ดู: 67287|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครเสริมจมูกแล้วโดนกระแทกมั่งคะ โอ๊ยช่วยด้วย นอยด์มาก T_T

[คัดลอกลิงก์]
เราทำได้ 8 วัน เมื่อเที่ยงเจอมือคนเข้าที่ดั้งกะตรงกึ่งๆ ปลายจมุกเลย เสียวแปล๊บ + ชานิดๆ ด้วย

ใจหายแว้บ ข้าวเขิ้วไม่กินละ จับจมุกก่อนเลย จะเบี้ยวมั้ยหว่า ส่องกระจกแล้วยิ่งนอยด์ค่ะ เพราะว่า 2 ข้างมันยังยุบบวมไม่เท่ากัน เลยดูไม่รู้แน่ว่าเบี้ยวป่าว

โอยเครียดๆ มีใครเคยเป็นบ้าง แล้วทำไงกันคะ ช่วยด้วย T_T
ผมก็เป็นครับ ตอนวันที่ 10 นอนๆหลับๆ มือมันเผลอไปปัดปลายจมูกครับ เจ็บเลย แต่ไม่ชาครับ รีบไปส่องกระจกเหมือนกัน แต่ดูตรงสันก็ไม่เบี้ยวนะ แต่ไม่แน่ใจว่าตรงปลายจะเบี้ยวไหม รอเพื่อนๆมาตอบและกันครับ ว่าเบี้ยวนี่มันมีเบี้ยวแต่ปลายมีไหม หรือว่ามันต้องเบี้ยวทั้งแกน แต่ผมว่าเวลาเบี้ยวมันน่าจะทั้งแกนมากกว่านะ เพรามันเป็นซิลิโคนแข็งแท่งเดียวกัน เพื่อนๆว่าไงครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-4 15:48:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมก็เป็นครับ ตอนวันที่ 10 นอนๆหลับๆ มือมันเผลอไปปัดปล ...
ต้นฉบับโพสต์โดย nk1 เมื่อ 2010-8-4 15:43

ขอบคุณค่ะ เราก็ภาวนาอย่าให้มันเป็นอะไรไปมากกว่ายุบบวมไม่เท่ากันเล้ย

อืม คงงั้นนะคะ ถ้าเบี้ยว มันคงไปทั้งแกนล่ะเนอะ  ไว้รอเสาร์นี้ไปตัดไหม จะให้คุณหมอช่วยดูค่ะ ^ ^"
ผมก็รอเจอคุณหมออาทิตย์หน้าครับ ครบ 3 สัปดาห์ผมว่าถ้าเบี้ยวปลายคงดัดทันนะครับ ทำไงได้ละครับ ก็อยากหล่อ แต่ไม่ระวัง ( จะระวังได้ไงก็มันหลับนี่นา มันละเมอ เข้าใจ บ่ ) ก็หัวอกเดียวกันครับ คิดว่าคนอื่นคงเป็นเหมือนเรา จะไม่ให้มีโดนเลยคงเป็นไปไม่ได้หรอกผมว่า.....
เจอขันตอนสงกรานต์  อิอิเบียวเเล้วแบบแก้ไม่หายอ่ะ
ท่าทางจะหนักกว่าผมนะ ผมแค่มือปัด แต่นี่ ขันเลยนะเนี้ย
ถ้าไม่เบี้ยวคงไม่เป็นไรหรอกค่ะ
เดี๋ยวไปหาหมออีกรอบก็ให้หมอเช็คดูนะครับ จาได้สบายใจขึ้น
ของเรา กระแทกไปสามรอบ ตอนนอน พอหลับใครจะไปรู้ล่ะ มือเผลอกระแทกเต็ม ๆๆๆๆเจบแปล๊บ

แต่ของเราที่รู้ว่าเบี้ยวก็ตอนที่ยังไม่โดนกระแทกค่ะ หลังจากนั้นสงสัยมันยากเบี้ยว ก็เรยกระแทกใหญ่เรย

ยังไม่ได้แก้เลย หาที่แก้ใหม่อยู่ แต่ไม่รู้จะแก้ที่ไหนดี เพราะบางคนก็บอกว่าที่นู้นดี ที่นั่นไม่ดี เราละสับสน
เหนบางรายแก้ใหม่หน้าเขียวช้ำม่วง น่ากลัว สงสัยต้องรอแก้ช่วงปิดเทอมใหญ่ซะแร้วมั้ง

