ดู: 2470|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รักจมูกใหม่จัง ธรรมชาติเหมือนโด่งมาแต่เกิด โดยหมอตุ้กคนสวย Dmor cilnic <3

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lukmic เมื่อ 2016-1-30 03:59

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนในชุมชนดั้งโด่ง. โดยส่วนตัวอยากทำจมูกมานานมากแล้วตั้งแต่สมัยเรียน แต่ว่าเวลาและโอกาสไม่อำนวย เราก็ซุ่มศึกษา หาส่องรีวิวมานานเหมือนกัน 2 ปีกว่า  ตัวเราด้วยความเป็นผญ หน้ากลม ถ้าทำโด่งเกินเอเลี่ยนแน่ๆ เราก็จะชอบดูคลินิกหรือโรงพยาบาลที่เน้นเสริมทรงธรรมชาติซะส่วนใหญ่. เราลังเลหนักมาก. เพราะบางคลินิกที่เราตัดสินใจแล้ว ดูไปดูมาอ้าวเคสหลุดเพียบ บ้างก็เอียง. คิวยาวข้ามภพข้ามชาติ. เมื่อไรจะได้สวย วัยรุ่นใจร้อน 555.  ความจริงกลัวเปลี่ยนใจมากกว่าเพราะกลัวค่ะ

ภาพก่อนทำค่ะ

วันดีคืนดีเปิดรีวิวดั้งโด่งเจอรีวิวผญ คนนึงจมูกสวยมากธรรมชาติตามที่ใจต้องการเลย. แบบว่าเป้ะเว่อรที่อยากได้ คลินิกDmorค่ะ เสริชอากู๋เลยจ้า เข้าเว็บ ศึกษาหาดูรีวิวอื่นๆ. โอ้ยยย. สวยทุกคนเลย   ตัดสินใจเลยเดียวนั้นฉันจะเอาจมูกที่นี่. ฉันจะสวย (มโนไปไกลแล้ว) สิ่งที่ช่วยทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้น คือทุกคนที่ทำบอกคุณหมอเป็ผญใจดีและมือเบามาก เพราะว่าเรากลัวมากและไม่อยากช้ำมีเวลาพักน้อย ทักไลน์เลยค่ะปรึกษาถามราคา ถามคิว ถามวันพุธที่ 5 มกราคม 59 ได้คิววันศุกร อีก2วัน.  ขุ่นพระไวมากจะเป็นลมทำใจไม่ทันค่ะ เลยขอเป็นศุกร์ที่15 มกราคม 59 ไม่คิดว่าคิวจะไวขนาดนี้ขอเวลาทำใจก่อน พี่ที่ดูแลเคสเราชื่อพี่ฟ้าค่ะ ตอบคำถามเราทุกอย่าง ตอบไวมาก เราแบบถามเยอะมาก ไม่วีนไม่เหวี่ยงแนะนำดีค่ะ

ถึงแล้วจ้าวันขึ้นเขียง ตื่นเต้นมาก เพื่อนที่พาไปบอกใจเย็นๆเขาเคยทำมาเพื่อนก็บอกไม่เจ็บหรอกเจ็บแค่ยาชา. โอ้ยตูกลัวเข็มนี่แหละจ้า
เข้าคลินิกเจอพี่ๆ คอยต้อนรับอย่างดีค่ะ พี่ๆเป็นกันเองมากๆชวนคุยให้ดูซิลิโคน (เราทำซิลิโคนเกาหลีค่ะนิ่มดี)ช่วยผ่อนคลายลืมตื่นเต้นไปนิดนึง คุณหมอตุ้กมาแล้วค่ะตัวจริงสวยและน่ารักมากๆ ใจดีสุดๆ อยากได้แบบไหนหมอจัดให้ แต่คุณหมอจะดูเนื้อจมูกเราดัวยนะคะว่าพอได้หรือเปล่า เซฟความปลอดภัยไปในตัวด้วย เราก็เอารูปให้หมอดูหมอบอกทำได้ค่ะแต่อาจไม่โด่งเท่านี้เนื้อเราน้อย เราก็โอเคค่ะอยากได้ธรรมชาติอยู่แล้วด้วย พอถึงเวลาพี่ฟ้าก็พาไปล้างหน้า ตื่นเต้นอีกแล้ว. ขึ้นเตียง แอร์เย็นมาก คราวนี้ใจเต้นแรงสุดๆ พี่ผู้ช่วยเข้ามาทำความสะอาดจมูกให้ เปิดเพลงให้ฟังด้วย ชวนคุย ช่วยได้เยอะเลยค่ะ คุณหมอเข้ามาเอาซิลิโคนมาให้ดูค่ะ. "นี่จมูกของน้องมุกค่ะ". น่ารักไหมหล่ะ. 555. หมอบอกไม่ต้องตื่นเต้นนะนิดเดียวเดี๋ยวก็สวย แรงฮึดมาเลยจ้าอยากสวยต้องอดทน >0< หมอฉีดยาชาเท่านั้นแหละ. หน้าสั่นเลยยค่า เรากลัวเข็มอ่ะ แต่เจ็บแค่2เข็มแรก จริงๆ แล้วหมอก็บรรเลงความสวยให้เราไปไม่รู้เรื่องแล้วหน้าชา ปากชา ได้ยินเสียงคุณหมอ "สวยแล้วนะ". "อีกนิดนึงนะ"
ใช้เวลาประมาณ 40 นาทีได้ "เสร็จและค่ะสวยแล้ว" โล่งเลยค่ะ ออกมาดูกระจก เป้ะมากทรงที่เราให้หมอดูเลย เราก็รับยาค่ะ พี่ฟ้าก็บอกวิธีดูแลทำความสะอาดค่ะ. ก่อนกลับคุณหมอบอกอีกว่า. "ดูแลจมูกของหมอให้ดีน้า" หมอน่ารักอีกละอ่ะ555

