ดู: 2755|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกเพิ่มความมั่นใจ ใส่อะไรก็เริ่ด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamgrace เมื่อ 2016-3-15 14:00

เกรซนะคะ พึ่งทำหน้าอกมาเมื่อวันที่ 31 มกราคมที่ผ่านมา จะมาบอกเล่าประสบการณ์การผ่าตัดใหญ่ครั้งแรกในชีวิตให้ฟัง พูดถึงผ่าตัดใหญ่คงไม่พ้นการทำหน้าอก ตอนแรกก็กลัวอยู่นาน เพราะได้เค้าพูดกันหลายคนว่าเจ็บมาก เจ็บจนน้ำตาไหลเลย ก็เลยพึ่งแต่ฟองน้ำยัดหน้าอกตลอดเลย แบบมันก็ช่วยได้นะคะเราว่า แต่พอนานไปๆ เริ่มรู้สึกละมันไม่ธรรมชาติเลย แถมเสียเวลามากด้วย กว่าเราจะออกจากบ้านไปทำงานได้ทีนึง ต้องตื่นมาเผื่อเวลาทั้งพอกผิวไม่พอ ต้องมาทั้งยัดทั้งดัน ก็เลยคิดว่าถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรซะที ก็ต้องยอมแล้วงานนี้

ก่อนทำหน้าอก 32 คัพ A ค่ะ

ใช้เวลาหารีวิวนานมาก ไม่กล้าเสี่ยงทำ คลินิกจาก ซี้ซั้ว กลัวไม่ได้มาตรฐนาน ทำออกมาแล้วมีปัญหา เพราะค่าทำไม่ใช่ถูกๆ 555555555 หาไปหาหมอ เลยใช้วิธีสอบถามจากเพื่อนๆนี่แหละ ว่าทำที่ไหนมา ที่ไหนดี เพื่อนก็แนะนำเรามา 2-3 ที่อยู่นะคะ แต่ว่าสุดท้ายก็เลือกคลินิกนึง เพราะเห็นรีวิวในเน็ตมาเหมือนกัน ว่าพริตตี้ทำรีวิวจากเมโกะกันเยอะ เลยเข้าไปพบหมอเพื่อปรึกษาค่ะ
พอดีช่วงนั้นเราว่างยาวพอดีเลยอยากทำทันทีเลย มีคิวหมอนาที่สามารถทำได้ทันที ก็เลยตกลงทำกับหมอนาค่ะ ลืมบอกเราเป็นคนตัวเล็ก ผอมด้วย หน้าอกจริงๆแค่ 32 เอง คุณหมอแนะนำดีมากเลยค่ะ ว่าหนูเป็นคนตัวเล็ก และคุณหมอแนะนำ Size และให้ทดลองใส่ ว่าเราชอบขนาด กี่ CC  สรุปเราจัดสินใจทำขนาด 375 CC ค่ะ ขอใหญ่ไว้ก่อนกลัวจะแฟบ 5555555 หมอก็โอเค เพราะเนื้อเราเยอะทำขนาดนี้ได้ค่ะ         เราทำซิลิโคนเมนเตอร์ Hight ทรงกลม ผิวทราย  นะคะ
ก่อนทำตื่นเต้นมาก คุณหมอเข้ามาซักประวัติอีกรอบ และถามอีกรอบว่าเราทำไซต์ไหน เพื่อความชัวร์แนะนำต่างๆ เสร็จก็เดินเข้าห้องผ่าตัด ขึ้นเตียง คุณหมอวางยาสลบ เราผ่าทางใต้ราวนมนะคะ รู้สึกตัวอีกทีก็ทำเสร็จละค่ะ เหมือนแค่หลับไปตื่นนึง นอนอยู่ห้องพัก รอน้ำเกลือก็กลับบ้านเลย คือแอบงง มันผ่านไปไว

ต้องใส่เสื้อในแบบไม่มีโครงเหล็กเลยนะคะ ใส่หลังทำหน้าอกประมาณ 1 เดือน

ช่วงสามวันแรกเราเข้ามาคลินิกทุกวันเลย เพราะอยู่แถวบ้าน มาทำความสะอาดที่คลินิก พนักงานดูแลดีมาก คือมาล้างละสบายใจอะ ได้ให้เค้าเช็คแผลด้วยว่ามีปัญหาอะรึเปล่า มีพนักงานคอยแนะนำผ่านทางไลน์ด้วย คือยังไม่ทันข้ามวันเลยก็ไลน์มาแนะนำแล้ว

