ดู: 3013|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปากบาง] รีวิวทำปากบางหรือปากกระจับที่ Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moving4ward เมื่อ 2016-3-25 16:30

เราไปทำนานแล้วหล่ะ แต่ว่าไม่มีเวลาเขียนรีวิวซักที ตอนที่ไปทำคือปีที่แล้ว 2015 มิถุนายน จำวันที่ไม่ได้และ

ก่อนตัดสินใจไปทำที่นี่ เราศึกษาอยู่ 2ปีกว่าและโดนปฏิเสธทำปากบางไปถึง 3คลีนิค โดยหมอที่มีชื่อด้านนี้อันดับต้นๆ

เพราะสาเหตุที่ว่า 1. เรามุมปากตกเยอะมาก 2. เป็นคนยิ้มเห็นเหงือกเยอะ 3. ยังไม่จัดฟัน ฟันไม่สวย 4. บางอยู่แล้ว

จนมาเจอที่นี่ หมอใจดีมากค่ะ หมอชื่อหมอโอ๋ อาศยา ถ้าจำไม่ผิดนะ หมอบอกก่อนเลยว่าเค้าจะทำให้ถ้ารับได้ใน

สาเหตุที่กล่าวไว้ด้านบน ที่หลายๆคลีนิคปฏิเสธเรา เราก็บอกหมอว่ารับได้ค่ะ ตัดสินใจทำเลย

ถึงวันที่ทำจริงๆ ฉีดยาชาค่ะ เจ็บมาก! ใครบอกเหมือนมดกัดนี่ไม่จริงเลย = =" เจ็บกว่าตอนทำอีก..

พอขึ้นเขียงปุ๊บ พยายามกลั้นหายใจไว้นะคะ กลิ่นมันไหม้มากๆ แล้วอีกอย่าง ถ้ามีน้ำยาคาคออยู่

"อย่ากลืนเด็ดขาด" ถึงแม้ว่าเค้าจะบอกว่ากลืนได้ก็ตาม!!! มันขมขยาด พะอืดพะอมมากค่ะขอบอก!!!

แต่ระหว่างที่ทำคือไม่เจ็บเลยอาจจะรู้สึก จี๊ดๆบ้าง

ออกมาจากห้อง..หมอจะให้ยาทานและยาบ้วนปากค่ะ พยายามทานยาให้ตรงเวลาอย่าขาด ดื่มน้ำเยอะๆ พยายามทานข้าวให้ได้ตามปกติ

เพราะมันจะทำให้แผลให้เร็ว! ช่วง 2-3วันแรก เราแนะนำว่าอย่ากินของเค็ม เผ็ด รสจัด มันแสบแผลสุดๆ

อันนี้สำคัญมาก **วันที่ 3-4 แผลจะบวมมาก! ไม่ต้องตกใจนะคะ อีกข้อคือ หมอห้ามแปรงฟันแต่ให้บ้วนปากแทน

ซึ่งเราฟังซะที่ไหน 5555+ เราพยายามแปรงฟันเช้า-เย็นให้ได้ทุกวันเหมือนปกติค่ะ แล้วก็ใช้ยาบ้วนปากที่ให้มาบ้วน

ตอนบ้วนให้พยายามอมยาแล้วเม้มให้ปากอยู่ในน้ำยาซัก 2-5นาที ตอนบ้วนน้ำเกลือก็ทำเหมือนกัน พยายามบ้วนน้ำเกลือบ่อยๆ

แผลจะหายเร็ว หลังอาหารทุกมื้อได้ยิ่งดี (เราทำแบบนี้)

แผลเราหายดีในวันที่ 7 พี่ๆก็บอกว่าหายไวมากๆ (ทั้งๆที่เราสูบบุหรี่ทันทีหลังทำเสร็จครึ่งชั่วโมงเลย 555+ ไม่ดีค่ะๆ

อันนี้อย่าทำตามนะคะ) ครบ 2 อาทิตย์ ไปตัดไหมค่ะ ตอนตัดไหมเจ็บกว่าตอนทำและฉีดยาชาอีก!!! แถมไหมออกไม่หมดค่ะ

ต้องกลับบ้านมาดึงออกเองบางส่วน

สุดท้ายแล้ว หลังตัดไหมเสร็จพยายามเม้มปาก ฉีดปากให้กว้างที่สุดเท่าที่จะทำได้ และนวดปากบ่อยๆ

ปล. ประสบการณ์จากตัวเอง คิดให้ดีก่อนตัดสินใจทำนะคะ

1. ใครบอกทำแล้วไม่มีไต ไม่จริงค่ะ ยังไงก็มี!

