ดู: 7667|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] จากปากพังๆ มาเป็น ปากปังสวย ลีนแก้ปาก by หมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย falada.s เมื่อ 2016-5-7 13:20

สวัสดีค่ะ กระทู้ที่เท่าไรของลีนแล้วไม่รู้คะในเวบดั้งโด่ง ตั้งกระทู้เยอะ 555+

หลังจาก รีวิว  แก้จมูก ทำตา ปรับหน้าเรียวไปแล้ว  

มาถึงคิวของ  งานแก้ปากบ้างค่ะ  กับคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์

ก่อนหน้านี้ ลีนทำตา 2 ชั้นกับคุณหมอโอ๋มาก่อนคะ ตอนนี้ได้ ประมาณ 6-7 เดือนแล้ว  

กระทู้รีวิวทู้นี้จ้า >> http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=120851

ภาพก่อนทำ  กับ หลังทำวันตัดไหม เปรียบเทียบกันคะ

ก่อนหน้านี้ลีนทำปากมาค่ะ ด้วยความที่ราคาถูก เห็นแก่ของถูก แต่คุณภาพเหมือนราคาเลย คะ ปรากฏว่า ปากเบี้ยว  ปากแหว่ง ไม่เท่ากัน

เป็นพังผืดยาว 1 ข้าง เวลายิ้มเหมือนคนปากแหว่งไปเลยขนาดว่าเราดูแลแผลอย่าดี แผลสวยมากยังพัง ...ขนาดนี้  

จากปากดีๆ สามารถทำให้ปากเล๊ะได้เพียงนี้ ไม่กล้าจะไปแก้ที่เดิม แก้ฟรีก็ไม่กล้าคะ  ดูด้วยตาตัวเอง แล้วจะเห็นว่า

ผลออกมาแบบ ..................เมิ้กกกก (เสียงสูง 555+)

ตามภาพคะ  ไม่เท่ากันสุดๆ แม้แต่ทาลิปก็กลบไม่ได้ ยิ่งทายิ่งชัด เป็นพังผืดยาว หนา 1 ข้างเลย

ตอนยิ้มนี่ข้างที่เป็นพังผืด ดูปากแหว่งไป 1 ข้างคะ ทำศัลยกรรมมาเพิ่งจะเจอความห่วยแตกก็คราวนี้ เหอะๆ

ทำครั้งแรก วันที่ 6 กุมภา คะ   14 วันตัดไหม คือนานมากๆอะ ตอนยังไม่ถึง 1 เดือน

เราก็เริ่มพบความบรรลัย ของปากคะ เลยไปปรึกษาหมอโอ๋ ส่งรูปให้ดู  

หมอบอกว่าแก้ได้ คะ แก้ตรงส่วนที่มันไม่เท่ากัน ให้เท่ากัน 2 ข้าง ครบ 1 เดือน ช่วง ต้นมีนา เราจะแก้เลยคะ ไม่ไหวกะปากแล้ว

แต่.....แฟนก็บอกว่า รอหลังสงกรานต์ก่อน นะ  OK.เราก็ เชื่อแฟนคะ รอๆๆๆ  

พอครบ 2 เดือนก็จองคิว กับพี่ยูมิน เลขาหมอเหมือนเดิม  ได้คิววันที่ 23 เมษายน บ่าย 2  ค่ะ

(สามารถติดต่อ จองคิวโดยตรงกับพี่ยูมินเลขาของหมอโอ๋ เบอร์นี้คะ  086-3886428 )

พอถึงวันไปทำ วันที่ 23 คะ แฟนพาไปค่ะ   ก็นั่งคอยเคสหมอผ่าอยู่คะ  

ทางคลินิก บริการดี มีน้ำดื่ม ขนม บราวนี้ร้อนๆมาให้ทาน ระหว่างรอ  

พอไกล้ถึงเวลา  เราก็ไปเตรียมตัวจัดการตัวเองแปรงฟัน เสร็จสรรพ ขึ้นห้อง รอพบคุณหมอคะ  ปรึกษาวางแผนก่อนทำ

