ดู: 4309|ตอบกลับ: 16

[เกาหลี] ไปศัลยเกาหลีกับโรงพยาบาลเกาหลีโดยตรงหรือไปกับเอเจนซี่ดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สอบถามค่า คือคิดกะลังจะไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีค่ะ

ที่โรงพยาบาลไอดีอ่ะคะ เห็นว่าดังแล้วก็เคยลองไปคุยติดต่อไปโดยตรงกับทางโรงพยาบาลมาแล้วค่ะ

แต่พอดีมีคนเคยบอกว่ามีไปกะเอเจนซี่ด้วย ไม่ทราบว่ามันแตกต่างกันยังไงค่ะ อยากทราบว่า

ถ้าไปเองเลย หรือ กะเอเจนซี่ ดีค่ะ ใจจริงๆอยากไปเองมากกว่าค่ะ เพราะเอาจริงๆเอเจนซี่น่าจะเป็นคนธรรมดา

แค่ไปเป็นเพื่อน แต่เห็นที่โรงพยาบาลว่าเค้ามีบริการเองเลย สามารถมาได้โดยตรง มีล่าม มีโน่นนี่ให้

เลยอยากถามว่าใครพอมีประสบการณ์ตรงนี้บางค่ะ ตอนนี้กำลังสับสนเลยว่าไปเองเลยดีไหม

แสดงความคิดเห็น

เราเปนเครสที่เคยทำที่ไอดีมาค่ะ จมูกปลายตกมากๆเลย ดีนะค่ะเจอคลีนิคที่เกาหลี เราไปผ่านหมอค่ะ ตอนทำไอดีเราไปผ่านเอเจนท์ผ่าสี่รอบ ก้อปลายตกตัดสินใจดีดีก่อนทำนะค่ะดูรูปเราก่อนไปก้อได้นะค่ะ id:iamsmallgirl  โพสต์ 2018-8-9 12:03
โพสต์ 2016-3-3 14:35:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปด้วยกันมั้ยคะ เคยไปทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลไอดี เหมือนกันค่า
โรงพยาบาลไอดี จอง รร.ให้ด้วย!!!
ถ้าไปด้วยกัน อาจจะขอส่วนลดนิดนุงก็ได้มั้งคะ 55555(ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า)
โพสต์ 2016-3-3 15:18:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปเองเลยค่ะ เดี๋ยวนี้โรงพยาบาล(บางโรงพยาบาล) มีรถรับ-ส่ง สนามบิน จองโรงแรมราคาพิเศษให้ มีล่ามดูแล ล่ามบางโรงพยาบาลมีคนไทย ก็อุ่นใจค่ะ แถมถ้าเป็นโรงพยาบาลดังๆ ใหญ่ๆ มักจะตั้งอยู่ย่านช๊อปปิ้งค่ะ ไปเดินเล่นหาของกิน สบายๆ ไม่มีอะไรน่ากลัวเลยค่ะ ไปกับเอเจ๊น เค้าก็มาดูแลเรา มาทำดีด้วย เพราะเค้าได้เงินจากเราเยอะค่ะ เรารู้สึกว่าไม่จริงใจ (คหสต นะค่ะ)
โพสต์ 2016-3-3 16:53:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเคยไปทีรพ.ไอดีค่ะ ไปเองก็สะดวกดีนะคะ รพ.มีล่าม มีรถไปรับสนามบิน เซอร์วิสโอเคเลยค่ะ
โพสต์ 2017-9-28 01:00:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไป เอง ราคา ต่างกันเยอะไหมค่ะ

ไปพบหมอ ที่ รพ เองเลยเหรอค่ะ เเล้วติดต่อยังงัยง่ะ
โพสต์ 2017-9-28 01:00:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไป เอง ราคา ต่างกันเยอะไหมค่ะ