2. ใครที่ชอบผิวปาก คิดให้ดีเลยค่ะ ทำแล้วกลับมาผิวปากไม่ได้คล่องหรือลื่นเหมือนเดิมนะคะ

3. รูปทรงอาจผิดจากที่คิดไปบ้างต้องเผื่อใจ ของเราทำออกมาแล้วไม่ค่อยเท่ากันค่ะ แต่ก็ทำไปแล้วเลยปล่อยเลยตามเลย

พิมพ์ยาวไปนิส มาดูรูปกัน!!

อันนี้เรียงลำดับให้ดู เห็นชัดเลยว่าไม่ค่อยเท่ากัน

ส่วนภาพนี้ถ่ายเมื่อต้นกุมภานี้ค่ะ ถ้าไม่สังเกตุจะดูไม่ออกว่ามันไม่เท่ากัน แต่ก็โอเค..รับได้ ทำไปแล้ว - -*

รูปก่อนทำเดี๋ยวมาอัพเดทให้อีกทีนะคะ ต้องกลับไปขุดในคอมที่บ้านก่อน 5555+
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-25 17:47:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2016-3-25 16:33
ปากมีไตไหม คะ แล้วมันจะหายไหม เราเพิ่งทำมา มีไต อยากหายยๆๆๆ

มีไตแน่นอนค่ะ ของเรา10เดือนแล้วอ่ะ แต่มากน้อยแค่ไหนเท่านั้นเอง หลังตัดไหมต้องขยันนวดปากบ่อยๆ ตรงไหนเป็นไตจับนวดเลยค่ะ
บางดีคะ มีภาพตอนยิ้ม กว้างๆ ไหม คะ
ปากมีไตไหม คะ แล้วมันจะหายไหม เราเพิ่งทำมา มีไต อยากหายยๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น

เค้าทำที่เดียวกับตัวเองแหล่ะ ได้เดือนนึงล่ะ แผลหดรั้ง เส้นขาวๆตามตะเข็บแผลมีทั้้งปากบนเลยอ่ะ  โพสต์ 2016-3-26 18:52
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-25 17:45:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2016-3-25 16:32
บางดีคะ มีภาพตอนยิ้ม กว้างๆ ไหม คะ

ไม่มีอ่า มันน่ากลัวเลยไม่ได้ถ่ายไว้ 5555+
เพิ่งทำมาเมื่อวันที่ 27 ก.พ 59 ของเราเป็นไตช่วงรอยเย็บแผล เส้นขาวๆ รั้งมากๆค่ะ ยิ้มก็แข็ง ทั้งนวดทั้งทายาแก้แผลเป็น ว่าจะรอดูอีก ซัก 3 เดือนถ้าไม่หายค้อยแก้ แต่รอบนี้ไม่เอาล่ะจี้ไฟฟ้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-26 20:18:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NR.PP ตอบกลับเมื่อ 2016-3-26 18:49
เพิ่งทำมาเมื่อวันที่ 27 ก.พ 59 ของเราเป็นไตช่วงรอยเย็บ ...

เป็นกำลังใจให้นะคะ พยายามฉีกยิ้มบ่อยๆ เจ็บก็ทนค่ะ เพื่อปากสวยๆ
นานไหมคะ กว่าจะยิ้มได้สุดๆ เหมือนเดิมก่อนทำ
ทำคลินิกเดียวกันเลยคะ เพิ่งครบเดือน
มีตึงๆ ชาๆ อ่ะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้