ดู: 4614|ตอบกลับ: 11

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ชีวิตที่ไม่มีแก้มอีกต่อไป เมื่อเราตัดสินใจ... ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbboattt เมื่อ 2016-2-11 10:23

สวัสดีค่ะ โบ๊ทนะคะ เคยรีวิวทำดั้งกับคุณหมอมนัสไปวันนี้ยังฝากใจไว้กับเมโกะเช่นเคย อัพความสวยเพิ่มด้วยการไปตัดกะพุ้งแก้มมาค่ะ เห็นฮิตกันมากช่วงนี้ บวกกับเราเองเป็นคนแก้มยุ้ยแก้มเยอะอยู่แล้ว เคยเห็นมาเยอะว่ามันก็มีหลายวิธีที่ช่วยลดแก้ม เช่นการฉีดเมโสแฟต หรือจะฉีดโบท็อกให้หน้าดูวีเชฟ แต่ก็รู้สึกว่าฉีดพวกนี้วันนึงพอยาหมดฤทธิ์ก็สลายไปอยู่ดี ไม่อยากเปลืองเงินหลายรอบก็เลยปล่อยผ่านไป จนมาช่วงนี้เห็นกระแสตัดไขมันกะพุ้งแก้มฮิตกันมาก เห็นคนออกมาเขียนรีวิวแชร์ประสบการณ์ในอินเตอร์เน็ตกันเยอะมาก ก็เลยสนใจว่ามันคืออะไร ละมันลดจริงมั้ย ไม่รู้จะทำคลินิกไหนละก็เลยลองโทรไปถามที่คอลเซ็นเตอร์เมโกะเจ้าเก่าเจ้าเดิมดู ว่ามีบริการแบบนี้มั้ยที่คลินิก พี่เค้าบอกมาว่ามี มีหมออาทำ ถ้าสนใจลองเข้ามาปรึกษาดูก่อนได้ ก็เลยเข้าไปปรึกษาเลยค่ะ

เจอหมออาตอนแรกก็แบบถามเลยว่าเจ็บมั้ยคะ? กลัวอ่ะ ละมันจะเป็นแผลเป็นอะไรรึเปล่า กังวลมากกับเรื่องแผลเป็น หมอบอกคำเดียว อยากสวยมั้ย? ถ้าอยากสวยก็ไม่มีอะไรเจ็บทั้งนั้น ดั้งก็ทำมาแล้ว  อันนี้จิ๊บๆ หมอบอกแผลเป็นไม่ต้องห่วงไม่มีแน่นอน เพราะเราผ่าด้านในปาก แผลประมาณ 1-2 เซน ประมาณ 7 วันก็หายแล้ว แต่จะเข้าที่สุดๆก็รอ 3 เดือน แก้มเราจะยุบลงเรื่อยๆ แต่ข้อระวังคือ หมออาบอกว่า ของแบบนี้ถ้าเราไม่ดูแลรักษา กินตามใจปาก ไขมันก็มีสิทธิ์กลับมาเหมือนเดิมนะคะ

พอถึงวันทำ ไปที่คลินิก พี่เค้าแจ้งมาว่าจะขออนุญาติถ่ายทำภาพประกอบ และวิดิโอสั้นๆเพื่อนำไปรีวิวให้ทางคลินิก เราก็เลยแบบได้เลย แต่ขอภาพด้วย เพราะจะเอามาแชร์ในดั้งโด่งเหมือนกัน 555555 ไม่ต้องตกใจนะว่าทำไมภาพรีวิวเราดูแบบชัดเจน เห็นทุกอย่างแบบไม่เซ็นเซ่ออะไรเลย พูดมาเยอะละ มาดูขั้นตอนการทำกันเลย ไปถึงคลินิก พี่เค้าก็ให้ไปเตรียมตัว ล้างหน้า ใส่เสื้อคลุม ใส่หมวก เพื่อความสะอาด
ระหว่างรอก็นั่งชิลๆ สบายมาก ทำเสร็จจะออกมาสวย เหมือนพี่คริส หอวังรึเปล่านะ รึจะสวยกว่าอันนี้ก็มารอดูกันนะ 55555555