ไงก็สู้ ๆ นะค่ะ
ของเราก็เบี้ยวนะ เพราะว่าการนอนน่ะ ไม่รู้เผลอหลับท่าไหนดิ รู้สึกว่าเบี้ยวนิดๆ แต่ว่าตอนนี้ยังดัดได้อยุ่เลย
น่าเห็นใจนะคะ เราก็เคยเผลอไปโดนก็เจ็บแปล็บแบบนี้แหละค่ะ ต้องรอไปสักระยะก่อนนะคะให้หายบวมก่อนละกันเพราะบางทีแก้มสองข้างยังยุบไม่เท่ากัน ทำให้เราคิดไปเองว่ามันเบี้ยวอ่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะ
ยังไงให้คุณหมอช่วยดูดีที่สุด หากว่าเบี้ยวอย่าปล่อยทิ้งไวนานนะคะเพราะว่าโครงสร้งของจมูกเราจะเบี้ยวตามไปด้วยยิ่งนานไปจะยากต่อการแก้ไข หากว่านิดหน่อยก็ให้คุณหมอท่านเหมือว่าจะใส่เฝือกนะที่เคยเห็น 2-3 วันหรือว่าแป๊ะไรไว้ไม่รู้ แล้วก็เอาออกนะคะ แล้วก็โอเค แต่บางคนก็ต้องรอจนจมูกเข้าที่ อย่างน้อยก็6เดือน นั้นคือเข้าที่เข้าทางว่ายุบขนาดไหนแล้ว จึงทำการแก้ไข อันนี้คงแล้วแต่กรณีที่เจอ หรือคุณหมอท่านนะคะ ตอนนี้ก็ไปหาคุณหมอ เป็นกำลังใจให้หายไวไว นะคะ
ผมก็โดนไปกระแทกเข้ากับขอบโต๊ะพอดีเลเข้าตรงกลางพอดิบพอดีแบบว่าน้ำตาเร็ดคับไม่ได้เจ็บนะแต่กัวเอียงอิอิ
ผลสุดท้ายมะเป็นไรเลของเค้าดีจิงๆๆ
แง่ๆๆ ของเรารอบแรกใส่เสื้อแร้วเกี้ยวไปโดนปลายๆ รอบสองแกะพัดฝ่าพัดลมกระแทกตอนแรกก้อเจ็บ แต่ก้อไมบวมไม่ชำน่ะ ส่องกระจกก้อไม่เอียง แต่กัวมันโยกได้อ่ะ ของเราทำตั้งแต่วันที่ 10/10/54 แต่โดนวันที่1/11/54  มันจะเป็นอะไรไหมอ่ะ
เหมือนกันค่ะ ตอนนั้นทำมาได้ไม่กี่วัน โดนมือคุณแฟน ซะบัดมาโดน
ทะเลาะยกใหญ่ สรุปว่าตอนนี้ก็เบี้ยวไปตามระเบียบเป้นที่เรียบร้อย
ภาวนาให้ของคุณเข้าจองกระทู้ออกมาสวยงามด้วยประการทั้งปวงนะคะ
เราก็โดนมือเราพลาดตบเข้าที่กลางสั้นปลายๆจมูก
เจ็บแบบปวดตุ้บๆชาๆเลยแหละ 555
เรารีบวิ่งไปดูกระจกใหญ่ มันเหมือนปลายจมูกเชิดๆขึ้นยังไงไม่รู้
เราก็กลัวนะ เพิ่งทำมาได้ 9 วันเอง
หลังจากนั้นเราก็คอยดัด คอยนวดจมูกตลอดเลยอ่ะ 55

แต่อย่าเพิ่งไปกังวลนะ มันแก้ไขได้ค่ะ
เหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยระวัง มือบัดโดนบ้าง นู้นนี่นั่น สารพัด ทำมาได้10วันเองค่ะ ก็ปรกติดีอยู่  
ผมเพิ่งโดน สดๆร้อนๆเลยตอนนี้ ทั้งเจ็บแปล๊บ ทั้งรู้สึกชาๆ รีบส่องกระจกใหญ่เลย กลัวเบี้ยว เพิ่งทำได้ 6 วันเอง เห้ออออ นอนไม่หลับเลยครับ เข้าใจหัวอก จขกท. เลย ภาวนาขอให้ไม่เบี้ยวเหอะครับ เพราะคนบางคนนี่แหละ ไม่ระวัง อุตส่าถนุถนอมไม่แตะจมูกมาจะอาทิตย์ละ อันมาทำร้ายกันซะได้ เครียดจัง
ปล.ผมหมายถึง เพื่อนนะครับ ไม่ระวัง เอาแขนมาปัดปลายจมูกผม เห้อออ เซ็ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้