พบคุณหมอ  หมอทำการถ่ายรูปปาก  ละให้เรายิ้มๆๆ ให้หมอดู   หมอจัดการวาด ส่วนที่มันเบี้ยวๆๆ โย้ๆ มาอีกทาง ให้เท่ากันคะ

และเราก็ตัดสินใจทำปากล่างใหม่ด้วย เพราะ ทำปากบนครั้งแรกบางมากแล้ว บางจนมันไม่สมดุลกัน ค่ะ

เลยทำปากล่างไปพร้อมกัน เลย คะ  (เจ็บอีก 2 เด้ง 55+)

พอขึ้นเตียง.... พยาบาล มาทายาอะไรไม่รู้ทั่วหน้า ละหมอมาก็ฉีดยาชาค่ะ  ไม่เจ็บเท่าไร เพราะเราฉีดหน้า ฉีดอะไรบ่อยเราชินละ 55+

ตอนหมอทำไม่มีความรู้สึกอะไรเหมือนเรา เผลอหลับไป อะคะ

ตื่นมาก็เสร็จแล้ว ตอนลุกก็มึนๆ  เดินเซๆ 555+  ไปนอนประคบเย็นต่อ ค่ะ  

ประคบไปนานเหมือนกันคะ ประมาณ 50นาที - 1 ชม เลย  การประคบเย็นหลังทำเสร็จ เราว่า ช่วยเรื่องการลดบวมได้เยอะเลย คะ   

ภาพในแต่ละวันคะ  วันที่ 1 หลัง ทำ คือ ฝีเย็บหมอโอ๋ ขอบอกว่า ละเอียดยิบ และสวยมากๆ คะ

วันที่ 2 บวมๆ ปากล่าง ห้อยแบบพีคๆ 55555+  แฟนเรียก น้องแองโจลีน่า เฉยเลย

วันที่ 3  แอบแรดคร้า ทาลิปสีแปร้ดๆดู ถูกใจมากๆ

วันที่ 4 ก็เช่นกัน ทาลิป ไปทำงานเฉยเลย   แต่ไม่ให้โดน ตรงไหม นะคะ เว้นไว้ ต้องระวัง หน่อยคะ

มาถึงวันที่ 5 มาตัดไหมคะ หลังเลิกงาน รถติดหน่อยๆ มาถึงก็ 18.30 ละ  ตัดไหมเสร็จ ระหว่างรอหมอเรียกตรวจ

ลีนก็เอาลิปมาทาเล่นอีก  ถ่ายรุปเล่นแบบ เห่อปากใหม่สุดๆ  พอหมอเรียก  ลบไม่ทัน 555+ ขึ้นไปตรวจทั้งๆ ที่สีปากแซ่บเฟ่อ  

หมอตรวจ  ละเอียดๆๆ คะ เพ่งมอง 2 ข้างเลย หมอสอนนวด สอนกดๆๆ และวิธีปฏิบัติ ตัวหลังตัดไหมคะ

5 วันตัดไหม แฮปปี้ สุดๆ คะ ไม่บวมเลย ตัดเสร็จก็ไม่บวม คือดีงาม ปลื้มเลย ต่างกับรอบแรกมากๆ  

บวมเป็นเดือนๆ พอหายบวมเจือก เบี้ยวแหว่งอีก ช่างต่างอะไร เพียงนี้  อยากจะฝากเป็นอุธาหรณ์ ให้แก้คนที่คิดจะทำปากนะคะ ให้ดูดีๆ  ดูคุณภาพคลินิกด้วยคะ

สำหรับ ตอนนี้ แฮปปี้กับการถ่ายรูปมากคะ  ออกจากนรกที่ตกอยู่กับปากเล้ะๆมา 2 เดือนก็เกินพอแล้ว คะ

หลังตัดไหม 2 วัน ก็ไปเที่ยว ทะเลต่อสบายใจ ทาลิปสีหวานๆ หรือจะ แปร้ดๆ ก็โอเคเลย   กินแหลกอีกต่างหากคะ คะ  ><