ไปพบหมอ ที่ รพ เองเลยเหรอค่ะ เเล้วติดต่อยังงัยง่ะ
โพสต์ 2017-10-31 17:26:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คิดว่าไปเองก็ได้นะ
โพสต์ 2017-11-2 15:28:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเรามั่นใจในโรงพยาบาล ไปเองก็ได้ค่ะ เพราะตอนทำเค้าดูแลดีทุกอย่างอยู่แล้ว อย่างกะนางฟ้า แต่ลองมีปัญหาสิคะ ล่ามของโรงบาล ทุกคนเป็นคนของโรงบาล ไม่มีใครเข้าข้างเราเลย ราคาไปกับเอเจ้น กับวอร์คอินพอๆกัน แต่ถ้าเอเจ้นดี ถูกกฏหมายจะมีประกันชีวิตและข้อมูลของโรงบาลด้วย ปลอดภัยกว่าแน่นอน ที่เกาหลีมีเคสเปลี่ยนหมอระหว่างผ่าตัด พอผ่าเสร็จก็ไม่มีคนดูแล ถ้ากลับไทยแล้วมีปัญหาอะไรติดต่อโรงบาลยากมากค่ะ เค้าอยู่เกาหลี เจอปัญหานี้เยอะมาก
โพสต์ 2017-11-12 22:12:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดต่อของ id ยังไงก็ผ่านเอเจนซี่อยู่ดีครับ สนใจจริงๆ ผมสามารถช่วยให้คำตอบ ทุกอย่างได้ครับ ไปกับเอเจนซี่ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด แถมไปติดต่อเองลำบากแถมเสี่ยงที่จะเจอปัญหาเยอะแยะมากครับ โรงพยาบาลทุกที่ที่มาทำตลาดในไทยมีเอเจนซี่หมดครับ ยิ่งคุยดีดีมีส่วนลดเยอะมากครับ line id :rachanon17 ติดต่อมานะครับ ถ้าสนใจศัลยกรรมเกาหลีติดต่อมาครับ
โพสต์ 2018-1-8 08:50:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเคยไปเกาหลีหรือเลือกโรงพยาบาลแล้ว ไปเองเลยค่ะ ไม่มีอะไรน่ากลัวเลยค่ะ ช่วงนี้อะ ทุกรพ.มีล่ามและดูแลดีมากค่ะ ไม่มีปัญหาสิค่ะ  
โพสต์ 2018-1-10 09:23:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปเองเลยก็ได้ค่ะ แต่ก่อนไปลองศึกษาข้อมูลดูก่อน
แล้วก็ลองส่งข้อความไปปรึกษากับทางโรงพยาบาลดูก่อนก็ได้ค่ะ
เดี๋ยวนี้โรงพยาบาลศัลยกรรมเกาหลีส่วนมากมีเจ้าหน้าที่ที่พูดไทยได้คอยให้คำปรึกษา
ถ้าจะไปจริงๆขอแนะนะที่TLนะคะ ที่นี่คุณหมอเก่งค่ะ
โพสต์ 2018-1-10 11:50:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ellascott เมื่อ 2018-1-10 11:57

This hospital has excellent interpreters and care. No problem. https://www.gmaillogin.help/

โพสต์ 2018-5-24 13:43:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ เราเป็นเอเจนซี่ทีมีหลากหลาย รพ ให้เลือกค่ะ ช่วงนี้มีโปรแถมตั๋วเครื่องบินบิสเนสคลาส
full service และส่วนลดอีกมากมายเลยค่ะ ยังงัยลองดูในเพจหรือ add line : @seoulvipbeauty นะคะ

https://www.facebook.com/seoulvipbeautyofficial/
โพสต์ 2018-6-19 16:05:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ เราเป็นพนักงานของรพ.อันดับต้นๆเกาหลีนะคะ ไมาใช่เอเจนซี่นะคะ หากสนใจสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะคะ  ib มานะคะ
โพสต์ 2018-8-9 11:57:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้แชร์ประสบการณ์ทำหน้าที่เกาหลีด้วยคนนะค่ะเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้แก่คนคิดจะทำศัลยกรรมนะค่ะ

