ดู: 2121|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สำหรับคนบวมมากอยากหายไวๆ เรามีคำแนะนำ (จากประสบกราณ์ล่าสุด)

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปเสริมจมูกกับหมอเฉลิมมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา กลับมาถึงบ้านบวมนิดๆ
- ผ่านไป 24 ชม. นับเป็นวันที่ 1 คือ บวมขึ้น เริ่มจะนาเนีย.....ต่อมาวันที่ 2 ก็บวมมาก ตาเริ่มปิด....ต่อมาวันที่ 3 ตาปิดเลย...วันที่ 4 ยิ่งไปใหญ่ ตาปิด ยิ้มแล้วไม่เป็นฟันบนเพราะปากบนบวม

พอวันที่ 5 ยุบลงมาก วันที่ 6 เริ่มจะปกติก็ก็ยังบวม วันที่ 7 ยังไม่ถึง

จากหลายๆ วันที่ผ่านมา ปรากฏว่า หลังจากอาการบวมและยุบแล้ว ภายใน 6 วัน (ไม่ได้ยุบ 100% นะ ) ยุบเพียบ 70% แต่รอบๆ ใบหน้าไม่เกิดอาการช้ำ แดง ม่วง แต่อย่างใด เพียงแต่มีอาการช้ำเหลืองๆ นิดหน่อย และจางๆ

ไม่รู้เป็นเพราะว่าเรากินวิตามิน C ของ blackmore หรือเปล่า แต่เราคิดว่าช่วยได้มากเลย (ไม่โฆษณานะ) เพราะไม่มีผลประโยชน์

เลยอยากแนะนำเพื่อนๆ ที่เพิ่งทำศัลยกรรมมา กินตัวนี้ละ เราคิดว่าช่วยท่านได้ครับ

แพ้วิตซีจ้า ^^
ตอบกลับ 1# zixnal

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ
ช่วยได้จริงหรอ ตาเราบวมมากเลยตอนนี้
กินทุกวันอยู่แว้ว กิกกิก
แงๆๆๆ ศิษย์พี่ จขกททำผมกลัวแล้ว
ผมก็ได้คิวคุณหมอวันที่ 20  นี้ ผมกะลาเรียนแค่ 4 วันแต่ที่ฟังจาก จขกท ลาเป็นอาทิตย์จะหายมั้ยอ่ะ ตอนผมทำครั้งแรก ยังไปทำงานวันที่ สี่เลย แต่นี่ ถ้าเป็นอาทิตย์ผม แย่แน่สงสัยต้องหาแผนลาหยุดเพิ่ม เผื่อเป็น แบบจขกท
  หายเร็วๆนะคร้าบ และขอบคุณสำหรับข้อมูลผมจะอัดเต็มที่เลย แล้วยังไงแวะมารีวิวบ้างนะครับ ผมก็นั่งรับถอบหลังอยู๋นี่แหละครับ
เราก็กินนะ Vit C  แตกินยี่ห้ออื่น ก่อนไปทำจมูก ประมาณสองอาทิตย์ ไปทำมามีแค่อาหารบวม แต่ไม่มีรอยช้ำเลือดแต่อย่างใด อย่างมากก็แค่ลอยเขียวๆเหลืองๆจางๆ บริเวณดั้ง จนเพื่อนที่ทำงานทักว่าทำไมหายเร็วจัง เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า กินแล้วดีแบบนี้ จิงๆที่กินเพราะว่ากลัวหวัดเลยกินดักไว้
อันนี้กินเหมือนกัน กินทุกวัน เลยไม่รู้ว่ามันช่วยได้หรือป่าว แต่น่าจะมีส่วนช่วยนะค๊าฟ
กินอยู่ทุกวันเหมือนกันแหละ!!.. แต่ไม่รู้ยี่ห้อไรอ่า
ทานอยู่ทุกวันเหมือนกาน แต่ยี่ห้ออื่น
มีตัวไหนอีกบ้างมั้ยคะ
ไม่จำเป็นต้องเป็นยี่ห้อนี้ก็ได้ครับ ขอให้เป็น Vit C 1000 มล. ก็พอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้