โหมดปากแดงก็มา

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้จ้าชมภาพอัพเดตของลีนได้ที่ facebook " Nichavee Suttiphap" นะคะ ไปล๊า บ๊ายบาย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-7 10:56:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคะ  แหะๆ ภาพมันใหญ่ๆ เล็กๆ  ปรับไม่เป็นอะ 555555+ เขิน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-9 08:42:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มเติมรูปคะจะทาลิปสีไหนก็มั่นใจคะ เล่นสีได้ทุกสีเลย ><

IMG_7502.JPG (144.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

สวยมากค่ะ หมอโอ๋ทำยุบไวดี ปล.จขกท น่ารัก
ปากจุ๊บุมากเลยค่ะ พึ่งแก้กับหมอโอ๋มาเหมือนกัน ตัดไหมมะวาน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-10 11:46:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
junji99 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-9 15:00
สวยมากค่ะ หมอโอ๋ทำยุบไวดี ปล.จขกท น่ารัก

ใช่ๆ คะ คือไวมากๆ ตัดไหมเสร็จ คือได้ทรงจริงๆ เลย

ต่างจากตอน ทำครั้งแรกมาก  14 วันตัดไหม แล้วบวมต่อ รวม 1 เดือนอะ คือแย่จัง ต่างกับหมอโอ๋มากที่ไม่บวมเลยคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-10 11:47:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
focussy2 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-9 16:18
ปากจุ๊บุมากเลยค่ะ พึ่งแก้กับหมอโอ๋มาเหมือนกัน ตัดไหมมะวาน

ขอบคุณ คะ เป็นไงบ้างคะ  โอเค ยังเอ่ย
สวยมากเลยจร้า คุณลีน
ของบีครบเดือนแล้ว มีไต 2 จุด ใกล้ๆติ่งแหลมๆ กะมุมปากตรงที่ยกมุมอ่ะคะ
พยายามบีบๆให้ไตแตกอยู่ ภาวนาขอให้ไม่ต้องแก้น๊าาา กัวๆๆ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:26:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณ นะค้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:26:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bdoraemon ตอบกลับเมื่อ 2016-5-11 14:22
สวยมากเลยจร้า คุณลีน
ของบีครบเดือนแล้ว มีไต 2 จุด ใกล ...

ระวังมันจะเป็นพังผืด หดรัด น้า น่ากลัวมาก
สวยแล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-13 10:34:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Cutyann ตอบกลับเมื่อ 2016-5-12 20:36
สวยแล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

ค้า ขอบคุณ นะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-16 09:35:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตปาก 3 อาทิตย์ คะ อาการชาๆ หายไปหมดแล้ว ยิ้มได้เต็มที่ ยิ้มกว้างคร้า

IMG_8139.JPG (933.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

คุณหมอเก่งจังแก้ได้สวยกว่าเดิมมาก ตอนนี้เราก็สนใจจะทำปาก แต่เราขอถามได้มั้ยเวลาคุณทำปากปกติปากบนกับปากล่างปิดสนิทกันป่าวคะ เพราะดูแล้วปากบนคงจะบางมาก (อาจเพราะเคยทำมาแล้ว) เราดูรูปคุณตอนยิ่มกว้าง ปากบนมันหายไปเลยอะค่ะ มันเป็นขีดเส้นตรงๆเลย และอีกอย่างตรงติ่งตรงกลางของปากด้านบนมันไม่ตรงกับร่องฟันหน้า ฟันเบี้ยวหรือป่าวคะหรือเป็นเพราะเกิดจากความผิดพลาดก่อนจะมาแก้ (เพื่อนเราก็ฟันเบี้ยวแต่เกิดจากการที่คุณหมอดึงฟัน) ทั้งหมดนี้มันเปนเพราะข้อจำกัดจากที่เคยทำไปแล้วใช่มั้ยคะ ขอโทษที่พูดตรงๆค่ะ แต่ตอนยิ้มไม่กว้าง รูปปากกำลังดีจ้า
สวยมากๆค่ะคุณลีน น่ารัก
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-18 11:22:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย falada.s เมื่อ 2016-5-18 11:33
ervinz ตอบกลับเมื่อ 2016-5-17 16:36
คุณหมอเก่งจังแก้ได้สวยกว่าเดิมมาก ตอนนี้เราก็สนใจจ ...

