีเจ้าหน้าที่พยาบาลเข้ามาพยุงแล้วก็พาไปนอนพัก แล้วก็มาประคบแผลด้วยคูลเจลเย็น
พร้อมกับบอกการดูแลหลังผ่าตัด พอกลับมาบ้าน ช่วง 1-3 วันแรก รู้สึกตึงๆ แผลอยู่บ้าง
แต่พอเข้าวันที่ 4 -5 แผลก็เริ่มเข้าที่

เคล็ดลับแผลหายไว นอกจากทานยาเสริม N-lar ของทางคลินิก
แล้วก็ซื้อวิตามิน K ครีมทาหลังการผ่าตัดของคลินิกมาด้วย
มันช่วยให้แผลหายไวขึ้นจริงๆ นะ อ้อ.. แล้วก็มีทานน้ำมะพร้าว แล้วก็ตังถั่งเช่าด้วย

ตอนนี้ก็ครบอาทิตย์กว่าๆ รอยแผลจางลงมาก แทบจะไม่เห็น

หลังทำตาสองชั้นก็มีคนเข้ามาทักว่าดูเด็กลง ก็ไม่รู้จริงรึเปล่า คงต้องติดตามกันต่อไป

แผลหายไวดีค่ะ ทำกับหมอท่าไหนค่ะ สนใจค่ะ
ตาสองชั้นแบบนี้เท่าไหร่คะ พอดีคุณแม่สนใจอยากทำบ้างค่ะ
สวยมากเลยค่ะ แผลตรงชั้นตาแทบมองไม่เห็นเลย
สวยมากเลยค่ะ สนใจอยากทำบ้าง ขอรายละเอียดด้วยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ หมอไหนคะคุณแม่
สวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากทำบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้