ดู: 921|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] Botox แต่ละประเทศแตกต่างยังไง

[คัดลอกลิงก์]
เราอะจะไปฉีด Botox แต่มีคนนู่นบอกของประเทศนั้้นประเทศนี้ดี สรุปอันไหนดี แล้วจริงๆแล้วมันต่างกันยังไง อยากรู้มาก
เคยฉีดทั้งของเมกา แล้วก็เกาหลีค่ะ เราว่ามันก็คล้ายๆกันนะ ของเมกาจะอยู่ได้นานกว่านิดหน่อย
แต่ราคานี้ต่างกันพอสมควรเลยแหละ เคยไปถามที่นี่ https://www.facebook.com/thai.idhospital
แต่จำราคาไม่ได้แล้วค่า เลยอินบล็อคไปถามดูค่ะเห็นว่ามีทั้งเมกากะเกาหลีค่ะ
Botulax เป็นโบท็อกสัญชาติเกาหลี ฉัดแล้วอยู่ได้นานประมาณ3 – 6 เดือนขึ้นไปขึ้นอยู่กับเราดูแลของเรา
Dysport เป็นโบท็อกสัญชาติอังกฤษ ฉีดแล้วอยู่ได้นานประมาณ5 – 8 เดือนขึ้นไปขึ้นอยู่กับเราดูแลของเรา  ลูกค้าส่วนมากจะนิยมฉีดเนื่องจากฉีดแล้วไม่ค่อยแข็งตึง มีความเป็นธรรมชาติอยู่ได้นานและราคาคุ้มค่ากับคุณภาพที่ได้รับ
allergan เป็นโบท็อกสัญชาติอเมริกา เป็นโบท็อกที่ดีที่สุดและเป็นแบรนด์แรกของโลก มีค่าความบริสุทธิ์ของโปรตีนสูง ไม่ทำให้เกิดการดื้อยา
ฉีดแล้วอยู่ได้นานประมาณ5 – 8 เดือนขึ้นไปขึ้นอยู่กับเราดูแลของเรา
โบทอกซ์ที่ผ่านอย.ไทยมี4-5ตัวค่ะ
Allergan ดีที่สุดในโบทอกซ์ค่ะ มีความบริสุทธิ์เกือบ100% และคงอยู่ได้นาน8-12เดือนถ้าฉีดในปริมาณที่เหมาะสมตามที่แพทย์แนะนำค่ะ ฉีดได้ไม่มีดื้อยาค่ะ
รองลงมาคือโบทอกซ์เกาหลีเช่น Nabota,Neuronox,Hugel จะคงอยู่6-8เดือนค่ะ
ถ้ามองหาคลีนิกที่ฉีดโบทอกซ์ที่คุณภาพดี  ผ่านอย. และราคาไม่แพง ที่นี่ก็ดีค่ะอยากจะแนะนำให้เป็นอิกทางเลือกหนึ่งคือ
ฟารีดาคลีนิก สุขุมวิท13 ไปมาสะดวกเพราะติดbts nana
1.โบท๊อกอันไหนดีไม่ดีดูที่ อย ก่อนครับ
2.ดูผลการใช้แล้วดูผลข้างเคียงครับ
ผลการใช้นี้คือดูจากประวัติหลายๆคนที่เคยใช้ครับ
อย่างเช่น allergan ของอเมกา นี้จะเห็นผลไว อยู่ได้นานกว่า
ของเกาหลีตัวอื่นครับ
ส่วนตัวนะเราฉีดทั้งของเกาหลี และเมกา ก็ไม่เห็นต่างกันตรงไหนเลย ต่างกันที่ราคาเมกาแพงกว่า เราซื้อไว้ที่เลอแบ็งค็อค ลองไปปรึกษาหมอดูค่ะ
ฺBotox น่าจะหมายถึงยี่ห้อของสาร Botulinum Toxin A ของอเมกานะคะ เคยเห็นคนโพสกระทู้ให้ข้อมูลไว้คะ

www.youtube.com/watch?v=Ix65EtVQqNI&feature=youtu.be

ตอนนี้อยากฉีดเหมือนกันค่ะ เล็ง Botox ไว้ เห็นว่าอยู่ได้นานสุดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้