ดู: 454|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เป๊ะสุดดดๆปังสุดดดๆ! รีวิวทำจมูกสวยๆที่ รพ.เลอลักษณ์ จ้าา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย korkeaw เมื่อ 2016-3-3 11:12

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ><
วันนี้แอบว่างๆเลยมาแชร์ประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรกและครั้งเดียวของตัวเองให้เพื่อนๆดูกัน

ขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อกอแก้ว นะคะ
แอบตามกระทู้ในดั้งโด่งมานานแล้วคะ อิอิ
ก่อนหน้านี้จมูกเป็นปัญหาชีวิตแก้วมาก ยิ่งเวลาถ่ายรูป เวลายิ้ม ยิ่งไม่ค่อยมั่นใจเลย
หน้าไม่มีมิติ เครียดมากคะ บอกกับตัวเองว่า จะไปทำจมูกแน่นอน !!

แต่ปัญหาติดอยู่ตรงที่ว่าทำที่ไหนดีเนี่ยนะสิ
เพราะตอนนี้คลินิคเยอะมากๆ เลือกไม่ถูกเลย
เลยแอบมาส่องๆรีวิวในดั้งโด่งบ้าง ถามเพื่อนที่ทำงานบ้าง
ตัดสินใจอยู่สักพัก มาลงเอยทำที่ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ คะ

ตอนแรกลังเล กังวลใจหลายอย่างมาก กลัวเจ็บกลัวไม่เข้ากับหน้า
เลยเข้ามาติดต่อกับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์ดู
ตกใจเลยคะ เพราะโรงพยาบาลใหญ่มากๆ
น้องๆพนักงานก็ให้ความรู้ละเอียดมาก แนะนำซิลิโคนประเภทต่างๆ
แก้วเลือกทำแบบ usa ค้ะ เพราะต้องการให้ออกมาธรรมชาติมากที่สุด

ก่อนผ่าตัดมีโอกาสคุยกับคุณหมอ ซึ่งคุณหมอแนะนำดีมาก (คุณหมอวรรณา)
น่ารักมากๆคะ ทำให้เราอุ่นใจขึ้นเยอะเลย มั่นใจว่าทำเสร็จต้องสวยแน่นอน
จากนั้นก็ฉีดยาสลบ ยาชา บอกเลยว่าตลอดการทำจมูก แก้วไม่เจ็บเลยนะ
พอทำเสร็จก็กลับบ้านได้เลยคะ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด

1 เดือนต่อมา คุณหมอนัดตรวจอีกครั้ง ก็ไม่มีปัญหาใดๆ จมูกสวยแล้วคะ
เพื่อนๆที่่ทำงานชมกันใหญ่เลย ผลตอบรับคุ้มค่ามากๆคะ
ใครกลัวว่าทำจมูกแล้วจะดูหลอก ดูไม่เนียน จะเจ็บ กลัวแก้หลายรอบ
แก้วแนะนำที่เลอลักษณ์คะ ทำแล้วไม่ผิดหวัง ไม่ต้องแก้หลายๆรอบ
คุณหมอมือเบามาก และเราเองก็ได้จมูกแบบเราต้องการจริงๆคะ ><

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยค่ะ เข้ากับหน้ามากๆ
สวยมากๆค่ะ เลอลักษณ์เหมือนกันเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้