ดู: 1634|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] รีวิว ผ่าตัดกระพุ้งแก้ม ที่ DS clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amix เมื่อ 2016-2-18 17:04

สวัสดีค่ะ เรามาแชร์ประสบการตัดกระพุ้งแก้ม
รูปก่อนทำ

ทำไมถึงเลือกจะตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ?
1. ฉีดเมโสหลายรอบแล้ว จนเหนื่อย และเสียเงินไปเยอะมาก ได้ผลช้า
2. เป็นคนแก้มเยอะมาก แม้ว่าจะโบท็อกเพื่อให้หน้าดูเรียวแต่ก็ยังดูกลมๆ อยู่

รูปก่อนและหลังผ่าตัด

ก่อนตัดไขมันกระพุ้งแก้มค่ะ

รูปนี้หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มได้1เดือนค่ะ

ไขมันกระพุ้งแก้ม ส่วนที่ตัดออกค่ะ

... อยากจะมาแชร์ประสบการณ์เพื่อนๆที่กังวลเรื่องการตัดกระพุ้งแก้มคะ ประสบการณ์ส่วนตัวบอกเลยว่าไม่ได้น่ากลัวและเจ็บมากเหมือนที่พากันคิดไว้คะ ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะฉีดบล๊อกยาชาให้คะ การฉีดยาชาก็ไม่ได้เจ็บมากคะ ไม่เจ็บเท่ากับฉีดยาชาเวลาถอนฟันเลย คุณหมอมือเบามากคะ ไหมที่เย็บหลังการผ่าตัดเป็นไหมละลาย หลังทำก็ยังสามารถทำงานได้ปกติ หลังการทำ 1-2 วันแรก อาจจะมีอาการบวมบ้าง แต่มันจะค่อยๆยุบลงคะ ให้ทานอาหารอ่อนๆ (งดแอลกอฮอร์ อาหารทะเล อาหารหมักดอง จนกว่าไหมละลายจะหลุดหมด) ทานยาตามที่หมอสั่งและรักษาความสะอาดช่องปาก  สักประมาณ 1 อาทิตย์ก็เริ่มเข้ารูปแล้วคะ จะเห็นผลเต็มที่ประมาณ 1 เดือนคะ
.... เพื่อนๆคนไหนสนใจสอบถามรายละเอียดได้นะคะ ยินดีให้คำแนะนำคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-19 16:20:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ของเราทำ 25,000 ลองโทรเข้าไปสอบถาม หรือเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนได้นะคะ  042-932978
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้