ก่อนทำพี่เค้าเอายามาให้กินค่ะ เป็นยาเหมือนตอนเราทำจมูกเลย สีฟ้าเป็นยาคลายเครียด เม็ดสีขาวเป็นยาแก้ปวดนะคะ
เตรียมพร้อมขึ้นเขียงแล้วจ้า เพื่อความปลอดภัยที่เมโกะมีการใส่ที่วัดชีพจรตลอดการทำไว้ด้วย อุ่นใจขึ้นเยอะ เผื่อทำไปทำมาเกิดเราตื่นเต้น มีอะไรผิดปกตึ้นมา ได้ช่วยเหลือทัน ><
แอบดูอุปกรณ์ผ่าตัดกันหน่อย
เช็ดทำความสะอาดหน้า ฆ่าเชื้อกันก่อน
คุณหมอฉีดยาชาแล้ว ตอนฉีดนี่เจ็บจิ๊ดๆ เหมือนมดกันเลย ความรู้สึกเดียวกันตอนทำดั้ง ไม่เกิน 3 นาทีก็เริ่มชาละ

ตอนนั้นก็ไม่เห็นอะไรละ เพราะเค้าเอาผ้ามาปิดตาไว้ เว้นช่องตรงปากไว้ ได้ยินเสียงกรรไกรฉับๆ แกร๊กๆ คาดว่าน่าจะกำลังตัดเนื้อด้านในปากเรา แต่ไม่รู้สึกตัวว่าเจ็บอะไรเลย ไม่เมื่อยปากด้วยเพราะเค้ามีเหล็กมาง้างปากเราไว้ รู้สึกตัวเองอีกทีได้ยินหมอบอกว่า เจอก้อนไขมันแล้ว กำลังจะคีบออกมานะ ก็เลยรู้ตัวว่านี่เราเผลอหลับไปตั้งแต่เมื่อไหร่ว้า 55555 อายเลย ไม่รู้หมอจะรู้รึเปล่าเนี่ย เขินๆ อะมาดูไขมันเรากันว่าจะหน้าตาเป็นยังไง
แผลตอนเย็บเสร็จอยู่ด้านในปาก ไม่ต้องห่วงเรื่องแผลเป็นเลยค่ะ
อันนี้ลงให้ดูเลยว่า ตอนแรกที่เราตัดข้างซ้ายออก ดูออกอย่างเห็นได้ชัดเลยว่าแก้มยุบลงไป
และนี่ก็คือไขมันของเรา โอ้วมายก๊อด…  เห็นตอนแรกคือใหญ่เหมือนกันนะเนี่ย นี่แหละต้นเหตุของหน้าตุ้ยนุ้ยของเรา
หลังทำเสร็จทันที ปากเจ่อๆหน่อยนะคะ มันชานิดนึง 555555
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-11 10:10:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbboattt เมื่อ 2016-2-11 10:17

เปรียบเทียบให้ดู ก่อนทำ และ หลังทำทันที เห็นถึงความเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนเลยค่ะ