หลังจากแก้ปาก ติ่งปากตรงเป่ะ แต่ฟันไม่อยู่ เส้นมิดไลน์คะ  เลยดูว่าเหมือนติ่งปากเบี้ยว
ความจริง ฟันไม่ตรงเอง คะ  เหอๆ และที่ปากมันบางมากขนานนี้ เพราะ หมอแรกที่มันทำปากให้เราพัง มันทำเลวทรามกะปากเราเอาไว้ไงคะ ตอนมาแก้กับหมอโอ๋ เลยไม่สามารถจะ ทำอะไรกับ ส่วนที่บางนั้นได้อีก แก้ได้แค่ตรงติ่งที่บิดเบี้ยวแค่นั้น   (ขอใช้คำว่าเลวเลยนะคะ ที่สุดของที่สุด)  

ส่วนเรื่องปากยิ้มแล้วเป็นเส้นตรงเพราะ ก่อนทำ ปากเราปากเวลายิ้มก็เส้นแบบนี้แหละคะ  แต่ถ้าตอนไม่ยิ้ม จะหน้าบึ้ง ปากหนา ทาลิปก็ไม่สวย

พอมันบางลงก็ดูเล็กลงไปอีก ปกติ คะ ไม่วอรี่เลย  เพราะทำปากแล้ว ตอนไม่ยิ้มปากปกติเหมือนคนอมยิ้มหน้าเป็นมิตรมากขึ้น ทาลิปได้สีไหนก็ได้ สนุกสนาน มั่นใจขึ้น

ภาพนี้ปากก่อนทำ คะ  ฟัน (จัดฟัน 9-10ปี) จัด2 รอบ คุยกับหมอตอนวางแผนจัดฟันแล้ว  

ว่าดึงมาเส้น มิดไลน์ไม่ได้ เพราะ รากฟัน หน้า 1 ซี่ ละลาย คะ ก็ปล่อยมันเรียงสวยดี แต่ไม่ตรงก็ชั่งมัน ่  มันก็ไม่กลางแค่นั้นแหละคะ

ส่วนเวลายิ้มปากก็เส้นตรงปกติ  ทำปากก็ไม่ได้ รู้สึกจะ ปากแปลกอะไรไป
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-18 11:23:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sirikanlayanee ตอบกลับเมื่อ 2016-5-17 17:12
สวยมากๆค่ะคุณลีน น่ารัก

ขอบคุณค้า
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-18 11:23:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ervinz ตอบกลับเมื่อ 2016-5-17 16:36
คุณหมอเก่งจังแก้ได้สวยกว่าเดิมมาก ตอนนี้เราก็สนใจจ ...

ไม่เข้าใจ ถามเพิ่มได้ นะคะ คิดว่าอธิบาย ละเอียดละคะ  
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2016-5-18 11:23
ไม่เข้าใจ ถามเพิ่มได้ นะคะ คิดว่าอธิบาย ละเอียดละคะ

ขอบคุณค่ะ แค่สงสัยค่ะ พอดีกำลังหาข้อมูลทำปากจ้า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-18 14:05:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ervinz ตอบกลับเมื่อ 2016-5-18 12:08
ขอบคุณค่ะ แค่สงสัยค่ะ พอดีกำลังหาข้อมูลทำปากจ้า

ยินดีจ้า อธิบาย ละเอียดชัดเจน อิอิ
น่ารักค่ะ พี่ตามเฟสอยู่
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-23 09:00:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Imiki ตอบกลับเมื่อ 2016-5-21 14:07
น่ารักค่ะ พี่ตามเฟสอยู่

ขอบคุณจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้