ดู: 1358|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของเค้าดีจริงค่าาาาา เสริมจมูกปังๆโดย นพ.ณัฐพล ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taeyeonsn เมื่อ 2016-3-3 16:59

สวัสดีค่าาา นี้เป็นรีวิวแรกในดั้งโด่งของเรานะคะ เนื่องจากปลาบปลื้มมากๆกับจมูกที่เสริมมาก็เลยอยากรีวิวให้เพื่อนๆดูกัน เราไปทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับคุณหมอณัฐพล (หมอจั๊ม) มาคะ

คือเคสของเราเนี่ย บอกเลยว่าตัดสินใจเร็วมากกก เราจองคิว 1 วัน วันรุ่งขึ้นเราไปทำเลยคะ ก่อนตัดสินใจทำจมูก เราก็เหมือนคนอื่นๆทั่วไปอะค่ะ ขี้กลัวมากกก กลัวการเจ็บปวด การฉีดยา แต่เมื่อตัดสินใจทำแล้วต้องสตรองค่ะ! ยิ้มเข้าไว้ อีกอย่างน้องพนักงานข้างบอกว่าที่นี้มีฉีดยานอนหลับอ่อนๆให้ก่อนที่จะฉีดยาชา ซึ่งจากการหาข้อมูลทุกคนต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า เสริมจมูกเนี่ยพีคสุดๆก็ขั้นตอนฉีดยาชานี่ล่ะ เราเลยตกลงทำที่นี้เลยคร้ะ ตามภาษาคนขี้กลัวอะเนอะ

มาเล่าบรรยากาศวันผ่านตัดดีกว่า จะบอกว่าตื่นเต้นมาก เพราะเราเป็นคิวแรกของวันนั้น มันกังวลไปหมดเลยคะ กลัวเจ็บ เอียง เบี้ยว พอเข้าไปคุยกับคุณหมอ หมอก็ชีแจงให้ฟังคร่ะว่า จมูกเราเนื้อน้อยมาก จะโด่งขึ้นไม่ได้มากเท่าคนอื่น เราก็โอเคแล้วแต่หมอเลยค่ะ เอาเท่าที่ได้แหละค่ะๆ หมอก็ให้เรานอนลง เช็คจมูกเรา ปรากฏว่า เอียงคร้ะ! ถ้าทำจมูกเนี่ย อาจจะเห็นชัดว่าเอียง เลยให้เราตัดสินใจดูว่าทำไหม บอกตรงๆ เครียดมากกกก เลยขอตัวลงไปปรึกษาเพื่อนและพยาบาลคนอื่นดูก่อนว่าทำได้ไหมม แต่ก็ได้รับคำแนะนำว่า พื้นฐานเดิมจมูกคนเรา จะไม่มีใครตรงเป๊ะคะ หลายคนทำแล้วก็ไม่ได้น่าเกียดขนาดนั้น เราเลยฮึบๆ ตัดสินใจขึ้นไปหาหมออีกครั้ง !!

มาดูรูปก่อนทำกันเลยดีกว่า งานเปลือยหน้าก็มา

และแล้วก็เข้าห้องผ่าตัดคะ ตื่นเต้นมากๆ ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชั่วโมง มีเรื่องน่าตื่นเต้นในห้องผ่าตัด เนื่องจากเราเป็นคนกลัวเจ็บมากกก เลยอยากตื่นมาหลังทำเสร็จ แต่ปรากฏว่าดันเบลอๆตื่นก่อนมา เลยแอบถามคุณหมอว่า เสร็จแล้วหรอค้ะ! คุณหมอตอบกลับว่า กำลังใส่ซิลิโคนครับ ตอนนั้นกลัวมากคะ น้ำตาจะไหล แต่เชื่อไหมคะว่า ไม่เจ็บเลยค้ะ ชาๆนิดหน่อย เพราะคุณหมอมือเบามาก โชคดีจริงๆ หลังจากทำเสร็จก็ออกมาหาเพื่อนและแวะทานข้าวก่อนกลับบ้านคะ ที่ปลื้มสุดๆคือ 2-3 วันแรก หน้าเราปกติมากกกก ไม่เขียว ไม่บวมเลย เพื่อนชมทุกคนเลยอะ ยกเครดิตให้คุณหมอจั๊มเลยคะ

ตามรูปเลยนะคะ

และนี้คือรูปปัจจุบันคะ ไปหาหมอจั๊มมาล่าสุดตอนครบ 1 เดือน หมอบอกว่าจมูกปกติดีมาก ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง ใครจะไปทำแนะนำเลยนะคะ ของเค้าดีจิง ชอบมากคะ ไม่มีบวม/เอียง/เบี้ยว/ช้ำ อะไรทั้งนั้น ปลื้มจริงอะไรจริง อิอิอิอิอิ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้