เราออกกำลังกายปกติเลย แต่เน้นแบบไม่หนักมากนะคะ

อันนี้ถ่ายประมาณ 7 วัน ยังไม่ได้ตัดไหมเลย หน้าอกดูเป็นทรงสวย ถูกใจมากค่ะ

ปกติหมอบอกว่า ประมาณ 3 เดือนขึ้นไปถึงจะเริ่มเข้าที่ ของเราตอนนี้ป็นทรงสวยเร็วมาก แต่อาจจะยังไม่ค่อยนิ่มเท่าไหร่ ต้องคอยนวดบ่อยๆ เพื่อให้ซิลิโคนไม่แข็ง  ที่สำคัญทางคลินิก ให้วิตามินมากิน แล้วก็ให้ยาทามาทาด้วย มันเลยช่วยสมานแผลข้างในให้หายเร็วขึ้นด้วย ตอนนี้ประมาณจะ 2 อาทิตย์พึ่งตัดไหมมา แผลแห้งเข้าที่แล้ว

แต่งตัวยังไงก็ดูเซ็กซี่

มีเพื่อนบอกว่าหน้าอกดูเข้ากับตัวเองมากดูเป็นธรรมชาติ ดูเซ็กซี่ขึ้นเยอะ ตอนทำจริงๆก็เจ็บนะตอนยาหมดฤทธิ์ แต่ก็ไม่ได้เจ็บขนาดทนไม่ไหวอะ เราวันรุ่งขึ้นก็ลุกเดินปกติแล้ว  เวลาจะไปทำงานก็ไม่ต้องเสียเวลาดันนมนานแล้ว ช่วยสร้างความมั่นใจได้จริงๆนะ ใส่อะไรก็สวย ต้องขอบคุณหมอนา เมโกะเลย ทำให้ชีวิตเราเปลี่ยนจริงๆ
อยากทำหน้าอกจัง แต่กลัวเจ็บ พักฟื้นนานมั้ยคะ
ทำที่ไหนค่ะหน้าอกสวยมากๆเรยค่ะ พักฟื้นนานไหมค่ะ ทำกับคุณหมออะไรค่ะ
หน้าอกสวยมากๆเรยค่ะ กี่CCค่ะ
มีราคาโปรโมชั่นไหมค่ะ แล้วต้องพักนานไหมค่ะ
สวยมากๆเลยค่ะ ทำที่ไหนค่ะ แล้วมีโปรไหมค่ะ  อยากทำค่ะ
สวยมาก  ทำมากี่cc คร้า
สวยๆๆมากคร่า คิดดีจังเลยค่ะ ใส่ที่ใหญ่ไว้ก่อนเพราะกลัวแฟบ อยากทำจัง^^
สวยมากเลยค่ะ
ทำมาราคาเท่าไหร่ค่ะ สวยงามมากกกกก
เซ็กซี่มากค่ะ
สวยมากเลยคร่า พักนานไหมค่ะ
ใสมาพอดีอ่ะค่ะ ใส่ขนาดเท่าไหร่ค่ะ
ใส่มาเท่าไหร่ค่ะ พอดีเลย ไม่ใหญ่เกินไปค่ะ
ใส่ไม่ใหญ่มาหไปสวยๆๆคร่า
อยากเห็นทรงกว่านี้อ่ะค่ะ
สวยเซ็กซี่มากค่ะ
หน้าอกสวยค่ะ ไม่ทราบว่าพักนานหรือเปล่าค่ะ
ใส่ขนาด เท่าไหร่ คุณหมอไหนค่ะ แล้วใช้เวลาพักรักษานานไหมค่ะ เราต้องนอนค้างรึป่าวค่ะ
สอบถามค่ะ หากเป็นงานแก่หน้าแกต้องนอนโรงบาลไหมอ่า
มีนอนพักนี่เป็นค้างคืนหรือพักแปปๆอะคะ อยากทำแต่กลัวกลับไม่ไหว
ทรงสวยมากเลยค่ะ ไม่ใหญ่เกินไป ดูพอดีตัวเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ ทำมาพอดีตัวเลย เคยเห็นเพื่อนทำใหญ่ไม่เท่ากันค่ะ เลยกลัวมาเพราะตอนแก้เพื่อนบอกเจ็บกว่ารอบแรกอีกค่ะ ที่นี่ทำมีนอนค้างไหมค่ะ
อยากทำหน้าอกบ้าง แต่แฟนไม่ให้ทำ ถ้าไปทำทะเลาะกันแน่ๆเลย T T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้