ดู: 3812|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อัพไซส์ 250cc แค่นี้ก็น่ารักแล้ว จากกิจกรรมเปลี่ยนหน้าผี เป็นหน้าสวยเอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคน ขอแนะนำตัวก่อนเลยเนาะ เราชื่อ เมเม่ นะ เราเป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่ชอบเรื่องศัลยกรรมเอามากๆ อีกเหตุผลคงเป็นเพราะส่วนตัวทำงานพริตตี้ งานพิธีกร(Mc) เวลาว่างๆเมเม่จะคอยอัพเดตเรื่องราวศัลยกรรมและโดยส่วนตัวชอบติดตามแฟนเพจเอเมดคลินิก เพราะเห็นรีวิวทำศัลยกรรมหลายๆอย่างรู้สึกชอบ คิดว่าที่นี่เป็นอีกคลินิกหนึ่งที่คงอยู่ในดวงใจตลอดไป

ซึ่งเมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมาในเฟซบุ๊คเอเมด ได้จัดกิจกรรมเปลี่ยนหน้าผี เป็นหน้าสวย รอช้าอยู่ใยขอเป็นคนหนึ่งที่เข้าร่วมกิจกรรมและได้รับรางวัล ตอนนั้นดีใจสุดๆๆ และไม่คิดว่าจะได้เพราะคนเข้าไปร่วมสนุกกันเยอะมาก เอารูปที่ส่งแข่งขันมาให้ดูค่า

ตอนนั้นของรางวัลพี่เค้าให้เลือกทำศัลยกรรมฟรี 1 อย่าง เราเลยเลือก “เสริมหน้าอก” อย่างที่บอกด้วยอาชีพเราก็ต้องขายรูปร่างหน้าตา และด้วยรูปลักษณ์ภายนอกของเราออกแนวใสๆแบ้วๆ เลยอยากมีมุมเซ็กซี่บ้าง

ตอนเข้าไปปรึกษาคุณหมอ บอกว่า “อยากเสริมแต่ขอพอดีตัวอ่ะค่ะ” ซึ่งคุณหมอให้เสริม 250 cc  และให้คำแนะนำดีมาก เข้าใจง่ายดี เอาเป็นว่าถ้าเราสงสัยอะไรก็ถามได้หมดเลย คุณหมอยินดีตอบ ส่วนตัวเมเม่คิดว่าเค้าคงเข้าใจคนทำศัลยกรรมที่มีคำถามมากมายในหัว

คุณหมอใจดีมาก^^

พอถึงวันเสริมหน้าอกที่เอเมดคลินิก สาขาสีลม เมเม่ตื้นเต้นมากๆเลยค่าเพื่อนๆ ถึงแม้จะเคยทำศัลยกรรมอย่างอื่นมาแล้วนะ แต่ก็อดไม่ได้
ได้ฤกษ์แล้วค่าเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด ซึ่งก่อนหน้านี้พี่เค้าให้ทานยา คลุมผมให้เรียบร้อย และคุณหมอที่จะทำการเสริมหน้าก็มาวาดๆบนตัว ถ้าทำเสร็จจะเป็นออกมาเป็นแบบไหนมั้งค่ะ มารูปภาพกันดีกว่า

ตอนขึ้นเขียงก็ไม่รู้สึกกังวลเลยค่า พี่เค้าชวนคุยจนหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้เรื่องเลย เพราพี่เค้าดมยาสลบให้ เอาบรรยากาศที่ส่งตรงมาจากห้องผ่าตัดมาให้ดูด้วยค่า (หนูขอจากพี่ช่างภาพของเอเมดคลินิกนะ)

ฟื้นแล้วค่าเพื่อนๆ มาดูตอนทำเสร็จกันว่ามันจะใหญ่สะบึ้มขนาดไหน แต่ขอบอกก่อนว่าถูกใจเรามาก เพราะแผลอยู่ใต้ราวนม แถมเล็กมาก ซึ่งดูแลรักษาง่ายและไม่ค่อยบวม ช้ำ มาก ไม่เหมือนที่มโนไว้แน่นอน  
ตอนออกมาก็รู้สึกตึงๆไม่ถึงกับเจ็บมาก คือที่มีคนบอกว่าสิบล้อทับนี่ไม่จิงเลย คือสามารถเดินขึ้นรถเองได้เลย มีเจ็บๆบ้างแต่ทนได้

ก่อนกลับบ้านออกมารับยาปกติค่ะ แล้วอีก 7-14 วันนัดมาตัดไหม (ขึ้นอยู่กับแผลแต่ละคนนะ) ช่วงนี้ก็พันผ้ารัดหน้าอกที่ทางคลินิกให้มา ส่วนเรื่องของการดูแลตัวเอง ง่ายๆเลยค่ะซึ่งเบื้องต้นพี่ๆที่เอเมดจะแนะนำให้ฟังอยู่แล้ว แค่งดแอลกอฮอล์ ของหมักของดอง นอกนั้นกินหมดทุกอย่างเลย 555+ แล้วก็พยายามทำอะไรเอง อย่านอนอยู่เฉยๆอย่างเดียว  ส่วนแผลผ่าตัดก็ดูแลรักษาง่ายมาก เพราะอยู่ใต้ราวนมและเล็กมากมาดูกันเลยค่า

ผ่านไป 7 วันแล้วค่ะ คือ เราสามารถไปทำงานได้เลย ไม่ค่อยบวมช้ำอีกด้วย มาดูกันต่อเลยดีกว่า

ครบ 2 อาทิตย์แล้วจ้า เมเม่รู้สึกชอบกับหน้าอกอันใหม่สุดๆ เพื่อนบางคนก็บอกว่า ทำทั้งทีทำไมไม่ทำใหญ่ๆ ไปเลย เราเลยบอกว่าอยากทำแบบพอดี เพื่อความปลอดภัยและดูเป็นธรรมชาติด้วย

มาอัพเดตกันต่อกันเลยน้า ว่าจะออกมาเป๊ะขนาดไหน แต่บอกตรงๆ เลยว่ามันดีเกินคาด แถมถ้าใครมาทำหน้าอกที่นี่เค้ามีการรับประกันให้ต้อง 90 วันเลยนะ

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่กำลังหาที่เสริมหน้าอก เมเม่ขอแนะนำที่นี่เลยหรือลองติดตามทางโซเชียลมีเดียต่างๆ แถมมีโปร.ดีๆด้วยนะ ส่วนคนไหนที่อยากสวยแบบฟรี ก็ลองติดตามกิจกรรมดีๆจากเอเมดคลินิก ไม่แน่คุณอาจจะโชคดีเหมือนเมเม่ก็ได้นะค่ะ

นน. สส. เท่าไรคะ 250 cc ดูใหญ่มากเลยคะ
ทำแค่250 แต่ดูใหญ่มากเลย
โชคดีนะครับเนี่ย เป็นคนที่โชคดีจริงๆ
น่ารักคับ น้องเป็นพริตตี้หรอ
น้องนมสวยง่า
เมนเตอร์นี่แพงมากไหม
สวยกำลังดีเลย สุโค่ย
หุ่นดีมากๆเลยค่ะ
หุ่นดี สวย ค่ะ เพอร์เฟค
รอดูรูปน้าาา
ตัวเล็กจัง ทำออกมาใหญ่เลย
หุ่นดีสวยงาม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้