เราก้อเป็นอีกคนที่ศัลยกรรมที่เกาหลีค่ะ  ต้องขอบอกก่อนว่าเราศัลยกรรมพลาดมาที่ รพ เกาหลีชื่อดังแห่งหนึ่งย่านกังนัม ทนสภาพ หน้าห้อยและจมูกแหนบๆปลายตกรวมทั้งหมดมาสามปี2015-2017พอแก้หน้าห้อยเป็นคลื่นได้ ก้อมาจมูกพัง เห้อ ชีวิตช่วงนั้นอย่มากจริงๆค่ะ ภายในช่วงปี2015กลางปีจนถึง กลางปี 2017เราไปผ่าจมูกแบบเปิดที่เกาหลีมาและพลาด ระหว่างนี้ มีการผ่าเปิด openถึง4ครั้ง (จมูกยิ่งแก้ยิ่งแย่เลยค่ะช่วงนั้น พังผืดแน่น ขยับไม่ได้เลย เส้ามากจิงๆช่วงนั้น)เพราะหมอที่เกาหลีผ่าแล้วผ่าอีก 4 รอบ แก้ไม่ได้สักทีจากจมูกดีๆกลายเป็นเครสยากเลยค่ะ จนมาเจอคลีนิคนึงที่เกาหลีโดยคุนหมอไทยแนะนำและพาไปผ่าตัดค่ะ ความหวังสุดท้ายของเรา เราโชคดีมากๆเลยนะค่ะที่เจอคุนหมอไทยใจดีซึ่งเปิดคลีนิคที่มีชื่อเสียงที่เมืองไทยพาไปแก้จมูกที่คลีนิคที่เกาหลี  อ่านแล้วไม่งงเนอะ สรุปคือ ผ่าตัดที่เกาหลีนั่นแหล่ะค่ะ555ซึ่งเราเดินทางไปผ่าตัดโดยผ่านคลีนิคคุณหมอที่มีชื่อเสียงที่ไทย หลังจากที่ผ่าตัดกลับมามาดูแลแผลต่อที่คลีนิคไทย บอกตรงๆสบายใจมากๆเลยค่ะ เพราะตอนที่เราไปทำจมูกที่เกาหลีรอบผ่านๆมาเราไปผ่านเอเจนซี่ กลับมาเน่าอีก เห่อ กว่าจะบินกลับไปแก้ที่เกาหลี เน่าสนิท หนองไหลย้อยเลยค่ะ เพราะเนื่องจากรอข้อการตอบกลับจากเกาหลีและรอเอเจนซี่ส่งข้อมูลสรุปเน่าค่ะ บุญเก่าเรามากจริงๆค่ะ ที่แก้กลับมาสวยถูกใจอีกครั้ง คนที่ทำพลาด ค่อยๆหาที่ทำใหม่นะค่ะ ศัลยกรรมก้อเหมือนเสี่ยงดวง เหรียญยังมีสองด้าน ค่อยๆหาที่ดีๆแก้กันไปค่ะ  ศึกษาดีๆก่อนตัดสินใจทำนะค่ะ แต่ตอนนี้เราhappyมากๆ จมูกออกมาสวยถูกใจมากๆค่ะ คนที่อยากทำหน้าหรือศัลยกรรม เรายินดีแนะนำให้คำปรึกษาได้นะค่ะ อยากทราบรายละเอียดหลังไมค์ถามได้นะค่ะหรือ ลายมาถามได้นะค่ะ แต่เราจะบอกเท่าที่เรารู้จริงๆนะค่ะ Id : iamsmallgirl เข้าใจคนทำหน้าแล้วผิดพลาดค่ะเคยผ่านมาแย้ววววว  บอกก่อนนะค่ะ ไม่ได้อะไรจากตรงนี้นะค่ะ แค่ อยากแชร์ประสบการทำหน้าเกาหลีเท่านั้นเองค่ะ อ่านยาวกันเลย อ่านเพลินๆนะค่ะ

ขอชมเจ้าของกระทู้ก่อนไปนะค่ะ สวยมากๆเลยค่ะ

ขออณุญาติลงรูป สองรูปนะค่ะ เพื่อให้เพื่อนๆเห็นถึงความแตกต่าง
ขอบคุนมากๆนะค่ะที่ให้แชร์ประสบการณ์ที่ดีและไม่ดีในกระทู้นี้นะค่ะ จุดประสงค์ก้อแค่อยากให้คนที่คิดจะทำศัลยกรรมตัดสินใจดีๆก่อนที่จะตัดสินใจทำศัลยกรรมค่ะ
โพสต์ 2018-8-26 14:39:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปผ่านแพทย์ และคลีนิคที่น่าเชื่อถือแบบที่เราไป สบายใจสุดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้