ดู: 807|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] มาดามเอเมดจัดให้ อกเล็กไข่ดาวเป็นอกตู้มทันใจที่เอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AMEDcn เมื่อ 2016-1-29 11:32

สวัสดีค่ะ วันนี้อยากมาแชร์ประสบการณ์ ‘การเสริมหน้าอก’ ซึ่งในการเสริมหน้าอกครั้งนี้เป็นครั้งแรกของมะปราง มะปรางหาข้อมูลมามากพอสมควร เพราะว่าเป็นการทำศัลยกรรมหน้าอกครั้งแรก อยากให้ทุกอย่างออกมาดูดี และถูกใจมากที่สุด แล้วก็มาเจอกิจกรรมกล้าขอกล้าให้ปี2 ของ Amed Clinic ติดตามมาตั้งแต่ปี 1 แล้ว ทำออกมาสวยมาก  หน้าอกตู้มมากก! ก็เลยอยากทำบ้าง เลยไม่รอช้า เข้าร่วมกิจกรรมเลยค่ะ หวังมากค่ะว่าจะได้ 5555 มะปรางเขียนไปว่าขอทำหน้าอกซิลิโคนเมกา ราคา 35,000 บาท รอลุ้นว่าจะได้หรือเปล่า วันประกาศผลมะปรางเป็นหนึ่งในนั้นค่ะ ดีใจมากมาย  มาดามทำการนัดวันที่จะเข้าไปปรึกษาคุณหมอ และได้คิวพบเพื่อปรึกษาคุณหมอว่าสามารถใส่ได้กี่ คุณหมอประเมินว่าหน้าอกมะปรางใส่ได้แค่สูงสุด 350 CC ค่ะ ถ้ามากกว่านี้จะเห็นขอบซิลิโคนชัดเจนและตกขอบ คุณหมอที่นี่เป็นคุณหมอผู้เชี่ยวชาญในการทำศัลยกรรมทุกท่านค่ะ   เดิมทีเลยผมเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลยค่ะ พูดแล้วอายTT เหมือนหน้าอกผู้ชายเลยใช้ดูมดูมช่วยตล๊อดด ดันจนเมื่อยดันเลยค่ะ ตอนแรกบอกคุณหมอไปว่าอยากได้ 400 CC แต่เนื้อน้อยใส่ไม่ได้ เสียใจมากค่ะ   คุณหมอก็เลยแนะนำว่า เราเป็นคนตัวเล็กขนาด 350 cc เหมาะกะเราที่สุดแล้ว มันไม่เว่อร์มากไป กำลังสวยใช้ซิลิโคนคุณภาพของเมกา ทางเจ้าหน้าที่ของคลินิกนัดมาเสริมหน้าอกเป็นวันที่ 2 พ.ย. ค่ะ จากนั้นก็นับวันรอเลยค่ะ

รูปนี้เป็นรูปก่อนเสริมหน้าอกนะคะ
25555.jpg 10309338_859732687423505_1126716682284119035_n.jpg

ถึงวันนัดมาเสริมหน้าอกแล้ว...ตามมาดูกันเลยดีกว่าค่ะ

รูปนี้คือวันที่เสริมหน้าอกนะคะ รู้สึกตื่นเต้นมากๆ เลย เพราะกลัวเจ็บ พอเข้าไปในห้องผ่าตัดคุณหมอชวนคุยหลับไปตอนไหนไม่รู้เลย จากนั้นคุณหมอวางยาสลบตื่นขึ้นมาอีกทีเสร็จแล้วอ่า  ได้ยินแต่เสียงคุณพยาบาลเรียกชื่อ   แบบยังเบลอๆงงๆอยู่เลยค่ะ ตื่นขึ้นมา เสร็จแล้วคุณหมอให้นอนพักฟื้นให้น้ำเกลือเผื่อดูอาการว่าช็อคยาสักพักพอได้สติ  คือปวดมากค่ะ ปวดจริงๆTT แต่ปวดแบบที่เราสามารถทนได้ด้วยปกติเป็นม้าดีดกะโหลกเลยทำให้ลำบากมาก มันไม่สบายตัวอ่า ชอบลืมตัวทุกทีเลยค่ะ ต้องค่อยๆเดิน

หลังจากเสริมหน้าอก อาการเป็นยังไงกันบ้างตามมาดูกันค่ะ

รูปนี้คือหลังจากเสริมหน้าอก  2-3 วัน มีอาการปวดตรงแผลนิดหน่อยค่ะ แต่ตึงๆ
588888.jpg 4885555.jpg

นี่คือช่วงระหว่างสองสัปดาห์ก่อนตัดไหม คือจะบอกว่าไม่ช้ำเลย ช้ำน้อยมากค่ะ แผลก็เล็กนิดเดียว คิดว่าจะเจ็บมากกว่านี้ซะอีกนะ
ได้เวลาตัดไหมแล้ว......ตามมาดูกันต่อเลยค่ะ

มาถึงวันตัดไหมแล้วนะคะ คือกลัวเจ็บมาก เห็นหลายๆ คนพูดว่าตัดไหมเจ็บ  แต่พอถึงเวลาก็ไปนอนให้พยาบาลตัดไหม อยากบอกเลยว่า “ไม่มีความรู้สึกเจ็บเลย” ตัดแปบเดียวเอง เอ๊ะ! หรือว่ามือเบาหรือเปล่าก็ไม่รู้

มีหน้าอกแล้วค่ะ ไม่ต้องดันละค่ะ

ดูกันชัดๆเลยค่ะเปรียบเทียบระหว่างก่อนทำและหลังทำนะคะ มะปรางปลื้มมากเลยค่ะ ตอนนี้จะใส่ชุดอะไรก็มั่นใจไปหมดแล้ว ไม่ต้องพึ่งฟองน้ำและมานั่งคอยดันอีกเลย ไว้ว่างๆจะมาอัพให้ชมนะคะ ตอนนี้หน้าอกยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไหร่เลย ต้องรอ 1 เดือนถึงจะใส่ชุดชั้นในได้ถึงจะเห็นเข้าทรงเข้ารูป

114444.jpg 5477777.jpg

โพสต์ 2016-2-1 15:13:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้