พอทำเสร็จหมออาโชว์ไขมันให้ดู ตอนแรกที่เราดูรีวิวคนอื่นมา เค้าบอกว่าขนาดจะใหญ่ประมาณเหรียญ 10 บาท แต่ของเราว่าเกินโชว์ เพราะก้อนออกมาใหญ่มว๊าก พี่พยาบาลประคบเย็นให้เราพักนึงถึงปล่อยตัวกลับบ้าน บอกข้อห้ามดังนี้
-งดอาหารร้อนจัด เพราะเราเย็บไหมละลาย เดี๋ยวไหมจะละลายได้
-งดของเผ็ด ของหมักดองชั่วคราวนะ เดี๋ยวโดนแผลแล้วอาจจะอักเสบได้
-กินยาตามที่จัดให้ ห้ามลืมเลย
-ต้องหมั่นบ้วนปาก ใช้น้ำเกลือ หาซื้อตามร้านขายยาบ้วนได้เลย
-แปรงฟันได้ปกติเลย แต่อย่าให้โดนแผลนะคะ
-งดออกกำลังกาย เคลื่อนไหวแรงๆ 1 อาทิตย์นะคะ เดี๋ยวกระทบกระเทือนแผลจ้า
หลังทำ 5 วัน หน้าดูเป็นรูปมากขึ้น แต่ยังบวมๆอีกนิดนึงค่ะ
หลังทำ 7 วัน ตอนนี้แผลหายแล้ว กินอาหารปกติแล้วค่ะ แต่ไหมยังติดอยู่ โทรถามพี่เค้าแล้ว                                                           เค้าบอกว่าไม่ต้องกังวล เดี๋ยวไหมจะละลายไปเองค่ะ
หลังทำ 10 วัน หน้าเรียวขึ้นชัดเจนค่ะ
ครบ 14 วันแล้ว ตอนนี้ไม่มีแก้มแล้ว หน้าดูวีเชฟขึ้นด้วย

จากการผ่าตัดกะพุ้งแก้มครั้งนี้  ผลออกมาเกินคาด ไม่คิดว่าจะเล็กลงแบบเห็นได้ชัดขนาดนี้เลย อีกอย่างไม่ได้เล็กแบบดูหน้าตอบ หน้าแหลมเกิน เราว่ากำลังดีเลย แต่ก็อยู่ที่เราด้วยว่าจะควบคุมอาหาร ไม่ปล่อยให้ตัวเองอ้วนจนไขมันกลับมาอีก 555555555 แนะนำสำหรับเพื่อนๆที่กำลังมองหาคลินิกผ่าตัดกะพุ้งแก้ม ก็อยากให้ศึกษาดูดีๆนะคะ บางทีไปเจอคลินิกไม่ได้มาตรฐาน ทำไปก็เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลาแถมเจ็บตัวอีก ยอมเสียเงินทำกับคลินิกดีๆ ได้เห็นผลครั้งเดียวไปเลยเนอะ สุดท้ายนี้ใครสนใจก็สอบถามเราได้นะคะ ยินดีให้คำปรึกษาจ้า
โพสต์ 2016-2-14 12:15:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมออาเมโกะ ราคาเท่าไหร่คะ กำลังสนใจอยู่พอดีเลย
โพสต์ 2016-2-16 15:53:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ อันนี้ตัดแล้วหน้าเล็กถาวรเลยมั้ยคะ ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-2-18 10:18:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเล็กลงมากเลยค่ะ อยากทำจัง
โพสต์ 2016-2-23 09:58:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมโกะมีทำแล้วหรอคะ เย้ๆ รอมานานมาก ต้องจัดซะหน่อยเเล้ว ว่าแต่หมออะไรทำอะคะ ใช่หมอมนัสมั้ยคะ
โพสต์ 2016-2-26 10:02:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวขึ้นเลยอะ
โพสต์ 2016-2-26 11:16:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเท่าไหร่คะ น่าสนใจจัง
โพสต์ 2016-3-6 12:10:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังจะไปทำที่เมโกะ กับหมออาเหมือนกัน มีใครเคยทำที่นี่บ้างค่ะมารีวิวกันหน่อย
โพสต์ 2017-1-26 10:28:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็อยากตัดกระพุ่งแก้มเหมือนกันตัวเอง  เราก็ทำที่นี้ แทบทุกอย่างแล้วค่่ะ เพราะที่นี้ บริการดีมาก ประทับใจ สุดๆ
โพสต์ 2017-3-23 10:12:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้า ฉีด Fat ลดไขมันมันจะ ช่วยลดไหมค่ะ แอบสงสัย อยากทำแต่กลัวเจ็บ
โพสต์ 2017-4-7 01:08:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทำมาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้