วันแรกไม่บวมเลยค่ะ.เริ่มบวมวันที่2-3 มากที่สุดแต่ก็บวมไม่มาก เพราะดูจากเพื่อนที่เคยทำมาตาปิดเลยค่ะ
การดูแลของเรา
-ประคบเย็นตลอดเวลามีคลูเจล3อัน. ประคบตลอดพออุ่นก็เปลี่ยน
-กินน้ำมะพร้าวลดบวม กินใบบัวบกแคปซูน 2เม็ด3เวลาหลังอาหาร
-นอนหมอนสูง บางวันนั่งหลับเลยค่ะ สำคัญมากนะคะ
-กินยาที่หมอให้จนหมดและตรงเวลาค่ะ
-งดของแสลง อาหารทะเล ไข่ หมัดดองทั้งหลาย

วันที่4-5-6 เริ่มยุบแล้วค่ะ ลงเรื่อยๆ หายไวมากก

วันที่7 แกะพลาสเตอรแล้วค่ะ คลินิกที่อื่นให้แกะเองนะค่ะแต่ที่นี่ดูแลดีดลยแกะให้ แกะไม่ดีเบี้ยวได้นะคะไม่เจ็บเลย แล้วพบคุณหมอบอก สวยค่ะ แกนตรงไม่เบี้ยว ดีใจมากรอดแล้ว 555

หลังจากแกะพลาสเตอรก็ทรงสวยแล้วค่ะ พอเขียนคิ้วทาปากนิดหน่อยก็สวยแล้ว หน้าดูมีมิติมากขึ้นสวยขึ้น.ทั้งที่โด่งขึ้นนิดนึง เพื่อนบอกธรรมชาติมาก ถ้าไม่เห็นไหมที่จมูกมืงง . 555 ไม่มีแกนแข็งๆเลย ดูละมุนไปหมด ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ

เพื่อนๆพี่ๆที่ชอบความเป็นธรรมชาติ น้องนีละมุนนี แนะนำ นั่งนอนยันว่าของเขาดีจริงค่ะ สวยจริง ละมุนจริง Dmor cilnic เลยค่ะ ประทับใจจนอยากบอกต่อ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด สวยกว่าที่คิดอีกตังหาก เพราะความสวยรอไม่ได้ค่ะ ...ลุยย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทั้งหมดเท่าไหร่เหรอคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-30 10:42:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lukmic เมื่อ 2016-1-30 10:44
alfie ตอบกลับเมื่อ 2016-1-30 09:55
ทั้งหมดเท่าไหร่เหรอคะ

เราได้ราคาโปร13999 บาท  ( ซิลิโคนเกาหลี)ค่ายา1250 บาท
รวม  15000บาท  ค่ะ  
สัปดาห์หน้าก็ถึงคิวขึ้นเขียงเหมือนกันแล้ว กำลังตัดสินใจว่าจะนั่งเครื่องไปหรือขับรถไปเองดี ไม่กังวลเรื่องอื่นเลย กังกลกับการเดินทางมากกว่า เพราะ บ้านอยู่ ภาคอีสานเลยไกลมาก
สวยโด่งเป็นธรรมชาติดี
ตัดสินใจถูกมากค่ะที่ทำ น่ารักขึ้นมากเลยค่ะ
จมูกสวยจังค่ะ ช่วงนี้มีโปรอะไรหรือป่าวคะ และจะจองคิวนานมั้ย
จมูกธรรมชาติมากค่ะ
น่ารักจังเลยค่ะ จมูกสวยและเข้ากับหน้ามากๆ โด่งแต่เนียนเหมือนมาแต่เกิดมาเลยค่ะ^^
ที่นี่ประกันดั้งกี่เดือนค้าาา
จมูกสวยนะคะ แต่ไม่น่าปิดตาเลย
จมูกสวยจ๊ะ เสียดาย ปิดตาเนอะ แต่ดูท่าทางหน้าตาน่าจะน่ารักอยู่แน่เลย เจ้าของกระทู้
ปลายจมูกสวยมากกก มีคนเคยบอกว่าอยากมีดั้งที่ไหนก้อทำได้แต่ปลายสวยๆมีไม่กี่ที่ ที่ทำสวย คุณหมอที่นี้ทำปลายสวยมากเลยค้ะ
น่าเสียดายค่ะ ถ้าเปิดตาจะน่ารักมากเพราะ จมูกสวย
น่ารักจังเลยอ่าค่า
จมูกสวยนะคะ แต่ไม่น่าปิดตาเบยยย
น่ารักขึ้นนะคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อะ
อยากเห็นอัพเดทจังเลยค่า
จมูกสวยมากค่ะ ไม่น่าปิดตาเลยเสียดาย
สวยเป็นธรรมชาติมากๆเลยค่ะ แล้วอาทิตแรกดูแลทำความสะอาดล้างหน้ายังไงบ้างค่ะ สิวไม่ขึ้นเลย
ชอบทรงนี้ ธรรมชาติมากค่ะ
ติดตามอัพเดทด้วยคนนะคร้าาาา สำนักเดียวกัน อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้